ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ ต๋อย วัดทองใน  (อ่าน 11516 ครั้ง)

ออฟไลน์ เดชะ

• จตุตถะ
  • อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข
อาจารย์ ต๋อย วัดทองใน
« เมื่อ: 11 มิ.ย. 2550, 01:24:03 »
คือผมอยากทราบว่าอาจารย์ ต๋อย วัดทองใน เป็นฆราวาส หรือว่า เป็นพระสงฆ์ ครับ แล้วเป็นศิษย์วัดบางพระหรือเปล่า ขอรบกวนท่านใดที่สักยันต์กับอาจารย์ ต๋อยมาโชว์ให้ดูหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ปล.บ้านผมอยู่พระโขนง

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ตอบ: อาจารย์ ต๋อย วัดทองใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2550, 07:46:17 »
อาจารย์ต๋อย วัดทองใน ท่านเป็นฆราวาสครับ เวลาที่ท่านสักจะทรงพ่อแก่นะครับ เป็นศิษย์ท่านใดผมไม่ทราบจริงๆ พี่ผมเป็นเพื่อนกับลูกของอาจารย์ต๋อย ชอบไปขอของบ่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2550, 07:52:16 โดย หนองสนม »
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ เดชะ

• จตุตถะ
  • อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2550, 11:10:01 »
ขอความกรุณาส่งรูปให้ดูหน่อยนะครับ แบบว่าอยากเห็นครับ

ออฟไลน์ m1i0

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2550, 10:12:56 »
ถ้าจะไปสักกับอาจารย์ ต๋อย วัดทองใน  ไปยังไงหลอคับท่านสักอยู่ในวัดทองในเลยหลอคับ แล้วจากสี่แยกบางนาไป  หา อาจารย์ ต๋อย วัดทองใน  ไปยังไงหลอคับ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2550, 11:15:06 »
ตำหนักอาจารย์ต๋อยอยู่ในวัดทองในเลยครับ อ่อนนุช25 เดินเข้าไปเลยหรือถามคนแถวนั้นก็ได้ครับ

ออฟไลน์ MARILYN MANSON

• ตติยะ
  • คงกระพันหรือจะสู้คุณงามความดี
    • MSN Messenger - gupet_bj93@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พ.ค. 2551, 08:01:29 »
ผมก็ศิษย์อ.ต๋อย ผมอยู่อ่อนนุช44 ถ้าจะไปหาท่านก็เข้าไปในวัดทองในถ้าจะสักก็ให้ไปวันเสาร์หรือวันอาทิตย์นะครับรับลองว่าจะได้สักชั่วถ้าไปไม่ถูกก็ถามคนแถวไหนเข้ารู้จักกันดี......บายครับ
คนเราจะดีจะชั่วไม่ได้อยู่ที่การสักยันต์หรือใส่พระแต่ขึ้นอยู่กับจิตสันดานของคนนั่นๆ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ออฟไลน์ kengza

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 02:20:26 »

ออฟไลน์ kengza

• ทุติยะ
  • **
ศิษย์ อ.ต๋อย ดาบส
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 02:27:22 »
...... เหนือฟ้า ยังมีฟ้า.......
    * เหล็กไหล หรือจะสู้คนหลาย
    * คงกระพัรหรือจะสู้คงคุณงามความดี
    * กฎหมู่หรือจะสู้กฎหมาย
    * ศิษยทุกคนอย่าประมาท
    * ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

คำว่าชั่ว จงหลีกลี้หนีให้ไกล อย่าเข้าใกล้ จะ มัวหมองหมดราศี
ขอให้ลูกศิษย์ยึดมั่นแต่ความดี พุทธคุณนี้จึงจะคุ้มป้องกันภัย

คนเราจะดีจะชั่วจะเลว ไม่ใช่อยู่ที่การสักยันต์หรือใส่พระ แต่อยู่
ทีจิตสันดานของคนๆนั