ผู้เขียน หัวข้อ: เเปดทิศ พุฒซ้อน เสือครู หลวงอาญา ยันต์บัวหลวงพี่หนึ่ง  (อ่าน 13990 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonbangpra

• จตุตถะ
    • Facebook
ตามนั้นครับ วันนี้ได้รับความเมตตาจากหลวงอาญา มา 3 พาน เเละ หลวงพี่หนึ่ง 1 พาน  เสร็จเเล้ว ไปยกพานหลวงพี่เเป๊วอีก 1 เเต่พอดีท่านติดกิจนิมนต์ไปฉันท์เพลข้างนอก บอกจะกลับเที่ยง ๆ ผมเลยไม่ได้ลงกับหลวงพี่เเป๊ว เพราะเพื่อนต้องกลับก่อนเที่ยงไปทำงาน  ^_^

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สุดยอดมากๆครับท่าน  เข้มขลัง สวยงามมากๆครับผม 25; 25;

วันเดียวได้ตั้ง4สี่พาน ความอดทนเป็นเลิศไม่ต้องรีบครับท่าน เก็บที่ว่างๆไว้วันสำคัญๆบ้างครับผม

เช่น วันพิธีไหว้ครู องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ วันเสาร์ห้า และ อีกหลายวันสำคัญๆครับผม

ข้าพเจ้า ดีใจกับท่านด้วย ที่ท่านมีความศรัทธาใน องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ ครับ :016: :015:

ขอกราบนมัสการ พระอาจารย์ญา มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ :054: :054: รักษาดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณครับผม) :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2554, 01:33:28 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

• จตุตถะ
    • Facebook
ขอบคุณที่แนะนำครับพี่ ผมไม่เคยรู้เลยว่ามียันต์ที่สักได้เฉพาะวันสำคัญ ๆ ด้วยเเล้ววันสำคัญอย่างที่พี่บอก จะได้อะไร ดี ๆ บ้างเหรอครับ มียกตัวอย่างไหมพี่ ^_^  

---------------------------ขอบคุณครับ--------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2554, 02:16:13 โดย tonbangpra »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่แนะนำครับพี่ ผมไม่เคยรู้เลยว่ามียันต์ที่สักได้เฉพาะวันสำคัญ ๆ ด้วยเเล้ววันสำคัญอย่างที่พี่บอก จะได้อะไร ดี ๆ บ้างเหรอครับ มียกตัวอย่างไหมพี่ ^_^   

---------------------------ขอบคุณครับ--------------------------------
ผมว่าแล้วแต่ หลวงพ่อ หลวงพี่จะให้ครับ (ยินดีด้วยครับ)สวยงาม :002:
รักและศรัทธา

• จตุตถะ
    • Facebook

ผมว่าแล้วแต่ หลวงพ่อ หลวงพี่จะให้ครับ (ยินดีด้วยครับ)สวยงาม :002:

ครับพี่ ผมก็แล้วเเต่อาจารย์จะกรุณาครับ เเต่อยากทราบไว้ประดับความรู้เฉยๆครับ ว่ามียันต์อะไรบ้างที่สักได้เฉพาะวันสำคัญ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ก็มีอย่างยันต์เสาร์ ๕ ที่จะสักให้ในวันทีตรงกับวันเสาร์ ๕  (นานๆจะมีซักครั้ง )ส่วนวันไหว้ครูประจำปีนั้น ก็อาจจะได้นะมาคนละตัว อักขระคนละแถว เพราะวันนั้นคนจะเยอะมากครับ ก็ได้คนละนิดละหน่อย ก็ว่ากันไป

ออฟไลน์ พฤกษาประดับศพ

• อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
  • ตติยะ
  • อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา

[bgcolor=#f50000]ผมว่า อาจจะเกี่ยวกับ กำลังวันที่เข้มแข็ง ฤกษ์งามยามดี ถ้าสักยันต์วันนี้ ออกรถวันนี้ เปิดร้านใหม่วันนี้ ขึ้นบ้านใหม่วันนี้ เป็นต้น จะเป็นมหาสิริมงคลอย่างยิ่งครับ[/bgcolor]
[bgcolor=#d70000][shake]ขอนับถือ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ จนกว่าชีวิตจะดับสิ้น[/shake][/color][/bgcolor]

