๐๑ ส.ค. ๕๗, ๐๘:๔๐:๐๙ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัดบางพระ วัดสามง่าม วัดตาก้อง  (อ่าน ๒๘๑๘ ครั้ง)
PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๑

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« เมื่อ: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๐๐:๓๐:๒๓ »

วันนี้เปรี้ยวได้มีโอกาสเข้าไปกราบพระอาจารย์ที่วัดบางพระ และได้ไปวัดสามง่าม ต่อด้วยวัดตาก้อง
จึงนำภาพมาให้เพื่อน ๆ สมาชิกได้ชมกันคะ ....  Here We Go ...

เริ่มจากเข้าไปกราบสังขารหลวงปู่เปิ่น ที่กุฏิใหญ่

กราบพระอาจารย์ญา พระอาจารย์ได้เมตตามอบล็อกเก็ตให้ไว้บูชาคะ

กราบพระอาจารย์นันคะ

ก่อนออกเดินทางต่อ แวะดื่มกาแฟร้านพี่สาว ริมน้ำ พร้อมให้อาหารปลาด้วยคะ

๓๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, saken6009, โบตั๋นสีขาว, aekkamol, Ronaldo 2007, boomee, mawin_14, berm, Nagasia, ทราย บางเลน, nong-juk, touch_navara, คนรักษ์พระ, ~เสน่ห์ack01~, กระเบนท้องน้ำ, ทรงกลด, Kingkhet, chaiwat, umpawan, tongtanglamsalee, seaghost, ๗๗๗, nok2009, NONGEAR44, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ราหู, พัน ร. มทบ.๑๑, arada, jidarsarika, เจดต์, รุท หมัดหนักครับ, pukhau, Indyoss, อภิรัตน์, จิ๋ววัดตะกล่ำ, Nick_Charansarom, yout, Hanu-Marn_Neverdie, หนอน-*ณ.ลำปาง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๒๓:๓๘:๐๓ โดย PeAwPeed » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
PeAwPeed
ผู้ดูแล

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๐๐:๓๑:๑๙ »

เดินทางต่อ ไปวัดสามง่าม กราบหลวงปู่แย้ม และไหว้พี่เจ้าสัว

๓๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, saken6009, โบตั๋นสีขาว, aekkamol, Ronaldo 2007, mawin_14, berm, Nagasia, nong-juk, touch_navara, คนรักษ์พระ, ~เสน่ห์ack01~, กระเบนท้องน้ำ, ทรงกลด, Kingkhet, umpawan, NONGEAR44, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ราหู, พัน ร. มทบ.๑๑, arada, jidarsarika, เจดต์, รุท หมัดหนักครับ, Indyoss, อภิรัตน์, Nick_Charansarom, yout, Hanu-Marn_Neverdie, หนอน-*ณ.ลำปาง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
PeAwPeed
ผู้ดูแล

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๐๐:๓๒:๔๘ »

จากนั้นเดินทางต่อไปวัดตาก้อง ซึ่งต้องขับรถเลยวัดสามง่ามไปไม่ไกลนัก
โชคดีได้น้องกุมารดูดรก กลับมาบ้านด้วยวันนี้

กุมารดูดรก เนื้อดิน เนื้อสีทอง เนื้อโลหะ องค์เล็ก

กุมาร องค์บูชา

พระกิ่งเฉลิมพล ของที่วัดคะ

พระปิดตา

ก่อนกลับแวะวัดบางพระอีกครั้ง ยังติดใจกับรสชาติกาแฟ หอมมัน ของพี่สาว
และบรรยากาศริมน้ำ....นี่คะหน้าตากาแฟ เก๋ไก๋ น่าดื่มมากคะ

ขอบคุณท่านสมาชิกที่ติดตามชมคะ พบกันงานทำบุญวันที่ 12 สิงหาคม นี้นะคะ
Thank you for your attention.....Good Luck ka ...=^.*= 

๒๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, saken6009, โบตั๋นสีขาว, Ronaldo 2007, mawin_14, berm, Nagasia, nong-juk, touch_navara, คนรักษ์พระ, ~เสน่ห์ack01~, กระเบนท้องน้ำ, ทรงกลด, Kingkhet, umpawan, ราหู, พัน ร. มทบ.๑๑, arada, jidarsarika, เจดต์, รุท หมัดหนักครับ, Indyoss, อภิรัตน์, Nick_Charansarom, yout, Hanu-Marn_Neverdie, หนอน-*ณ.ลำปาง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
toonz
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๓๕๔

๒ ชั่วโมง ๒๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๙

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๓๘%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๐๒:๒๔:๔๔ »

เยี่ยมครับ 
๑๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว, Ronaldo 2007, mawin_14, Nagasia, nong-juk, กระเบนท้องน้ำ, PeAwPeed, Kingkhet, umpawan, ราหู, jidarsarika, เจดต์, รุท หมัดหนักครับ, yout

saken6009
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๗๘๙

๕๑ วัน, ๖ ชั่วโมง ๓๐ นาที

อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง

ขอบคุณแล้ว: ๖๔๑๔๙
  รับขอบคุณ: ๘๒๘๑

ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๒๖%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๐๕:๔๙:๕๐ »

วัดบางพระ วัดสามง่าม วัดตาก้อง 36; 36;

ขอบคุณท่าน  PeAwPeed ที่นำภาพ วัดบางพระ วัดสามง่าม วัดตาก้อง มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ)
๑๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โบตั๋นสีขาว, Ronaldo 2007, boomee, mawin_14, Nagasia, nong-juk, กระเบนท้องน้ำ, ทรงกลด, Kingkhet, umpawan, ราหู, PeAwPeed, jidarsarika, เจดต์, รุท หมัดหนักครับ, yout

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๑๘

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๑.๒%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๑๒:๑๙:๒๓ »

กาแฟเย็นร้านเจ้สาว ริมน้ำวัดบางพระ อร่อยมากครับ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, saken6009, Kingkhet, umpawan, ราหู, PeAwPeed, jidarsarika, เจดต์, รุท หมัดหนักครับ, yout

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
กระเบนท้องน้ำ
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๙๓

๖ วัน, ๔ ชั่วโมง ๗ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๕๒๐๕
  รับขอบคุณ: ๓๔๑๑

การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๔๔%

krabentongnam2511@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๑๒:๓๕:๔๕ »

ขอบคุณครับ...สำหรับภาพบรรยากาศวัดทั้งสามที่นำเสนอ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว, Kingkhet, umpawan, ราหู, PeAwPeed, jidarsarika, เจดต์, รุท หมัดหนักครับ, yout

umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๐

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๑.๒%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๑๓:๓๙:๓๒ »

ขอบคุณพี่เปรี้ยวปี๊ดด้วยนะครับ ที่เก็บภาพมาให้ชมกันครับ
เป็นการวางแผนการเดินทางไหว้พระที่นครปฐมได้เลยครับ
แต่ละวัดก็ไม่้ไกลกันมากนักครับ
ขอกราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงปู่แย้ม หลวงปู่แช่มด้วยครับ
ปล.ถ้ามีโอกาศไปวัดบางพระ จะแวะไปซื้อชาเย็นครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว, ราหู, PeAwPeed, jidarsarika, เจดต์, yout

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๑๓:๔๑:๐๖ โดย umpawan » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
seaghost
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๖

๑๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๓
  รับขอบคุณ: ๓๑๙๖

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๓%
พลังชีวิต: ๐.๙%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๑๔:๐๐:๕๔ »

ชอบคุณครับ ที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมครับ
และขอกราบนมัสการพระอาจารย์ญา   ด้วย ครับ   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, PeAwPeed, umpawan, เจดต์, yout

Seaghost
bangbang
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๕๓๕

๑๖ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๒

ช่าง..TOG..อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ..

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๓๘%
พลังชีวิต: ๐.๓%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๑๗:๓๔:๑๙ »

ที่วัดสามง่ามยังมีกุมารทองให้เช่าไหม่ครับ..
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, PeAwPeed, umpawan, jidarsarika, เจดต์, yout

ราหู
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๒๓๔๑

๓๒ วัน, ๓ ชั่วโมง ๒๓ นาที

Till death do us parts....

