ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ ทำไมยันต์ครูหลวงพี่ญา วัดนางเหลียว เหมือน ยันต์ครูพ่อรอด สุขแสงจันทร์  (อ่าน 2313 ครั้ง)

ออฟไลน์ MACCK

• ตติยะ
    • อีเมล
สงสัยครับ ทำไม ยันต์ครูหลวงพี่ญา วัดนางเหลียว เหมือน ยันต์ครูพ่อรอด สุขแสงจันทร์ จังครับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ท่านเป็นลูกศิษย์ที่สืบทอดวิชาจากท่านปู่รอด นะครับ  เพราะผมเคยถามท่านเหมือนกันครับว่ายันต์ครูนี้คล้ายๆ ของปู่รอดเลย  และเผอิญผม
เห็นจิ้งจกดำที่แขนท่านด้วยครับจึงถามท่าน พระอ.ญา  วัดนางเหลียว
.......ด้วยความเคารพ.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2554, 12:43:45 โดย Naraphat »
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ถ้าผมจำไม่ผิด เห็นท่านบอกว่า เป็นยันครูของหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2554, 09:34:00 โดย ~กระจกเงา~ »

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ครับ ผมเคยถามท่าน ท่านบอกว่าเป็นยันต์ครูของหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย ซึ่งท่านได้เรียนมาจากลูกศิษย์ของหลวงพ่อปานอีกทีนึง แต่ท่านไม่ได้บอกว่าชื่ออะไร จากการสังเกตรอยสักบนตัวท่านมีของพ่อรอด เยอะเหมือนกันน่ะครับเกือบจะทั้งตัวเลยก็ว่าได้
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"