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
วันเสาร์ที่ 20 มี.ค 53 วันเสาร์ 5 ตรงกับวันขึ้น 5 ค่ำ เดือน5

ตามโบราณกาลมีมา เราถือว่าเป็นวันแรง และวันที่แข็ง บุคคลที่เกิดในวันเสาร์นั้น จะมีเทพพระเสาร์พิทักษ์คุ้มครองและรักษาเทพพระเสาร์นั้น เกิดจากพระศิวะ นำเอาเสือสิบตัวมาป่นให้เป็นผง แล้วห้อด้วยผ้าสีม่วง สีดำ ประพรมด้วยน้ำอัมฤทธิ์กึ่งเทวราช

วันเสาร์ห้า คือ วันเสาร์ ขึ้นหรือแรม 5 ค่ำ เดือน 5 ซึ่งโอกาสที่จะเกิดวันเสาร์ห้า นั้นเกิดได้ยาก ตามคติความเชื่อของโบราณเชื่อว่า ดาวเสาร์เป็นดาวแห่งความเข้มแข็ง และมีพลังมาก หากมีการประกอบพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลในวันเสาร์ห้า จะมีพุทธคุณด้านคงกระพัน และแคล้วคลาด มากกว่าวันปกติ

คมชัดลึก : วันเสาร์ที่ ๒๐ มีนาคม ๒๕๕๓ ที่จะถึงนี้ คนทั่วๆ อาจจะไม่คิดว่า เป็นวันสำคัญอะไร แต่สำหรับการสร้างวัตถุมงคลแล้วถือว่า เป็นวันสำคัญแห่งการสร้างวัตถุมงคล และพุทธาภิเษกวัตถุมงคล ด้วยเหตุผลที่ว่า ตรงกับขึ้น ๕ ค่ำเดือน ๕ สำหรับวัดหรือหน่วยงานใด ที่พลาดการประกอบพุทธาภิเษกวัตถุมงคลในวันเสาร์ห้าที่ผ่านมา หากต้องการจะพุทธาภิเษกวัตถุมงคลในวันเสาร์ห้าในปีต่อๆ ไป ก็ต้องรอไปอีก ๑ ปี คือ วันเสาร์ที่ ๒๓ เมษายน ๒๕๕๔ ตรงกับแรม ๕ ค่ำเดือน ๕ จากนั้นก็เว้นไปอีก ๓ ปี คือวันเสาร์ห้าจะตรงกับวันเสาร์ที่ ๑๙ เมษายน ๒๕๕๗ ตรงกับแรม ๕ ค่ำเดือน ๕

ที่มา http://www.tlcthai.com/webboard/
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

• จตุตถะ
    • Facebook
กระจ่างเรยครับ ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกท่าน สำหรับความรู้ครับ ^_^

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สวยงดงามและเข้มขลังค์มากๆครับ ท่านtonbangpra  :015:  :015:  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2554, 04:40:53 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
สุดยอดครับ 4 พานรวดความอดทนสูงครับ
ศรัทราแรงกล้าจะพาไปสู่ความสำเร็จของชีวิตครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
สุดยอดครับพี่เข้มขลังสวยงาม

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
thank you for photo ja..................... :016: :015:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามและเข้มขลังครับ

ออฟไลน์ chavab

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cha_vab2207@hotmail.com
อยากเห็นลอยสักที่เกี่ยวกับบัว และได้รับการสักจากหลวงพี่หนึ่งคะ
ศิษย์น้องจ้าาา

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ยินดีด้วยนะครับคุณ tonbangpra  อย่ารีบร้อนอย่าหักโหม
เดี๋ยวโดนเข็มเยอะในวันเดียวเดี๋ยวจะเป็นไข้เอาได้นะครับ (แหย่เล่นนะครับ อิอิ)

ขอให้เต็มเร็วๆนะครับ
ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

• จตุตถะ
    • Facebook
อยากเห็นลอยสักที่เกี่ยวกับบัว และได้รับการสักจากหลวงพี่หนึ่งคะ

จัดให้ครับ ^_^ บัวหลวงพี่หนึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 02:01:58 โดย tonbangpra »

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
สวยงามครับคุณ tonbangpra

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
งดงามครับ พี่แด๊ค Big ass....
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cha_vab2207@hotmail.com
ขอบคุณมากๆ เลยคะเกี่ยวกับภาพยันต์บัวหลวงเพราะเมื่อวันที่ 14 พฤษภาคมที่ผ่านมา ได้บัวหลวงแบบเดียวกับภาพนี่เลยแต่ไม่ทราบว่ายันต์ชื่ออะไร ขอคุณมาก ๆ คะ

• จตุตถะ
รบกวนขออีกสักาภาพได้หรือเปล่าคะ สาริกาที่ได้จากหลวงพี่หนึ่ง สวยงามแค่ไหนคะ

• จตุตถะ
    • Facebook
รบกวนขออีกสักาภาพได้หรือเปล่าคะ สาริกาที่ได้จากหลวงพี่หนึ่ง สวยงามแค่ไหนคะ

มีภาพเดียวอ่ะครับ ชัดสุดเเล้ว ^_^   ผมว่าลายมือหลวงพี่หนึ่งสวยน๊ะครับ ก่อนหน้าผม มีผู้หญิงสักหงส์ ผมมีโอกาสได้ดึงหนังให้เค้า เห็นว่าลายมือหลวงพี่หนึ่ง งามมากครับ

• จตุตถะ
คือไม่แน่ใจนะคะว่า ภาพหงส์ที่พูดถึงเป็นภาพนี่หรือป่าว ถ้าไม่ผิดพลาดพรุ่งนี้จะลงรูปให้ชมกันนะคะ

• จตุตถะ
รูปลายสัก ลายนี้ไม่ทราบว่าเป็นหงส์หรือป่าว ถ้าไม่ใช่รบกวนผู้รู้ ช่วยบอกหน่อยนะค่ะว่าชื่ออะไร มีความหมายว่าอย่างไร

• จตุตถะ

• จตุตถะ
อีกสักครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2554, 09:34:05 โดย chavab »

• จตุตถะ
    • Facebook
ภาพไม่ขึ้นครับ  ตรงที่ให้เลือกรุป เราเลือกแล้ว กด อัพโหลดภาพ  เเล้ว copy ตัวหนังสือในช่องทั้งแถว มาโพสลงตรงที่เขียนข้อความนี่อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2554, 09:31:18 โดย tonbangpra »

• จตุตถะ
ไม่ทราบว่าทำไมอัพโหลดภาพแล้วไม่ขึ้น พี่ ๆ ช่วยบอกทีคะ

• จตุตถะ
แบบนี้หรือป่าวคะ ลองอีกที ไม่เคย อัพโหลดภาพ เลยไม่ค่อยถนัด โทษทีคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2554, 09:45:48 โดย chavab »

• จตุตถะ
ถ้าพี่ๆ ชมแล้วช่วยบอกด้วยนะคะว่าเป็นยันต์อะไร

• จตุตถะ
    • Facebook
ถ้าพี่ๆ ชมแล้วช่วยบอกด้วยนะคะว่าเป็นยันต์อะไร

ยันต์นี้ สาลิกาคู่ ครับ หงส์จะเป็นแบบนี้ครับ

หงส์ คู่

• จตุตถะ
ขอบคุณมากคะ สวยมากๆ เลย ยันต์หงษ์

• จตุตถะ
พี่คะแล้วยันต์ที่คล้ายๆ กับห้าแถว ลายสัก แบบนี้ เรียกว่าอะไรคะ

• จตุตถะ
    • Facebook
อันนี้ ยันต์ตาข่ายเพชร ครับ

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **

ยันต์นี้ สาลิกาคู่ ครับ หงส์จะเป็นแบบนี้ครับ

หงส์ คู่

ยันต์หงส์คู่นี้พระอาจารย์ท่านใดเมตตาครับ ไม่ทราบเป็นกุฎิที่อยู่ชั้นบนใช่ไหมครับ ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