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๑๙๑
  รับขอบคุณ: ๒๑๖๘

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๒๓%
พลังชีวิต: ๐.๔%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๖ มิ.ย. ๕๔, ๒๓:๒๐:๒๔ »

ขอบคุณครับ สำหรับภาพบรรยากาศ ที่นำมาให้สมาชิกได้ชมกัน ได้เด็กๆในเนอสเซอรี่ เพิ่มอีกแล้วนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, saken6009, umpawan, jidarsarika, เจดต์, รุท หมัดหนักครับ, yout

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..
arada
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๒๒

๖ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๐ นาที

เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๔๒
  รับขอบคุณ: ๓๖๗๘

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๗%
พลังชีวิต: ๕%

nuk_b@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๗ มิ.ย. ๕๔, ๐๗:๔๙:๕๔ »

ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศมากครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, jidarsarika, เจดต์, yout

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน   

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง
meef2002
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๘๖๑

๑ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๓๓ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๕๑๗

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๕๔%
พลังชีวิต: ๐.๗%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๘ มิ.ย. ๕๔, ๑๙:๒๑:๔๖ »

ผมจะถามพอดีเลยครับเปรี้ยวคนสวย ว่ากุมารทองตั้งบูชาที่วัดสามง่ามยังมีองค์เล็กและองค์กลางอยู่ไหมครับ พอดีวันอังคารที่จะถึงผมจะไปพอดี
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jidarsarika, PeAwPeed, yout

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๗
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๓

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๕.๔%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๘ มิ.ย. ๕๔, ๒๐:๐๙:๑๖ »

ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชมครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, jidarsarika, PeAwPeed, yout

รักและศรัทธา
jidarsarika
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๕๒๐

๒ วัน, ๕ ชั่วโมง ๓๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๕๕๗
  รับขอบคุณ: ๕๓๐

อาจาริโย วันทามิ

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๘ มิ.ย. ๕๔, ๒๐:๕๐:๐๐ »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆจ๊ะ วันนี้เลยได้ไปกราบหลวงปู่กับหลวงพี่ที่วัดบางพระมา
ส่วนวัดสามง่ามก็เคยไปมาแล้ว วันอาทิตย์คนแน่นมากๆ
ยังเหลือวัดตาก้องอยากไปมานานแล้วแต่ก็ยังไม่ได้ไปสักที ได้ข่าวถึงกุมารที่โด่งดังของวัดนี้เหมือนกัน มีโอกาสต้องไปให้ได้ค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, รุท หมัดหนักครับ, PeAwPeed, yout

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๘ มิ.ย. ๕๔, ๒๐:๕๓:๑๖ โดย jidarsarika » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย
Indyoss
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๘๕๐

๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๑๓
  รับขอบคุณ: ๕๓๖

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๘๘%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๘ มิ.ย. ๕๔, ๒๒:๒๙:๑๔ »

ขอบคุณครับ ที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, yout, jidarsarika

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๘ มิ.ย. ๕๔, ๒๒:๒๙:๔๕ โดย Indyoss » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
จิ๋ววัดตะกล่ำ
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๑๓๙

๑๔ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๖๘
  รับขอบคุณ: ๕๖๗๐

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๓๖%
พลังชีวิต: ๓.๗%

bigjiew123@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๙ มิ.ย. ๕๔, ๑๘:๐๘:๔๖ »

ขอบคุณสำหรับทุกๆภาพ
ที่นำมาให้เพื่อนๆได้ชมครับ      
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, PeAwPeed, yout, jidarsarika

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๙ มิ.ย. ๕๔, ๑๘:๐๙:๒๐ โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
Nick_Charansarom
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๕๒๑

๔ วัน, ๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑
  รับขอบคุณ: ๙๖๐

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๕๑%

charansarom_tect@hotmail.com charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๙ มิ.ย. ๕๔, ๑๘:๔๗:๑๔ »

ของเค้าดีจริงๆ ขอบคุณมากมายครับ ดูภาพตามแล้วบวกกับการบรรยายภาพรู้สึกเหมือนได้ตามไปด้วยเลยนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, yout, jidarsarika

นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์