ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องการสักยันต์ นิดหน่อยนะครับ  (อ่าน 1317 ครั้ง)

ออฟไลน์ mgdan

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - suwan_im@hotmail.com
คือผมอยากจะไปสักยันต์ที่วัดบางพระนะครับเป็นแบบสัก น้ำมันนะครับ แต่มีข้อสงสัยอีก 1 อย่างนะครับ
คือ ถ้าเราสักมาแล้ว แล้ว ผู้หญิง(แฟนเรา)ขึ้นค้อมตัวเรา แล้วเราจะเป็นอะไรไหมครับ ของที่รับมาจะเสื่อมหรือเข้าตัวไหมครับ
รบกวนพี่ๆ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
ปล. ผมยังไม่เคยสักที่ไหนมาก่อนเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :075:
ล้มแล้วให้ลุก ทุกข์ยากให้อดทน ยากจนจงเจียมตัว จะใหญ่เกินฟ้าหรือว่าต่ำเพียงดิน ชีวิตคนมีค่าเท่ากัน

ออฟไลน์ พฤกษาประดับศพ

• อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
  • ตติยะ
  • อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
[bgcolor=#f50000]ปัจจุบันคำว่าแฟน อนาคตต่อไปจะเป็นภรรยา ที่รับดูแลอย่างดีหรือไม่ครับ ตอนนี้ข้อแรกคือผิดลูกละครับ ยังไม่ผิดเมียใคร ถ้าเป็นภรรยาของเราคงไม่เป็นอะไรครับ พุทธคุณสายขาวบริสุทธิ์ไม่เสื่อมง่ายๆแน่ครับ[/bgcolor]
[bgcolor=#d70000][shake]ขอนับถือ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ จนกว่าชีวิตจะดับสิ้น[/shake][/color][/bgcolor]

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ด้วยความเคารพครับ เดินสายกลางครับ คุณน้อง 36; 36;

ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์วัดบางพระ
             ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ผู้ ที่สักยันต์ จะต้องยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัดด้วยบุญญาธิการของบูรพาจารย์ คณาจารย์ที่ถ่ายทอดสู่ตัวของคนสักยันต์ไม่ให้เสื่อมคลายความขลัง ต้องถือปฏิบัติในความดี ข้อห้ามต่างๆ ที่มีมาในสมัยโบราณอย่างที่เรียกว่า คนดี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผีคุ้ม ปกป้องกันภัย เป็นข้อเตือนสติให้ตะหนักถึงผลกรรมดี กรรมชั่ว

ตำนานการสักยันต์อันลือชื่อของวัดบางพระ ก่อนที่หลวงพ่อเปิ่นท่านมรณภาพแล้ว ท่านได้มอบสรรพวิชาต่างๆ ให้แก่พระลูกศิษย์สืบทอดเจตนาสืบต่อไป

อ้างอิงจาก www.bp.or.th/webboard ผิดถูกต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้าตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2554, 09:00:36 โดย ทรงกลด »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ mgdan

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - suwan_im@hotmail.com
ขอบคุณพี่ๆ ที่ตอบกระทู้นี้นะครับ เดี๋ยวเดือนหน้าผมว่าจะไปสักอยู่เหมือนกันครับ :001: