ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่ออั๊บรุ่นนี้ ใช่ลายมือหลวงพ่อจารเองหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2598 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาติยืมภาพคุณ aejomthong มาลงอีกครั้ง
คืออยากทราบว่าลายมือรอยจารหลังเหรียญรุ่นนี้ ใช่ลายมือหลวงพ่ออั๊บหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เดี๋ยวรอท่าน Gearmour ฟันธงครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รุ่นนี้ศูนย์พระเครื่องสร้างครับ
ลายจารด้านหลัง ไม่ใช่ลายมือหลวงปู่อั๊บ ครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
ขออนุญาติตอบเท่าที่เคยเห็นสัมผัสมา..รอยจารนี้ไม่ใช่ลายมือหลวงปู่อั๊บแน่นอนครับ... :058:
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้วใครเป็นคนจารหรือครับ พอจะทราบไหมครับ ขอบคุณครับ :090:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ไม่ใช่ลายมือหลวงปู่ครับ
    เห็นว่าถามมาแล้ว
รวมถึงฤาษี และเบี้ยแก้ 
  ที่ลงหนังสือพระด้วยด้วยครับ
ไม่ใช่ลายมือหลวงปู่ท่านครับ

ออฟไลน์ SugarFree

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อย่างงนี้ก็เท่ากับหลอกกันนิครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ความรู้ครับ
ผมเห็นว่ารอยจารสวยงามดี และมีความสงสัยจึงสอบถาม
มิได้มีเจตนาอย่างอื่นครับ ขออภัยหากทำให้เกิดผลกระทบอื่นๆ 
ผมคิดว่าผู้สร้างคงมีเจตนาดีทีี่จะเผยแพร่บารมีหลวงพ่ออั๊บ
ถ้าคิดดี ทำดี ก็จะได้สิ่งดีๆกลับคืนครับ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
หลวงปู่ท่านอายุ เกือบจะ90 แล้วนะครับ สุขภาพไม่ได้แข็งแรงเหมือนเมื่อหลายปีก่อน
แขนท่านก็แข็งแรงเพียงข้างเดียว ดวงตาท่านก็มองไม่ค่อยชัด
เรื่องจารวัตถุมงคล ท่านคงจะเมตตาทำให้ไม่ไหวแล้วนะครับ
จริงๆแล้วอยากจะบอกว่าวัตถุมงคลที่อยู่ในตู้ที่วัดท้องไทร(เน้นย้ำว่าเป็นของที่วัดจัดทำ)
พระอาจารย์ อาจารย์ และศิษย์ฆาราวาสที่ได้เรียนจากท่าน(เน้นย้ำว่าได้เรียนจากท่าน)
ก็ได้ช่วยจัดสร้าง ช่วยกันจาร ตามตำราของของหลวงปู่อั๊บ หลวงปู่ท่านทำพิธีปลุกเสกแล้ว
ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ การที่จะมาสร้างมูลค่าเพิ่มด้วยการบอกว่าของสิ่งนี้หลวงปู่ท่านจาร ของสิ่งนั้น หลวงปู่ท่านจาร
จริงๆแล้วใครจะรู้จริงบ้างว่า ใช่ลายมือท่านหรือไม่ ยิ่งตะกรุดด้วยแล้ว จะไปขอใครคลี่ดูด้านใน คงจะลำบาก
....โอกาสที่จะได้ของเลียนแบบในราคาแพง ไม่ได้ปลุกเสก มีโอกาสสูงมากนะครับ....
บางคนเค้าบอกว่า หลวงปู่ท่านจารไว้ให้เค้าเยอะ เรื่องจริงเท็จแค่ไหน ไม่มีใครทราบได้
เพราะฉะนั้น ขอเน้นย้ำว่า บูชาวัตถุมงคลที่ตู้บูชาของวัดท้องไทร ดีที่สุดครับ ได้ทำบุญเงินเข้าวัด สร้างถาวรวัตถุให้กับวัด
ไม่ใช่เข้ากระเป๋าเซียน สร้างถาวรวัตถุให้เซียนอยู่หลังโตๆ...
วัตถุมงคลที่สร้างตามตำราของหลวงปู่(หลวงปู่ท่านอนุญาตให้จัดสร้าง) ดีทุกอย่างครับ ท่านปลุกเสกแล้ว ไม่ต้องเสี่ยงการแอบอ้างครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน