ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานบุญครบรอบวันมรณะภาพหลวงพ่อเปิ่นปีที่๙  (อ่าน 5039 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ชมบรรยากาศรอบๆวัดกันก่อนนะครับ

ลุงดิษฐ์รับบุญประชาสัมพันธ์ในงานนี้ครับ

น้องๆชมรมดนตรีไทยโรงเรียนภัทรญาน

แวะเข้าสำนักงานทักทายคุณครูปทุม :054:

แมววัดน่ารักมากมาย :025:

ช่วงเพลถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน กราบนมัสการพระคุณเจ้าทุกรูป และกราบนมัสการหลวงพี่แทน วัดพระงามด้วยครับ :054:

แวะให้อาหารปลาแพท่าน้ำ

เจอเพื่อนสมาชิกเราครับพี่นันท์ภัส :002:

ภาพหลังจากเสร็จพิธี ร่วมอนุโมทนากับน้องๆที่มาช่วยงานด้วยนะครับ :015:

กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ครับ :054:

สุดท้ายนำมงคลวัตถุที่ได้รับในวันนี้ครับ(ขอบคุณท่านนก,พี่เจมส์,ท่านเอ็มด้วยนะครับ :054:)
ภาพหลวงพ่อเปิ่น,เหรียญเทวบดี,เหรียญหลวงปู่หงส์รุ่นแรก,ผ้ายันต์+พระชัยหลวงพ่อวัดไร่ขิง.

ของแถมปิดท้าย"ฝาบาตร?"

HAPPY BIRTHDAY สมาชิกใหม่ของบ้านอีก ๓ ตัวครับ :017:

รายงานภาพงานบุญโดย : ปุญญานุสฺสติ(สิบทัศน์)"ลูกพระธรรม หลานคุณยาย"

พบกันอีกครั้งในวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๔ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2554, 08:05:08 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ขอบพระคุณครับ  :054:
ภาพต่างๆแทนคำบอกเล่ามากมายครับ

ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกคนงาม(แต่ภาพมืดไปหน่อย) :077:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2554, 08:11:17 โดย ทรงกลด »
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ    :016:

นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
อูย อยากได้สติกเกอร์  :002:

ขอบคุณพี่น้องที่มาร่วมงาน แรงศรัทราที่มีต่อหลวงพ่อ ร้านค้าทั้งหลาย

ไปนครปฐมตั้งแต่วันที่ 29 วันนี้ออกจากวัดบ่ายสอง กลับชลบุรี ง่วงใช้ได้เลย :054: :054: :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบพระคุณครับ  :054:
ภาพต่างๆแทนคำบอกเล่ามากมายครับ

ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกคนงาม(แต่ภาพมืดไปหน่อย) :077:

วันนี้ผมเห็นด้วยครับแต่ไม่กล้าทักทายครับ ไม่ว่ากันนะครับ อ่าย อายครับ :075:ขอบคุณครับที่นำภาพบรรยากาศภายในวัดมาให้ชม ครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณมากครับ ท่าน สิบทัศน์ ที่นำรูปภาพบรรยากาศงานบุญครบรอบวันมรณะภาพหลวงพ่อเปิ่นปีที่๙ มาให้ท่านสมาชิกทุกท่านได้ชมกัน
ขอบคุณครับ ...สวัสดี
:001: :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2554, 08:51:10 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณค่ะน่าชื่นใจจริงๆ :054: :054:

ออฟไลน์ num5321

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณครับ  ที่นำภาพมาให้ชม

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญด้วยครับผม
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ไม่มีโอกาสไปวัด ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:................

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับ รูปภาพงามๆครับ :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่เก่งสำหรับภาพบรรยากาศและของดีที่มอบมาให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ 

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
งานบุญครบรอบวันมรณะภาพหลวงพ่อเปิ่นปีที่๙ 25; 25;

กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ ครูบาอาจารย์ทุกๆท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :033: :033:

ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำภาพบรรยากาศงานบุญมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2554, 07:52:43 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ คุณเก่ง สำหรับเหรียญพระพรหม ที่ให้ไว้บูชาด้วยนะคะ

ขอบคุณภาพงานทำบุญ ขอบคุณมิตรภาพดี ๆ ด้วยคะ =^^=
:089: :097:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2554, 09:41:25 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ kuan

• ตติยะ
    • MSN Messenger - piggy-lingnoi@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมค่ะ
คิดดี พูดดี ทำดี ต่อทุกคน[shake][/shake]

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
ขอบคุณพี่เก่งสำหรับภาพบรรยากาศและของดีที่มอบมาให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ 
        ได้ของดี(หายาก)ไป ระวังมะรุมมะตุ้มนะครับ  :095:
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ chavab

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cha_vab2207@hotmail.com
ขอบคุณมากคะที่นำรูปมาให้ชม เสียดายที่ไม่ได้ไป แต่ 12 สิงหา ต้องไปให้ได้คะ
ศิษย์น้องจ้าาา

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
ติดงาน ไม่ได้ไปร่วมงาน

ได้เห็นภาพ เหมือนได้อยู่ในงาน

ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม... 
:016: :015:
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณ สำหรับภาพบรรยากาศที่นำมาฝาก นะครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นและพระอาจารย์ทุกๆรูปครับ  :054:  :054:  :054:
และขอขอบคุณทีมงานทุกท่านที่ได้ทำให้งานสำเร็จไปได้ด้วยดี  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เสียดายไม่เจอกันน่ะครับ....

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
ขอบคุณภาพสวยๆ ของช่างภาพ (มือฉมัง) น้องเก่งด้วยนะจ๊ะ
และก็ยินดีด้วยจ๊ะที่ได้รับของดีๆมาเพียบ
รวมถึงยินดีด้วยกับลูกๆที่ลืมตามาดูโลกอีกตั้ง 3 ตัวแหน่ะ (เลขสวยนะเนี่ย) น่ารักมาก ครบทุกสีเลยนะ
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
 :054:ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอ ขอบคุรมากมายครับภาพสวยบรรณากาศดีครับ