๑๗ เม.ย. ๕๗, ๐๗:๕๐:๔๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมเหรียญ ๓ รุ่น หลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง  (อ่าน ๓๔๒๗ ครั้ง)
๗๗๗
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๑๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๘ วัน, ๓ ชั่วโมง ๓๗ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๙๔๖
  รับขอบคุณ: ๘๑๖๑

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๑๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« เมื่อ: ๒๕ พ.ค. ๕๔, ๐๘:๐๗:๒๗ »

๑.เหรียญรุ่นแรก ปี ๑๒ ออกวัดพฤกษวันนาราม จังหวัดพิจิตร

๒.เหรียญรุ่นแรกออกวัดบ้านแจ้ง ปี ๑๕ จังหวัดอยุธยา (มีคนเค้าบอกว่าออกต้นปี)

๓.เหรียญรุ่น ๑ ออกวัดบ้านแจ้ง ปี ๑๕ จังหวัดอยุธยา (เค้าว่ากันว่าออกปลายปี)

ผิดพลาดประการณ์ใดต้องขออภัยด้วยนะครับ
๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Nick_Charansarom, saken6009, touch_navara, aehjomthong, ทราย บางเลน, Kingkhet, tuxky, umpawan, golf f1, Ronaldo 2007, คนรักษ์พระ, nok2009, to, bluebatov, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), โบตั๋นสีขาว, somboon matkeaw, ณ.อยุธยา

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Nick_Charansarom
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๕๒๑

๓ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๕๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑
  รับขอบคุณ: ๙๖๐

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๕๑%
พลังชีวิต: ๐.๒%

charansarom_tect@hotmail.com charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๕ พ.ค. ๕๔, ๐๘:๒๔:๔๔ »

สวยๆ ชอบๆ ยินดีด้วยนะครับ ที่มีไว้บูชา

ขออนูญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, umpawan, โบตั๋นสีขาว, ๗๗๗

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.
saken6009
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๗๘๙

๕๑ วัน, ๖ ชั่วโมง ๓๐ นาที

อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง

ขอบคุณแล้ว: ๖๔๑๔๙
  รับขอบคุณ: ๘๒๘๐

ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๒๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๕ พ.ค. ๕๔, ๐๘:๓๑:๒๒ »

หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง 02; 02;

ขอขอบคุณท่าน ๗๗๗ ที่นำภาพวัตถุมงคล หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ)
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, โบตั๋นสีขาว, ๗๗๗

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๕ พ.ค. ๕๔, ๐๘:๓๑:๓๙ โดย saken6009 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ
umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๕๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๓
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๔๑

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๕ พ.ค. ๕๔, ๑๔:๑๐:๐๓ »

ผมมีแค่รุ่นลายเซ็นเองครับ 
สุดยอดจริงๆึีครับ    
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว, ๗๗๗

goto2625
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๐๓๖

๓๖ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๕ พ.ค. ๕๔, ๑๔:๔๔:๑๒ »

สวยครับสวยเยี่ยมจริงๆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ๗๗๗

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์