ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศงานทำบุญครบรอบวันมรณะภาพหลวงพ่อเปิ่น 30/6/54 จากกล้องตัวน้อย =^^=  (อ่าน 3842 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
บรรยากาศ งานทำบุญครบรอบวันมรณะภาพหลวงพ่อ ปีที่ 9 วันที่ 30 มิถุนายน 2554
พี่ ๆ น้อง ๆ สมาชิกเวปวัดบางพระ ได้มาร่วมช่วยงานหลายท่านขออนุโมทนาบุญด้วยคะ

บรรยากาศมิตรภาพของพี่ ๆน้อง ๆชาวเวปวัดบางพระ    :089:

ก่อนออกเงินทางต่อ แวะดื่มกาแฟ หวาน หอม มันส์ อร่อย ริมน้ำ กับ ร้านเจ๊สาว...พี่สาวที่ใจดี ด้วยคะ :097:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2554, 10:56:45 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
หลังจากเสร็จพิธีที่วัดบางพระ  ได้เดินทางไปวัดสามง่ามกันต่อ

วันที่พวกเราโชคดี ได้เข้าพบและกราบหลวงปู่ด้วยคะ ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงนะคะ

ขอบคุณท่านราหู และ เสน่ห์ต้นน้ำ ที่เก็บภาพมาฝากสมาชิกให้ได้ชมกันคะ

ขอบคุณมิตรภาพดี ๆ ของพี่ ๆ น้องเวปวัดบางพระทุกท่านคะ
พบกันใหม่งานทำบุญ วันที่ 12 สิงหาคม 2554 นะคะ  
 :054:

Thank you for your attention and Good Luck Ka =^^=  :097:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2554, 06:34:21 โดย PeAwPeed »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่นาวกับพี่บอล สำหรับภาพบรรยากาศมากและขอบคุณที่พาไปกราบหลวงปู่แย้ม แถมเลี้ยงข้าว-น้ำพวกผมอีกตางหาก ขอบคุณมากนะครับ (กาแฟร้านแม่สาวอร่อยมากครับ ) :015:

โชคดีมากเลยครับได้เจอหลวงปู่แย้ม แล้วท่านจารกระหม่อมให้ด้วย ต้องขอบคุณพี่ สองคนมากๆเลยครับ

ขอให้หลวงปู่แย้ม มีสุขภาพแข็งแรงครับ

ขอบคุณหลวงลุงญา วัดบางพระ ที่เมตตามอบวัตถุมงคลและความเมตตาต่อพวกผมเสมอด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2554, 04:57:50 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมได้เจอพี่ๆและน้องๆชาวเวปวัดบางพระ ความรู้สึกของผมดูว่าอบอุ่นดีครับอยากจะเจอกับทุกๆท่านครับที่ยังไม่ได้พบเจอครับ ยังไงก็วันที่ 12 สิงหา 54(วันครบรอบวันเกิดหลวงปู่เปิ่น) เจอผมก็ทักทายได้นะครับผมเป็นกันเองครับแต่ไม่กล้าอ้ายอายๆครับ :075: :075: :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับได้เจอพี่หนึ่ง(ผู้การเสือ)ที่ได้นำภาพถ่ายมาให้ผมตอนที่หลวงน้าเผือกบวชครับและภาพถวายภัตตาหารแก่หลวงพ่อ หลวงพี่ ณ.กุฎิหลวงพ่อต้อยครับ จำนวน2ภาพ ผมขอขอบพระคุณพี่หนึ่ง(ผู้การเสือ)เป็นอย่างมากครับที่ท่านเมตตาผมครับ :001: :054: :054: :090:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ช่างภาพฝีมือดีจริงๆ ถ่ายภาพได้บรรยากาศมากครับ 25; 25;

กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ ครูบาอาจารย์ทุกๆท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :033: :033:

ขอบคุณท่าน PeAwPeed ที่นำภาพบรรยากาศ วัดบางพระ วัดสามง่าม มาให้พี่น้องสิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพและเนื้อหาครับ :053:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอบคุณสำหรับบรรยากาศที่แสนจะอบอุ่น และนายแบบนางแบบสุดสวยที่นำภาพมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นาว สุดสวย พี่ราหู สุดหล่อ และเพื่อนเอ็ม สุดเท่ห์ มากๆครับ :016:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบพระคุณพี่เปรี้ยวปี๊ดมากครับ ที่นำมารูปมาให้ชมกันครับ
ยินดีกับพี่ๆทุกท่านที่ได้จารกระัหม่อมกับหลวงปู่แย้มด้วยนะครับ
ช่วงหลังๆท่านไม่จารให้ใครง่ายๆนะครับ เดี๋ยวว่างๆต้องไปนครปฐม
ไปขอความเมตตาจากหลวงปู่ท่านบ้างแล้วครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศในงานที่นำมาฝากครับ  :002:

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
เจอกันอีกที งานหน้า นะครับ :002:

ออฟไลน์ Mr.Honest

• บุคคลที่มีชีวิตอยู่อย่างถูกต้อง และเหมาะสม แม้อยู่ในความเงียบ ก็แลมีอำนาจกว่าผู้อื่น ความชั่ว ความดี เมื่อเกิดขึ้นและรู้กันทั่วจะปกปิดอย่างไรก็ไม่มิด
  • ทุติยะ
  • **
  • มองลอดแว่น
ผมเรียนตรงๆนะครับ ผมประทับใจกับน้องๆรุ่นใหม่กลุ่มนี้มากงานบุญร่วมมือร่วมแรงตลอด น่าชื่นชมครับ
[shake]“วัวสันหลังขาด เห็นกาบินผาดก็ตกใจ”

ไม่พอทีตีวัวกระทบคราด สัญชาติกระต่ายแก่แม่ปลาช่อน แสร้งสบิ้งสะบัดตัดรอน จะช่วยสอนให้ดีก็มิเอา[/shake]

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับรูปภาพด้วยครับ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
หลังจากเสร็จพิธีที่วัดบางพระ  ได้เดินทางไปวัดสามง่ามกันต่อ

ของที่ฝากบูชา สงสัยลืมแล้วนะเนี่ย 23;

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

• ผู้ดูแล
หลังจากเสร็จพิธีที่วัดบางพระ  ได้เดินทางไปวัดสามง่ามกันต่อ

ของที่ฝากบูชา สงสัยลืมแล้วนะเนี่ย 23;

ของฝากไม่เคยลืม แต่สัญญาณหาย ติดแต่ไม่ต่อ 5555..  :003: :006:
งานทำบุญคล้ายวันเกิดหลวงปู่เปิ่น 12 สิงหาคม 2554  พบกันได้คะ
:097: