ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับหลวงปู่อั๊บวัดท้องไทรกับหลวงปู่แย้มวัดสามง่าม  (อ่าน 6629 ครั้ง)

ออฟไลน์ LiFeClassic

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอนนี้หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ท่านยังสักอยู่ป่าวคับ และ
หลวงพ่อแย้มท่านสักป่าวคับ และมีอะไรที่ท่านดังบ้างคับ
ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
หลวงปู่แย้มผมว่าท่านไม่สักให้แล้วนะครับ ให้หลวงปู่ลงนะหรือจารกระหม่อมให้ก็ได้ครับ  :001:
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
หลวงปู่อ๊บท่านไม่สักแล้วครับ
ตามฝันกันต่อไป

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
     หลวงปู่แย้มแต่ก่อน ถ้าจะให้ท่านสักของยกครูต้องครบนะครับท่านสักเป็นอักขระ  แทงทั้งตัวครับ
ตอนนี้ให้ลงกระหม่อมก็ได้ครับ แต่มือท่านหนักมากนะรับ
แต่ผมว่าตอนนี้เบาแล้วครับ
    หลวงปู่อั๊บ ตอนนี้มีลูกศิษย์มาช่วยในวันเสาร์ที่วัดนะครับ
ยันต์ของท่าน เข็มของท่าน ดูได้ที่นี้ครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=63&st=0
ขอแสดงความนับถือ
   Gearmour

• ตติยะ
    • อีเมล
ที่วัดท้องไทรนิยมสักอะไรกันอ่ะคับแล้วพวกหนุมานสักป่าวคับ
และตอนนี้หลวงพ่อแย้มมีวัตถุมงคลที่น่าเก็บบ้างคับ
ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
เท่าที่ทราบมา หลวงปู่อั๊บท่านจะเด่นทางด้านเมตตา ลายสักที่เด่นเป็น นางพิม นะครับลายอื่นๆท่านก็มีนะครับ ท่านมือหนักจริงๆ ครับและชราภาพมากแล้ว วันคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บตรงกับวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่นด้วย คือ วันที่ 12 สิงหาคม ปีอะไรนั้นผมไม่ทราบจริงๆ (รบกวนผู้รู้ตอบด้วย) ที่วัดบางพระมีงานทุกปีที่ตรงกับวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น ถ้ามีโอกาสก็น่าจะแวะไปกราบหลวงปู่อั๊บด้วยก็น่าจะดีเหมือนกันนะครับเพราะที่ วัดท้องไทรก็มีงานบุญเหมือนกัน

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
เท่าที่ทราบมา หลวงปู่อั๊บท่านจะเด่นทางด้านเมตตา ลายสักที่เด่นเป็น นางพิม นะครับลายอื่นๆท่านก็มีนะครับ ท่านมือหนักจริงๆ ครับและชราภาพมากแล้ว วันคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บตรงกับวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่นด้วย คือ วันที่ 12 สิงหาคม ปีอะไรนั้นผมไม่ทราบจริงๆ (รบกวนผู้รู้ตอบด้วย) ที่วัดบางพระมีงานทุกปีที่ตรงกับวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น ถ้ามีโอกาสก็น่าจะแวะไปกราบหลวงปู่อั๊บด้วยก็น่าจะดีเหมือนกันนะครับเพราะที่ วัดท้องไทรก็มีงานบุญเหมือนกัน
พระอธิการเกษม เขมจาโร หรือหลวงปู่อั๊บ ถือกำเนิดในตระกูล ?ทิมมัจฉา? เกิดเมื่อวันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๔๖๕ (หนังสือ หรือประวัติในเวป อื่น จะเป็น ๒๔๖๔ แต่สอบถามหลวงปู่แล้วว่า ๒๔๖๕ ถูกต้อง) ที่บ้านแหลมบัว อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม