ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ แบบเต็มๆซะที  (อ่าน 7213 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com

จากที่เคยสักน้ำมัน มาหลายเดือนหลายลายยันต์ ได้เวลาเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น แบบเต็มตัวก็ครั้งตัดสินใจสักหมึก
ชั่งใจอยู่หลายเดือน เพราะคุณแม่คุณพ่อ ท่านห้าม...แต่ใจเราศรัทธาหลวงพ่อเปิ่น มาตั้งแต่สมัยเรียนช่างกล
จึงแอบลงหมึก
(กลับบ้านสุมทรปราการ งดถอดเสื้อ เด็ดขาด...555+)
ฝีเข็มได้รับความเมตตาจาก พระอาจารย์ อภิญญา ทุกลายยันต์ครับ

ปล. กว่าจะมีวาสนาไปกราบ หลวงพ่อเปิ่น ก็ตอนท่านละสังขารแล้ว
      คั้นตอนท่านยังไม่ ละสังขารก็ไม่มีวาสนาได้ไปกราบท่านเลย
      แต่ตอนนี้ดีใจได้เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

**กราบบูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ญา พระอาจารย์นัน และพระอาจารย์ทุกท่าน**
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
สวยครับผม  ถ้าคุณพ่อคุณแม่จับได้ ผมว่าหนักนะพี่ !  :011:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ยินดีด้วยครับ เข้มขลัง สวยงามมากๆครับ 25; 25;

กราบนมัสการ องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ ครูบาอาจารย์ทุกท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

ขอบคุณท่าน Nagasia ที่นำภาพลายสักยันต์มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
หัวอกเดียวกันกับผมเลยครับ กลับบ้าน ร้อนแค่ไหนก็ถอดเสื้อไม่ได้ครับ   :075:
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ สักไปแล้วพ่อกับแม่ก็คงไม่ว่าอะไรแล้วหละครับ
ของผมท่านก็ไม่ให้ลงหมึก แต่พอท่านเห็นท่านก็ไม่ว่าอะไรครับผม
ท่านบอกว่าได้มาแล้วก็แล้วไป ยังไงก็รักษาให้ดีครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็เหมือนพี่เลยครับ พ่อแม่ห้าม แต่ก็ สัก ไปแล้ว สวยงามมากครับผม :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เหมือนกันด้วยอีกคนครับพี่ พ่อแม่ก็ห้ามเหมือนกัน แต่ก็ไปสักมาแล้ว เห็นแล้ว ท่านก็บอกให้เป็นคนดี เพราะทั้งบ้านก็สักเกือบทุกคน  :015: :016:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอให้เป็นคนดีของสังคมและครอบครัว
ไม่เอาเปรียบคนอื่น พ่อ-แม่ก็ดีใจแล้วครับ
  :015:  :015:  :015:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้ครับ ก่อนที่ผมจะมารับใช้ชาติก็ได้มีวาสนาสักน้ำมันกับหลวงพ่อเปิ่น ถึงทุกวันนี้ลงหมึกเต็มตัวหลังจากรับราชการแล้ว พ่อแม่ผมรู้ว่าสักกับวัดบางพระ ท่านไม่ว่าอะไร เพราะบารมีหลวงพ่อเปิ่นยากนักที่จะเปรียบได้ เด็กเล็ก คนโต ผู้เฒ่าผู้แก่ ไม่มีใครที่จะไม่รู้ บรมครูอย่างหลวงพ่อเปิ่น บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ยินดีด้วยครับ มาอยู่ไกลชักคิดถึงพระอาจารย์เสียแล้วผม ปลายเดือนไปกราบขอเมตตาท่านเพิ่มดีกว่า  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2554, 10:34:11 โดย รันตี »

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ผมก็เหมือนกันครับ
พ่อแม่ผมเคยบอกตอนเรียนอยู่ว่า ห้ามสัก
แต่ตอนนี้เรียนจบแล้วก็ไปสักมา
ตอนแรกๆ ก็กลัวๆ พ่อแม่จะว่า แต่ผิดคาด พ่อแม่บอกให้รักษาของดีๆ หละกัน

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ขอบคุณทุกกำลังใจครับ หัวอกเดียวกันเยอะจัง..อิอิ
บอกตรงๆทุกวันนี้ พอสักแล้ว ผมหยุดขัดแย้งกับคุณแม่ ปกติจะพูดกันไม่เกิน3คำต้องมีอันต้องขัดแย้งทุกที
เพราะมีสิ่งยืดเหนี่ยว ท่านแรงมาตอนนี้เรานิ่งครับ เป็นเนื่องด้วย ข้อห้ามของหลวงพ่อเปิ่น และคำสอนของพระอาจารย์ทุกท่าน

***ด้วยบารมีของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ทำให้ผมเป็นคนดีขึ้น***

ปล. คนที่สักยันต์ตามตัว ใช่ว่าจะเป็นโจร หรือคนไม่ดีเสมอไป
      คนที่สักยันต์ตามตัว เป็นคนดีก็เยอะแยะ ผมเชื่ออย่างนั้นครับ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
บอกได้เลยว่าเต็มเมื่อไร สวยงามครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ pomturbo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้ามีโอกาสบอกท่านไปเถอะครับ แล้วคุณจะปิติขั้นกว่าขึ้นไปอีก ทางบ้านผมก็เข้มงวดแต่ผมตัดสินใจบอกท่านผมรู้สึกดีมากๆ(โล่งใจ)ท่านยังกำชับว่าให้รักษาไว้ให้ดี
สล่าท้ายแถวลุ่มน้ำปิง อ้ายคนจนจำต้องทนปั่นรถถีบ