ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์วัดบางพระ  (อ่าน 1241 ครั้ง)

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
ศิษย์วัดบางพระ
« เมื่อ: 21 ก.ค. 2554, 07:43:06 »
รบกวนถามหน่อยนะครับ พี่ๆน้องๆ ชาววัดบางพระ  ช่วงเข้าพรรษานี้ ที่วัดยังประจำการ สักยันต์ อยู่เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

ช่วยตอบด้วยนะคับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.ค. 2554, 08:02:22 »
ไม่ทราบว่าเหมือนทุกปีที่ผ่านมาหรือเปล่า?

สักครับสำหรับฆราวาส สักตามปกติ
แต่สำหรับพระสงฆ์ถ้ามาสัก     ออกพรรษาค่อยว่ากันครับ
(ไม่สักพระในพรรษา)

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2554, 11:30:41 »
แสดงว่าที่วัดยังมีลูกศิษย์ทำการสักอยู่หรอคับ

ออฟไลน์ AiNongTum

• ตติยะ
  • นายสิบเจ้าของคลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ค. 2554, 12:03:14 »
มีครับมี มีทุกวัน เฉพาะฆราวาสเท่านั้นนะครับ
สำหรับพระที่จะสักนี่ไม่แน่ใจแต่น่าจะหลังออกพรรษานะ