๑๙ ต.ค. ๖๑, ๑๔:๑๑:๑๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเจริญพร แจกสิบสองสิงหาคม ๒๕๕๔ วัดท้องไทร  (อ่าน ๒๖๗๙ ครั้ง)
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๔, ๐๘:๕๕:๔๐ »

ด้วยความเคารพครับ
    นำมาให้ชมครับ
พระครูปลัดขวัญชัย บุตรบุญธรรมของหลวงปู่่
เป็นผู้สร้าง ซึ่งหลายๆปีที่ผ่านมาท่านผู้ดำเนินการ
เรื่องวัตถุมงคลที่แจกในงานแสดงมุทิตาจิตคล้ายวัดเกิดหลวงปู่อั๊บท่าน

มีสามพิมพ์ เจริญพรบน เจริญพรล่าง และเหรียญข้าวหลามตัด(พิมพ์นี้ท่านผู้ใหญ่บ้านเป็นเจ้าของพิมพ์)

พระอาจารย์ญา ท่านว่ารุ่นนี้น่าจะดัง

เหรียญที่นำมา ยังไม่เรียบร้อยนะครับ เดี้ยวผมจะเอาไปคืนพระปลัดท่าน
มีเนื้อทองคำ เนื้อเงินลงยา เนื้อเงิน เนื้อนวะโลหะ เนื้อทองแดง
เนื้อตะกั่ว

เนื้อทองคำเหรียญนี้เสียดาย ปั้มออกมาไม่เต็ม
ถ้าเป็นของผมจะฉลุเฉพาะองค์หลวงปู่ออกมา คงเกือบบาททอง เพราะเหรียญสร้างกำแพงปีที่แล้วฉลุเป็นรุปหลวงปู่ออกมา
เกือบสองสลึง ซึ่งฉลุแล้วเอาขอบที่เหลือไปหลอมปั้มใหม่
 ผมรับดำเนินการไปปั้มมาใหม่

เนื้อเงิน เหรียญนี้เป็นเนื้อพิเศษ
นำเหรียญ ตระกรุด และมวลสารเนื้อเงิน ของหลวงปู่่หลายๆรุ่นมาหลอม
แล้วเอามาปั้มเหรียญเลยกรอบ เลยทำออกมาได้ไม่กี่เหรียญ
ผมว่าจะฉลุเฉพาะองค์หลวงปู่่ไว้

ไว้มวลสารจะนำมาใช้ชม (ถ้ามีเวลา)

อยากได้อะไรไปที่วัดนะครับ ผมไม่รับอะไรทั้งสิ้่น
จะแจกอย่างไร แจกแบบไหน  แล้วแต่ทางวัด
หน้าที่ผมรับใช้ครูบาอาจารย์เท่านั้น

ขอแสดงความนับถือ

Gearmour
๒๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, umpawan, ทรงกลด, Ronaldo 2007, aehjomthong, คนรักษ์พระ, โบตั๋นสีขาว, Chotipat, aekkamol, nok2009, pesh, seaghost, to, ~เสน่ห์ack01~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), Jakkrit, หอมเชียง, PeAwPeed, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, nut_ty, tuxky, Kingkhet, Tiger Number NINE, รุท หมัดหนักครับ, จิ๋ววัดตะกล่ำ, ๗๗๗, ทราย บางเลน, Jamesrongchai, SugarFree

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๔

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๔, ๐๙:๑๓:๑๙ »

12 สิงหาคม ลุยวัดท้องไทรโลดครับพี่ กะจะพาแม่ไปไหว้พระที่นครปฐมครับมาตั้งต้นที่วัดบางพระก่อน     
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, ทรงกลด, to, PeAwPeed, โบตั๋นสีขาว, tuxky, Kingkhet, รุท หมัดหนักครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
saken6009
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๗๘๙

๕๑ วัน, ๖ ชั่วโมง ๓๐ นาที

อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง

ขอบคุณแล้ว: ๖๔๑๔๙
  รับขอบคุณ: ๘๒๘๕

ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๒๖%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๔, ๐๙:๑๔:๔๔ »

ยินดีด้วยครับ เข้มขลัง สวยงามากๆครับ 36; 36;

ขอกราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ รักษาดูแลสุขภาพด้วยครับ

ขอบคุณท่าน Gearmour ที่นำภาพวัตถุมงคล หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ)
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ทรงกลด, โบตั๋นสีขาว, to, umpawan, PeAwPeed, tuxky, Kingkhet, รุท หมัดหนักครับ

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ
aehjomthong
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖๖

๑๑ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๓๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๙๕๓
  รับขอบคุณ: ๕๐๓๓

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๕๘%
พลังชีวิต: ๐.๒%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๔, ๐๙:๓๙:๓๓ »

พรุ่งนี้เพื่อนของผมบอกจะแวะไปทำบุญที่วัดพอดีครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, umpawan, PeAwPeed, tuxky, Kingkhet, รุท หมัดหนักครับ

shagath
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๒๖๗

๖ วัน, ๔ ชั่วโมง ๒๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๐๔
  รับขอบคุณ: ๑๖๓๙

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๘๖%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๗ ก.ค. ๕๔, ๑๘:๒๙:๓๐ »

พี่แล้ววัดไปอย่างใรครับคมเคยไปแต่วัดบางพระครับ ถ้าให้ดีบอกทางไปวัดดอนยายหอมไปยังใงครับนั่งรถสายใหนครับผมอยู่ กทม ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, โบตั๋นสีขาว, tuxky, to

PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๔

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๗ ก.ค. ๕๔, ๒๓:๐๗:๔๕ »

ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับภาพพร้อมรายละเอียด...เหรียญเจริญพร.. ค่ะ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว, tuxky, รุท หมัดหนักครับ, to

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
nut_ty
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๐๕๖

๔ วัน, ๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๙๗
  รับขอบคุณ: ๓๒๗

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๑๕%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๘ ก.ค. ๕๔, ๐๘:๔๕:๑๒ »

เพิ่งไปกราบหลวงปู่มาเมื่อวันเข้าพรรษาหลวงปู่ท่านมีเมตตาเคาะหัวให้ดีใจมากเลย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tuxky

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์