ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง....  (อ่าน 2473 ครั้ง)

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอถามเรื่อง....
« เมื่อ: 27 พ.ค. 2550, 05:20:20 »
ขอถามเรื่อง ตระกรุดที่วัดสว่างอารมณ์จ.นครปฐม ขลังรึเปล่าครับ- -(ไม่ได้ลบหลู่นะครับ)  :093:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2550, 04:29:45 โดย นรก »
ช.อ.ก. 40

ออฟไลน์ dekbanmi

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามเรื่อง....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ค. 2550, 09:25:04 »
ไม่รู้จักเลย อ่ะ  ครับ  :o :o :o

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ค. 2550, 10:25:30 »
ใครพอรู้บ้าง คับ ผมไม่รู้อะไรเลย :-\  :-\  :-[
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 03:08:02 »
:043:ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 03:52:23 »
ตะกรุด ของท่านจะดีจริงหรือเปล่าไม่รู้ แต่อาจารย์แป๊ะ ท่านก็ดังมานานเกือบ 20 ปีแล้ว
วันไหว้ครูของท่าน ท่านจะลงไปอาบน้ำมัน ในกะทะน้ำมันเดือดๆ ให้เห็นกัน
จะเป็น เดวิท คอฟเปอร์ฟิวล์ หรือเปล่าก็ไม่รู้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 05:28:28 »
ของจะดีมันอยู่ที่ใจคับ เพ่
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 11:02:45 »
พระไม่ดัง ก็หาได้ไม่ขลังไม่ .... ผมเป็นคนอีสาน พระ อีสานไม่มีชื่อ บางรูป เก่งมากครับ ... พระแถวนี้เก็บตัวในป่าในดง เหมือนกับว่า ไม่อยากข้องแวะ ยุ่งเกี่ยวกับ โลกียวิสัย อีก ผมว่ายังมีพระ เก่งอีกหลายรูป ที่ยังไม่เผยตัว จำพวก ฤาษี อีกเยอะ .. อีสานก็มี หลวงปู่มั่น  //// ปู่ฝั้น/// ปู่แหวน/// ปู่ชอบ /// หลวงปู่ยิด วัดหนองจอก นี่ไม่อยู่อีสาน แต่ ท่านจะอาบน้ำปีละครั้ง ลูกศิษย์ท่านที่อาบน้ำให้ บอกว่า หลวงปู่ ให้ใช้ แปรงทองเหลือง ที่เค้าใช้ขัดห้องน้ำ มาขัดตัวท่าน แต่ลูกศิษย์ท่านกลับงง ที่ถูไปที่ตัวท่าน ก็หามีบาดแผลอันใดเกิดขึ้น มีเพียง ผิวแดงๆ เท่านั้น อีกอย่าง กลิ่นตัวท่าน ก็ไม่มีเลย น่าประหลาดมากๆ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"