ผู้เขียน หัวข้อ: รวมเหรียญ ๓ รุ่น หลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง  (อ่าน 6511 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
๑.เหรียญรุ่นแรก ปี ๑๒ ออกวัดพฤกษวันนาราม จังหวัดพิจิตร

๒.เหรียญรุ่นแรกออกวัดบ้านแจ้ง ปี ๑๕ จังหวัดอยุธยา (มีคนเค้าบอกว่าออกต้นปี)

๓.เหรียญรุ่น ๑ ออกวัดบ้านแจ้ง ปี ๑๕ จังหวัดอยุธยา (เค้าว่ากันว่าออกปลายปี)

:054: :054: :054:ผิดพลาดประการณ์ใดต้องขออภัยด้วยนะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
สวยๆ ชอบๆ ยินดีด้วยนะครับ ที่มีไว้บูชา

ขออนูญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง 02; 02;

ขอขอบคุณท่าน ๗๗๗ ที่นำภาพวัตถุมงคล หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2554, 08:31:39 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ผมมีแค่รุ่นลายเซ็นเองครับ  :016:
สุดยอดจริงๆึีครับ    

ออฟไลน์ goto2625

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สวยครับสวยเยี่ยมจริงๆ