ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประกาศข่าวเรียนเชิญร่วมงานอุปสมบท"น้าเผือก"  (อ่าน 3053 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อนุโมทนาด้วยครับ น้าเผือก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขออนุโมทนาบุญกับน้าเผือก ผู้เป็นที่รักยิ่งของพี่น้อง หลานๆ ศิษย์วัดบางพระ ด้วยครับ :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ยินดีด้วยครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ พี่เผือก 36; 36;

ขอบคุณท่าน ~เสน่ห์เอ~ ที่แจ้งข่าวให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ทราบทั่วถึงกันครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
อนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ขออนุโมทนากับ น้าเผือก ด้วยครับ 
สงสัยคงจะมีคนถือหมอนให้น้าเผือกหลายคนเลย

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
ขออนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ tongtanglamsalee

• จตุตถะ
ขออนุโมทนาบุญกับน้าเผือก ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
 :002: ขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุโมทนาด้วยครับ น้าเผือก
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
     อนุโมทนา สาธุการ
  ขอบคุณ  ท่านเอ  ครับ ที่แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
:001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2554, 04:55:48 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่เอสำหรับข่าวสาร ... อนุโมทนากับน้าเผือกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ machanu

• ฉัฏฐะ
  • *
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ...... :054: :054: :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ น้าเผือก
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
อนุโมทนาด้วยนะคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สา..........ธุ...............ขออนุโมทนาด้ยครับ...........น้าเผือก................

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคนครับ  :054:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
สาธุ.... ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
พรุ่งนี้แล้วหนิครับ :075:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุโมทนาด้วย ครับ   :054: