ผู้เขียน หัวข้อ: เศียนหนุมาน  (อ่าน 1585 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuyy

• สัตตมะ
  • **
เศียนหนุมาน
« เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 08:23:10 »
อยากจะถามว่าเศียนหนุมานที่วัด แบบตั้งบูชาเล็กๆมีรึเปล่าครับ
จะเอามาตั้งบูชา เพราะชอบหนุมาน ถ้าตั้งบูชาแล้วจะดีในด้านไหน
ขอวิธีบูชาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: เศียนหนุมาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 10:05:38 »
เอาหนุมาน แขวนคอไปเลยครับผม หนุมาน ที่วัดบางพระยังมี ครับผม เป็นลูกอม เเล้วก็ขุนกระบี่ ของไหว้ครู ปี 54 ก็มีหนุมานครับ ลองเข้าไป ที่วัดดูครับ

ราคาไม่แพงครับ ส่วนเรื่อง ใช้ทางไหน ผมว่า น่าจะ คงกระพันชาตรี เมตตามหานิยม แคลวคลาด นะครับผม มีครบทุกอย่าง

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 11:47:58 »
มีครับ แบบตั้งบูชาเล็กๆ เห็นตอนนั้น แต่ตอนนี้ไม่รู้นะครับ
ไปวัดเลยครับ คุณอาจจะหลายใจ จนเลือกไม่ถูก  :004: :004: :004:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ค. 2554, 09:30:34 »
ยังอยู่ครับ ไปชมที่กุิฎิใหญ่ได้

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 02:35:15 »
แบบตั้งบูชาเล็กๆก็มีครับ แบบห้อยคอน่าจะยังเหลืออยู่นะครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 03:45:13 »
มีครับไปได้เลย ส่วนเรื่องพุทธคุณก็รู้ๆกันนะครับว่าหนุมานเก่งด้านไหนบ้าง ส่วนใหญ่ก็พละกำลัง คงกระพันครับ ครอบจักรวาล