ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนรุ่นพี่ทุกคนคั่บ!  (อ่าน 1164 ครั้ง)

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
รบกวนรุ่นพี่ทุกคนคั่บ!
« เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 05:48:45 »
เผอิญว่าผมสักพ่อแก่ฤาษีมาน่ะครับตอนสักใหม่ๆ ตอนที่ผมให้เจ้าอาสาวเป่าให้ ก็มีความรู้สึกขนลุกแบบกระตุกๆ
แล้วก็ไม่มีอาการเลย แล้วผมก็มามีอาการอีกช่วงตอนที่ไปทำบุญ เดินเวียนเทียนกับคุณแม่ครับ
คือตอนที่ หลวงพ่อท่านพรมน้ำมนต์ให้ เหมือนกับมือของผมสั่นๆแล้วขยับเอง แต่ผมฝืนเอาไว้
เลยอยากทราบว่า นั้นเป็นอาการอะไรเหรอครับ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ!

ออฟไลน์ AiNongTum

• ตติยะ
  • นายสิบเจ้าของคลัง
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนรุ่นพี่ทุกคนคั่บ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 07:23:03 »
สงสัยเป็นการตอบรับบุญกุศลที่ท่านทำล่ะครับ
เพราะลายสักของท่านคือสายพุทธคุณ เมื่อท่านทำบุญทำกุศล
ของในตัวท่านคงอนุโมทนาบุญด้วยล่ะครับ

ผิดถูกประการใดขออภัย เนื่องจากดูรูปการแล้วเป็นเฉพาะตอนทำบุญ
สาธุ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 08:28:39 »
เห็นด้วยกับพี่ AiNongTum ครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 05:46:32 »
อุปทานครับ