ผู้เขียน หัวข้อ: วัดบางพระ วัดสามง่าม วัดตาก้อง  (อ่าน 5389 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
วันนี้เปรี้ยวได้มีโอกาสเข้าไปกราบพระอาจารย์ที่วัดบางพระ และได้ไปวัดสามง่าม ต่อด้วยวัดตาก้อง
จึงนำภาพมาให้เพื่อน ๆ สมาชิกได้ชมกันคะ ....  Here We Go ...
:097:

เริ่มจากเข้าไปกราบสังขารหลวงปู่เปิ่น ที่กุฏิใหญ่

กราบพระอาจารย์ญา พระอาจารย์ได้เมตตามอบล็อกเก็ตให้ไว้บูชาคะ

กราบพระอาจารย์นันคะ

ก่อนออกเดินทางต่อ แวะดื่มกาแฟร้านพี่สาว ริมน้ำ พร้อมให้อาหารปลาด้วยคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2554, 11:38:03 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
ตอบ: วัดบางพระ วัดสามง่าม วัดตาก้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 12:31:19 »
เดินทางต่อ ไปวัดสามง่าม กราบหลวงปู่แย้ม และไหว้พี่เจ้าสัว

• ผู้ดูแล
ตอบ: วัดบางพระ วัดสามง่าม วัดตาก้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 12:32:48 »
จากนั้นเดินทางต่อไปวัดตาก้อง ซึ่งต้องขับรถเลยวัดสามง่ามไปไม่ไกลนัก
โชคดีได้น้องกุมารดูดรก กลับมาบ้านด้วยวันนี้

กุมารดูดรก เนื้อดิน เนื้อสีทอง เนื้อโลหะ องค์เล็ก

กุมาร องค์บูชา

พระกิ่งเฉลิมพล ของที่วัดคะ

พระปิดตา

ก่อนกลับแวะวัดบางพระอีกครั้ง ยังติดใจกับรสชาติกาแฟ หอมมัน ของพี่สาว
และบรรยากาศริมน้ำ....นี่คะหน้าตากาแฟ เก๋ไก๋ น่าดื่มมากคะ
:016:

ขอบคุณท่านสมาชิกที่ติดตามชมคะ พบกันงานทำบุญวันที่ 12 สิงหาคม นี้นะคะ
Thank you for your attention.....Good Luck ka ...=^.*=  :089:

ออฟไลน์ toonz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 02:24:44 »
 :016:เยี่ยมครับ  :017:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 05:49:50 »
วัดบางพระ วัดสามง่าม วัดตาก้อง 36; 36;

ขอบคุณท่าน  PeAwPeed ที่นำภาพ วัดบางพระ วัดสามง่าม วัดตาก้อง มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 12:19:23 »
กาแฟเย็นร้านเจ้สาว ริมน้ำวัดบางพระ อร่อยมากครับ :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 12:35:45 »

ขอบคุณครับ...สำหรับภาพบรรยากาศวัดทั้งสามที่นำเสนอ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 01:39:32 »
ขอบคุณพี่เปรี้ยวปี๊ดด้วยนะครับ ที่เก็บภาพมาให้ชมกันครับ
เป็นการวางแผนการเดินทางไหว้พระที่นครปฐมได้เลยครับ
แต่ละวัดก็ไม่้ไกลกันมากนักครับ
ขอกราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงปู่แย้ม หลวงปู่แช่มด้วยครับ
ปล.ถ้ามีโอกาศไปวัดบางพระ จะแวะไปซื้อชาเย็นครับ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2554, 01:41:06 โดย umpawan »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 02:00:54 »
ชอบคุณครับ ที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมครับ
และขอกราบนมัสการพระอาจารย์ญา   ด้วย ครับ    :054:

ออฟไลน์ bangbang

• ตติยะ
  • ช่าง..TOG..อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ..
    • http://facebook.com/damrong.todsapha
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 05:34:19 »
ที่วัดสามง่ามยังมีกุมารทองให้เช่าไหม่ครับ..

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 11:20:24 »
    ขอบคุณครับ สำหรับภาพบรรยากาศ ที่นำมาให้สมาชิกได้ชมกัน ได้เด็กๆในเนอสเซอรี่ เพิ่มอีกแล้วนะครับ :095:
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 07:49:54 »
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศมากครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 07:21:46 »
ผมจะถามพอดีเลยครับเปรี้ยวคนสวย ว่ากุมารทองตั้งบูชาที่วัดสามง่ามยังมีองค์เล็กและองค์กลางอยู่ไหมครับ พอดีวันอังคารที่จะถึงผมจะไปพอดี

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 08:09:16 »
ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชมครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 08:50:00 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆจ๊ะ วันนี้เลยได้ไปกราบหลวงปู่กับหลวงพี่ที่วัดบางพระมา
ส่วนวัดสามง่ามก็เคยไปมาแล้ว วันอาทิตย์คนแน่นมากๆ
ยังเหลือวัดตาก้องอยากไปมานานแล้วแต่ก็ยังไม่ได้ไปสักที ได้ข่าวถึงกุมารที่โด่งดังของวัดนี้เหมือนกัน มีโอกาสต้องไปให้ได้ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2554, 08:53:16 โดย jidarsarika »
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 10:29:14 »
ขอบคุณครับ ที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมครับ
 :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2554, 10:29:45 โดย Indyoss »

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2554, 06:08:46 »
ขอบคุณสำหรับทุกๆภาพ
ที่นำมาให้เพื่อนๆได้ชมครับ  :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2554, 06:09:20 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2554, 06:47:14 »
ของเค้าดีจริงๆ ขอบคุณมากมายครับ ดูภาพตามแล้วบวกกับการบรรยายภาพรู้สึกเหมือนได้ตามไปด้วยเลยนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.