ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามศิษย์วัดบางพระ  (อ่าน 4386 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
ขอถามศิษย์วัดบางพระ
« เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 04:46:59 »
ขอถามศิษย์วัดบางพระทุกท่าน ไม่ทราบว่ามีหลวงพ่อ หลวงพี่องค์ใดที่พอจะดูดวงชะตา และดูแบบนั่งทางในได้บ้าง พอดีมีญาติเหมือนจะโดนของมา ตอนนี้หน้าตาหมองคล้ำ ดวงตกสุดๆได้หาวิธีแก้ไข ผมศิษย์หลวงพี่แป้วแต่ไม่เคยถามท่านสักทีไม่รู้ว่าท่านจะดูได้หรือไม่ ขอบคุณ

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอถามศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 06:42:50 »
อ้อ ไม่ทราบครับ ลองให้ หลวงพ่อสำอาง เป่ากระหม่อมให้สิครับ ผม  ;D

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 10:48:05 »
อืม...เห็นจะมี แต่ พระมหาสมชาย นะครับเรื่อง ดูดวง ดูฤกษ์อ่ะครับ ข้างกุฏิหลวงลุงต้อย ครับ ค่าครูก็ 99 บาทครับ ไม่รับดูวันพระ ครับ .... ลองให้ หลวงพ่ออางค์ เป่ากระหม่อม ดูนะครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 10:00:39 »
ให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านเป่า ของจะหลุดเลยหรือเปล่า เพื่อว่าคนที่ของใส่ทำพิธีสับส้อนทำให้ของหลุดยาก ขอบคุณที่แนะนำ :-*

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 10:10:58 »
ด้วยความเคารพครับ
  ไปหาท่านเจ้าอาวาส วัดบางพระ ดูครับ
ว่าท่านจะให้ทำอย่างไรต่อ
     ผลเป็นประการโปรดแจ้งให้ทราบด้วยครับ
ขอแสดงความนับถือ
    Gearmour

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 04:07:21 »
นายตุ้ย ท่านอยู่แถวชัยนาทไม่ใช่เหรอ มิงข้ามหลวงปู่นะ ไปได้ยังไง ท่านน่ะสุดๆนะ ไม่ต้องลงมาถึงนี่หรอกท่านเอ๊ย
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 05:15:45 »
อ่าวคุณ  ตุ้ย อยู่ ชัยนาทเองหรอกหรอ   
ผมศิษย์หลวงพี่แป๊วเหมือนกัน  แต่ผมอยู่ สุพรรณบุรีอ่ะครับ
แล้วเรื่องจะดูดวงนี่   พระมหาสมชาย  เหนเขารับดูอยู่อะ ครับ   
******แต่ถ้าอยากดูทางใน  รุ้จักหลวงปู่ฤาษีตาไฟป่ะคับ   ที่วัดหนองทาระภูอ่ะคับ  ที่ ต.บ้านเชี่ยน อ.หันคาอ่ะคับ  จ.ชัยนาทอ่ะ*****

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 06:02:49 »
ลองไปหาหลวงปู่เจือดูสิครับ แล้วหาเบี้ยแก้ไว้กันอีกที ผมว่าดีนะ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 06:17:09 »
นายตุ้ย ท่านอยู่แถวชัยนาทไม่ใช่เหรอ มิงข้ามหลวงปู่นะ ไปได้ยังไง ท่านน่ะสุดๆนะ ไม่ต้องลงมาถึงนี่หรอกท่านเอ๊ย

บ้านเกิดนะอยู่ชัยนาท แต่ตอนนี้อยู่กทม. ที่จะไปวัดบางพระกะว่าจะไปกราบหลวงพี่แป้วเพราะเป็นวันเกิดเสาร์นี้ หลวงพ่อนะท่านอายุมากแล้วไม่อยากรบกวนท่าน ท่านเหมือนญาติผู้ใหญ่เลยแหละ ท่านมาที่บ้านบ่อยเพราะที่บ้านขายยาแผนปัจจุบัน เวลาท่านไม่สบายก็ให้ลูกศิษย์มาซื้อ บางทีท่านก็มาเอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 พ.ค. 2550, 06:30:28 »
อืม...เห็นจะมี แต่ พระมหาสมชาย นะครับเรื่อง ดูดวง ดูฤกษ์อ่ะครับ ข้างกุฏิหลวงลุงต้อย ครับ ค่าครูก็ 99 บาทครับ ไม่รับดูวันพระ ครับ .... ลองให้ หลวงพ่ออางค์ เป่ากระหม่อม ดูนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2550, 01:23:43 »
ความเหนเดียวกันเยอะเลย อิอิ ;D

ออฟไลน์ kaik

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2550, 01:04:49 »
เห็นพี่น้องเป็นห่วงเป็นใยกันแบบนี้ อบอุ่นครับ