ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยที  (อ่าน 1760 ครั้ง)

ออฟไลน์ aon kailuy

• ทุติยะ
  • **
ช่วยที
« เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 05:31:48 »
ตั้งแต่ผมไปสักมาผมไม่สบายบ่อยเดื่อนหนึ่งเป็น5ครั้งเป็นๆๆหายๆๆเมื่อก่อนผมไม่เป็นอะไรผมไปปรึกษาคนอื่นเขาก็บอกว่าผิดของบ้างเจ้าที่ทักบ้างผมไม่รู้จะเชื่อไครดีผมลองทำบุญสวดมนตร์ไม่หน้าเชื่อผมหายป่วยเลยครับแต่ที่หน้าสงสัยเมื่อใดไม่สวดมนตร์อาการป่วยก็จะกลับมาอีกท่านใดรู้ช่วยบอกผมหน่อยเป็นเพราะอะไร :065:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 05:38:40 »
ผมก็แน่ใจนะครับ แล้วท่านไปสักอะไรมาครับบางทีลอยสักที่ท่านสักมาอาจจะไม่หมาะกับตัวท่านแต่ถ้าอาจารย์ท่านเมตตาให้เองแล้วท่านป่วยอันนี้ก็ต้องรอผู้รู้จริงมาตอบนะครับ

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 05:43:36 »
ไปพบเเพทย์เถอะครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ aon kailuy

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 07:41:56 »
หลวงพี่นันสักให้มีแค่เก้ายอด สาลิกา 8ทิศ เองคับ ผมยังไม่ได้สักตัว ผมคิดว่าไม่น่าจะมีอะไร ผมป่วยนอนโรงพยาบาล3คืนหมอบอกผมเป็นแค่ไข้หวัด ทุกวันนี้ผมต้องสวดพุทธคุณทุกวันพระ :065:

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 08:26:32 »
ตอบไม่ได้เหมือนกันครับ แต่การสวดมนต์ เจริญจิตภาวนาเป็นเรื่องที่ดีอยู่แล้ว ฉะนั้นทำไปเถิดไม่ต้องสงสัยหรือคิดอะไรมาก

ขอบคุณ

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 09:26:40 »
บางครั้งถ้าเราไปสักติดๆกันทุกวัน เสียเลือดเยอะ ก็อาจจะเป็นโรคโลหิตจางได้

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 12:53:55 »
บางคนไม่สบายเป็นไข้ ไปโดนเข็มสักรอบ สองรอบ กลับมาหายก็ยังมี :004: :004: :004:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 03:29:37 »
ไม่แปลกหรอกครับ แบบว่าถ้าตอนไปสักแรก ๆ กลับมาไข้ขึ้้นไม่สบาย
มีให้เห็นเยอะมากครับ สาเหตุก็ ร่างกายไม่เต็มร้อยครับ

แล้วเรื่องการ สวดมนต์ภาวนา นั่งสมาธิ ย่อมหายได้แน่ครับ เรื่องนี้เพราะการนั้งสมาธิคือการตั่งจิครใจให้บริสุทธิ์
ไม่ว่อกแวกต่อกายสังขารปัจจุบันมีการรักษาผู้ป่วยหลายโรคด้วยการนั่งสมาธิครับ
ผมเองตอนสักยันต์เกราะเพชร กลับมาบ้านไม่สบายไข้ขึ้นเยอะมาก ตัวร้อนขนลุกขนพองไปทั้งตัวเลย
ตั่งสติได้จึง นึกถึงบารมีหลวงพ่อปานวัดบางนมโค ขอบารมีท่านช่วยบรรนเทาอาการปวดอาการไข้
ก็น่าแปลกดีที่รู้สึกดีขึ้นครับ

ข้อแนะนำครับ ก่อนไปสักควรดูร่างกายเราครับว่าเต็มร้อยหรือป่าว การนอนการกินเราครบหรือป่าวครับ
ส่วนเรื่อง เป็นไข้ 5 ครั้งต่อเดือนถ้าเป็นหลังจากการไปสัก 1 - 2 วันไม่แปลกครับ ถ้านอกไปจากนี้แล้ว พบแพทย์เลยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2554, 03:31:40 โดย ตั้นคนเมืองโอ่ง »

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 12:07:41 »
ไปพบเเพทย์เถอะครับ
เห็นด้วยครับ
ควรปรึกษาแพทย์ด้วยนะครับ
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 12:15:33 »
คงเป็นอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยครับ อย่าคิดมาก สวดมนต์ไหว้พระดีแล้ว
แต่แนะนำ พบแพทย์ดีกว่าครับ
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 11:21:37 »
ไปหาหมอดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 08:29:07 »
บางคนไม่สบายเป็นไข้ ไปโดนเข็มสักรอบ สองรอบ กลับมาหายก็ยังมี :004: :004: :004:

Click like 1000 Time