ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบพุทธคุณของยันต์สร้อยสังวาลย์สามสายครับ  (อ่าน 45169 ครั้ง)

ออฟไลน์ pilot26

• ปัญจมะ
ตามหัวข้อเลยครับ  เมื่อวานไปสักมา  สวยมาก

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
ตามหัวข้อเลยครับ  เมื่อวานไปสักมา  สวยมาก
เพื่อนเคยบอกมาว่า ยันต์สร้อยสังวาลย์เปรียบเสมือนทัพหลัง ส่วนยันต์เสือครูเปรียบเสมือนทัพหน้า 2 ยันต์นี้ต้องมีควบคู่กันไป จริงเท็จประการใด ขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วย ศิษย์พี่คนไหนพอทราบช่วยบอกศิษย์น้องๆด้วยครับ จักขอบพระคุณยิ่ง วันเสาร์นี้ผมจะไปให้อาจารย์หนวดลงยันต์สร้อยสังวาลย์อยู่พอดีเลยครับ

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับ  ถ้าอย่างนั้นผมโชคดีที่ได้ยันต์เสือครูมาแล้ว  2 อย่างนี้สุดยอดเลย ปลื้มจริงๆ นอกจากนี้ยังได้ 7 ยอด 9 ยอด 8ทิศ หัวใจพญาราชสีห์   มหาอำนาจ และเกราะเพชร สาริกา และยันต์......(เรียกไม่ถูกคล้ายๆเลข 3 ไทยมียอดข้างบน ) มาด้วย ทุกอย่างสักน้ำมันครับ

• ปัญจมะ
ฝากถามอาจารย์หนวดด้วยนะครับว่าพุทธคุณเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
ฝากถามอาจารย์หนวดด้วยนะครับว่าพุทธคุณเป็นอย่างไร
พุทธคุณก็น่าจะเป็น ตบะ อำนาจ บารมี แคล้วคลาด คงกะพัน เพราะยันต์เสือพุทธคุณก็ในแนวๆนี้แหละ แต่ยันต์เสือครูกับยันต์สร้อยสังวาลย์ ตามที่ในใจผมคิด คือยันต์ที่บรรดาลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่นทั้งหลาย ต่างก็ใฝ่ฝันที่จะได้สักยันต์นี้ เพราะต้องสักด้านหลังให้เต็มก่อน ถึงจะได้มาสักที่แขน แล้วตามด้วยด้านหน้า ถ้าไม่มีความศรัทธาความอดทนจริง ก็คงจะเดินทางมาไม่ถึงจุดนี้หรอกครับ มันไม่เหมือนยันต์เสือแบบอื่นๆ ที่สักด้านหลังก็ได้ แต่ยันต์เสือครูเป็นยันต์ที่หลวงปู่เปิ่นท่านนั่งประทับ เป็นยันต์สูงส่งที่ต้องวางในตำแหน่งที่น่าเกรงขาม เท่าที่ผมเห็นศิษย์พี่ๆทั้งหลายที่สักมา ก็มีแต่สักที่กลางหน้าอกกันทุกคน ดูแล้วสง่างามน่าเกรงขาม ผิดพลาดประการใด ขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2554, 09:22:00 โดย Butt butt »

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
ยันต์สร้อยสังวาลย์ไม่มีหลักตายตัวนะครับว่าจะต้องลงพระคาถาบทไหนเท่าที่ผมสังเกตุมาแม้อาจารย์ผู้สักหรีอพระอาจารย์ผู้สักท่านเดียวกันแต่ละคนก็จะได้บทพระคาถาที่ลงต่างกันแต่มี3สายเหมีอนกันลองสังเกตุดูได้จากรูปที่พี่ๆน้องๆได้เคยลงโพสเอาไว้ ส่วนเรี่องพุทธคุณนั้นก็มีทั้งเมตตาแคล้วคลาดคงกระพันชาตรี

ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2554, 10:39:43 โดย jaroenthai »
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ตามหลักของความเป็นจริงแล้วตามที่ครูอาจารย์สมัยก่อนท่านได้กล่าวไว้ว่า ยันต์ทุกยันต์ไม่มีเด่นในทางเดียวครับ ส่วนมากจะครบสูตร แคล้วคลาด คงกระพัน เมตตามหานิยม เพราะทุกยันต์จะขาด นะโมพุทธายะหรือนะมะพะทะไปไม่ได้ หมายถึงธาต ดิน น้ำ ลม ไฟ ใช้ไดครอบจักรวาล แต่จะอยู่ที่ว่าเน้นอะไรมากก็แค่นั้นเอง สำหรับสร้อยสังวาลย์จะเป็นยันต์ครูจะเด่นในทางคงกระพันครับ

• ปัญจมะ
ขอบคุณในทุกๆ ความเห็นครับ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ยันต์สร้อยสังวาลย์ไม่มีหลักตายตัวนะครับว่าจะต้องลงพระคาถาบทไหนเท่าที่ผมสังเกตุมาแม้อาจารย์ผู้สักหรีอพระอาจารย์ผู้สักท่านเดียวกันแต่ละคนก็จะได้บทพระคาถาที่ลงต่างกันแต่มี3สายเหมีอนกันลองสังเกตุดูได้จากรูปที่พี่ๆน้องๆได้เคยลงโพสเอาไว้ ส่วนเรี่องพุทธคุณนั้นก็มีทั้งเมตตาแคล้วคลาดคงกระพันชาตรี

ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ

ถูกต้องและขอบคุณแทนในคำตอบด้วยครับ แต่อักขระที่ลงไปนั้นก็ไม่มีเกินบทในพระสูตรหรอกครับ พุทธคุณทั้งนั้นครับ

ขอบคุณ