ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ของเสนออีกรุ่นที่ประสบการณ์สูงครับ  (อ่าน 2876 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
นั่นคือ...รุ่นระฆังแตกปี ๓๐ ครับ เชิญชมได้เลยครับ
...

...
วันนี้นำมาให้ชม 4 องค์ เพื่อเปรียบเทียบจะได้เป็นแนวทางในการสะสมครับ... :069:อ๊ะๆแต่ 4 องค์นี้ของแท้หมดนะคร๊าบ :002:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   มีวาสนามีกับเค้าอยู่เหรียญหนึ่ง
ขอบคุณมากมายครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามมากครับ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม  :054:

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
อิอิ เอามายั่วน้องๆ หลานๆ เล่นอีกแล้ว  :004:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
คม.ชัด.ลึก..สวยงามมากๆครับผม 25; 25;

ขอบคุณท่านหอมเชียง ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

ป.ล  หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ดีทุกๆรุ่นจริงๆครับ :016: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2554, 01:16:26 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ แล้วเหรียญนี้มีประสบการณ์เด่นในด้านไหนครับ อยากทราบเป็นความรู้ครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
สวยงาม ชัดเจนมากๆ
ใบหน้าหลวงปู่กำลังยิ้มอย่างมีเมตตา
เหมาะที่จะนำไปเป็นตัวอย่างเพ่ี่อการศึกษาจริงๆครับ
4 องค์นี้อยู่ในกล่องคุกกี๊กล่องเมื่อวานนี้หรือเปล่าครับพี่ อิ อิ 

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
แจ่มๆทุกองค์เลยครับท่านหอมเชียง   :015:  :015:  :015:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
ใบหน้าหลวงปู่กำลังยิ้มอย่างมีเมตตา
เหมาะที่จะนำไปเป็นตัวอย่างเพ่ี่อการศึกษาจริงๆครับ
4 องค์นี้อยู่ในกล่องคุกกี๊กล่องเมื่อวานนี้หรือเปล่าครับพี่ อิ อิ 

ท่าทางจะเป็นอย่างนั้น คิดว่าน่าจะเป็นกล่องที่ใหญ่มากๆ อิอิ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ท่าทางจะเป็นอย่างนั้น คิดว่าน่าจะเป็นกล่องที่ใหญ่มากๆ อิอิ

ใช่เลยครับ สมัยก่อนก็เก็บในกล่องยี่ห้อนี่เลยครับ 555

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งดงามมากค่ะ พี่หอมเชียง
ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้น้อง ๆ ได้ชมเพื่อศึกษาค่ะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Armagink

• ทุติยะ
  • **
งดงาม มากครับ เนื้อระฆังงดงามจริงๆ
เหรียญนี้ เขาว่า หลวงปู่นำเนื้อระฆังแตก มาหลอมสร้าง ประมาณ 300 องค์  แต่ตอนนั้นมีการนำออกมาให้บูชาก่อนหลวงปู่จะปลุกเสกเสร็จ หลวงปู่ทราบเข้าก็สั่งเก็บมาให้หมด และสาปแช่งพวกใจบาปที่ทำเลียนแบบออกมาก่อนองค์จริง  หลังจากนั้นพอหลวงปู่ปลุกเสกเสร็จและนำออกมา ไม่ถึงอาทิตย์หมดเรียบครับผม  เป็นเหรียญที่เรียกได้ว่า งดงามและหายากเหรียญนึงทีเดียวครับ  ข้อมูลขาดตก บกพร่องหรือ ผิดพลาดประการใดขอ อภัย มา ณ ที่นี้ ครับผม

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ แล้วเหรียญนี้มีประสบการณ์เด่นในด้านไหนครับ อยากทราบเป็นความรู้ครับ
ขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวยงามมากครับ