ผู้เขียน หัวข้อ: สรีระสังขารหลวงปู่เปรื่องวัดลาดยาว  (อ่าน 3196 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
พอดีกลับไปบ้านเลยได้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่เปรื่องเลยนำภาพมาให้ชมค่ะ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สรีระสังขารหลวงปู่เปรื่องวัดลาดยาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2554, 10:37:56 »
ขอขอบคุณนะครับที่นำมาให้ชม ชอบครับมุมกล้องแบบนี้ครับบ้านๆดี

ออฟไลน์ SOD

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: สรีระสังขารหลวงปู่เปรื่องวัดลาดยาว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2554, 10:47:34 »
ขอบคุณครับสำหรับภาพถ่าย ส่วนตัวนับถือหลวงปู่เหมือนกันครับเมื่อช่วงต้นปี53ก็เข้าไปกราบหลวงปู่มาครับ
ตอนนั้นหลวงปู่นอนใช้สายออกซิเจนอยู่เลยครับ   ว่าแต่คุณ nut_ty อยู่แถวลาดยาวเหรอครับ

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2554, 10:52:25 »
ขอบคุณครับสำหรับภาพ...ที่นำมาให้ชมกัน

กราบนมัสการหลวงปู่่เปลื้องด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2554, 11:16:12 »
ขอบคุณครับสำหรับภาพถ่าย ส่วนตัวนับถือหลวงปู่เหมือนกันครับเมื่อช่วงต้นปี53ก็เข้าไปกราบหลวงปู่มาครับ
ตอนนั้นหลวงปู่นอนใช้สายออกซิเจนอยู่เลยครับ   ว่าแต่คุณ nut_ty อยู่แถวลาดยาวเหรอครับ
ใช่แล้วค่ะเป็นคนลาดยาวขนานแท้เลยค่ะ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2554, 08:36:11 »
ตอนนั้นหลวงปู่นอนใช้สายออกซิเจนอยู่เลยครับ   ว่าแต่คุณ nut_ty อยู่แถวลาดยาวเหรอครับ
ใช่แล้วค่ะเป็นคนลาดยาวขนานแท้เลยค่ะ
ผมเองก็คนลาดยาวแต่ทำไมไม่เคยเห็นเลย อิอิ ล้อเล่นนะครับที่ว่าไม่เคยเห็น
แต่เป็นคนลาดยาวจริงๆครับ
ขอแนะนำให้ไปกราบหลวงพ่อเล็ก สิริปัญโญ เจ้าอาวาสวัดประชานิมิต นะครับ ท่านน่าเลื่อมใสเหมือนกัน

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 08:31:32 »
ผมเองก็คนลาดยาวแต่ทำไมไม่เคยเห็นเลย อิอิ ล้อเล่นนะครับที่ว่าไม่เคยเห็น
แต่เป็นคนลาดยาวจริงๆครับ
ขอแนะนำให้ไปกราบหลวงพ่อเล็ก สิริปัญโญ เจ้าอาวาสวัดประชานิมิต นะครับ ท่านน่าเลื่อมใสเหมือนกัน

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
หลวงพ่อเล็กไปกราบบ่อยค่ะทุกครั้งที่กลับบ้าน
( ท่านเป็นหลวงน้าค่ะ  เป็นน้องชายของคุณแม่ค่ะ )
**** ท่านวาจาสิทธิ์นะค๊ะท่านพูดอย่างไรจะเป็นอย่างนั้นเลยค่ะ  :005:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 06:56:35 »
คุณ nut_ty  ผมเองก็เป็นศิษย์หลวงลุงเล็กเช่นกัน
ได้ของดีของท่านมาเยอะพอตัวเหมือนกัน เรื่องว่าจาศิษย์ยอมรับครับ
มีคนพูดกันมาเยอะ และเครื่องรางของท่านก็สุดยอดครับ เรื่องพุทธคุณ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2554, 08:45:03 »
คุณ nut_ty  ผมเองก็เป็นศิษย์หลวงลุงเล็กเช่นกัน
ได้ของดีของท่านมาเยอะพอตัวเหมือนกัน เรื่องว่าจาศิษย์ยอมรับครับ
มีคนพูดกันมาเยอะ และเครื่องรางของท่านก็สุดยอดครับ เรื่องพุทธคุณ

แสดงว่าคุณ Nick_Charansarom เป็นลูกศิษย์ที่ท่านรักแน่เลย
เครื่องรางท่านไม่ค่อยให้ลูกหลานเท่าไหร่(แต่ก็ได้บ้าง)ส่วนพุทธคุณ สุดยอด :016: :015:

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2554, 05:06:12 »
คุณ nut_ty ท่านก็คงรักมากแหละครับ แต่กว่าจะได้ของดีท่านมาแต่ละอย่างก็ใช้เวลานานครับ
เพราะท่านไม่ค่อยบอกว่ามีอะไร ต้องค่อยๆช่วนคุยไปเดี๋ยวก็รู้ครับ อิอิ
ล่าสุดก็ได้เส้นผมท่านมา พอดีกลับบ้านแล้วทำกับข้าวไปถวายหลวงลุง ตอนตีห้านะครับ
แล้วมันตรงกับวันโกนพอดีเลยขอเส้นผมท่านมาทั้งหมดเลยนะครับ
ถ้าคุณ nut_ty สนใจจะเก็บไว้บูชาบ้างก็มีแบ่งให้นะครับ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2554, 05:22:53 »
ขออภัยครับ

ท่านชื่อ หลวงปู่เปลื้อง ไม่ใช่...เปรื่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2554, 05:23:29 โดย ทรงกลด »
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ก.ค. 2554, 08:30:05 »
ขออภัยครับ

ท่านชื่อ หลวงปู่เปลื้อง ไม่ใช่...เปรื่อง

ขอบพระคุณท่านทรงกลดมากค่ะที่ช่วยแก้ใขให้ :054: :054:
***น่าอายจริงๆเป็นคนลาดยาวแท้ๆ :008:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ก.ค. 2554, 08:33:07 »
คุณ nut_ty ท่านก็คงรักมากแหละครับ แต่กว่าจะได้ของดีท่านมาแต่ละอย่างก็ใช้เวลานานครับ
เพราะท่านไม่ค่อยบอกว่ามีอะไร ต้องค่อยๆช่วนคุยไปเดี๋ยวก็รู้ครับ อิอิ
ล่าสุดก็ได้เส้นผมท่านมา พอดีกลับบ้านแล้วทำกับข้าวไปถวายหลวงลุง ตอนตีห้านะครับ
แล้วมันตรงกับวันโกนพอดีเลยขอเส้นผมท่านมาทั้งหมดเลยนะครับ
ถ้าคุณ nut_ty สนใจจะเก็บไว้บูชาบ้างก็มีแบ่งให้นะครับ

ขอบคุณมากค่ะเอาไว้มีโอกาสเจอกันเมื่อไหร่จะรบกวนค่ะ  อยากได้อยากได้ :074:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2554, 08:33:41 โดย nut_ty »