๑๙ ต.ค. ๖๑, ๑๔:๑๒:๑๑ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานพิธีพุทธาภิเษกเหรียญที่ระลึกครบรอบวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บ ปี2554  (อ่าน ๒๔๗๒ ครั้ง)
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๔, ๑๖:๐๙:๓๗ »

ด้วยความเคารพครับ
ทั้งหมดเป็นภาพของคุณเด็กวัดใน โพสไว้ที่เวปคนรักมีด ผมขออนุญาตเรียบร้อยแล้ว

ขออนุญาตครับ

([color="#FF0000"]ขอขอบคุณมหามิตร พี่และน้องทุกท่านที่ให้ความเมตตาแก่ผมครับ

และขอร้องท่านผู้ใดที่นำรูปไปใช้ โปรดให้เครดิตเจ้าของรูปด้วยครับ

นั่งโหลดภาพ 5 ชั่วโมงน่ะครับ)[/color]

ภาพงานพิธีพุทธาภิเษกเหรียญที่ระลึกครบรอบวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่ ปี2554

ร่น  "เจริญพร" ประกอบพิธี ณ อุโบสถ วัดท้องไทร จ.นครปฐม

วันที่ 28 กรกฎาคม 2554 ครับ

พระประธานในอุโบสถครับ

วัตถุมงคลที่เข้าพิธีอย่างเป็นทางการครับ

๓๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, Jamesrongchai, Ronaldo 2007, กระเบนท้องน้ำ, ~เสน่ห์ack01~, Nick_Charansarom, aehjomthong, หอมเชียง, backcat, nong-juk, ราหู, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), NONGEAR44, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, pisaisit, Jakkrit, aekkamol, seaghost, พัน ร. มทบ.๑๑, โบตั๋นสีขาว, banmung, yout, nok2009, DEMONS145, nut_ty, Nagasia, tuxky, umpawan, chavab, เจดต์, chaiwat, คนรักษ์พระ, โยคี, Kingkhet, ~กระจกเงา~, ๗๗๗, depp

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๕ ส.ค. ๕๔, ๑๖:๑๕:๕๔ โดย Gearmour » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Gearmour
ที่ปรึกษา

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๔, ๑๖:๑๗:๑๘ »

เมื่อได้เวลา ท่านผู้ใหญ่จุดธุปเทียนบูชาโต๊ะเครื่องบวงสรวงเทพ เทวดา

และ พราหมณ์อ่านโองการ

๒๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, Ronaldo 2007, กระเบนท้องน้ำ, ~เสน่ห์ack01~, Nick_Charansarom, aehjomthong, nong-juk, ราหู, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), NONGEAR44, aekkamol, seaghost, พัน ร. มทบ.๑๑, banmung, yout, nok2009, nut_ty, Nagasia, tuxky, umpawan, เจดต์, คนรักษ์พระ, Kingkhet, ๗๗๗

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๕ ส.ค. ๕๔, ๑๖:๑๘:๔๔ โดย Gearmour » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gearmour
ที่ปรึกษา

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๔, ๑๖:๒๒:๔๕ »

หลวงปู่อั๊บ ท่านจุดเทียนชัย และทำน้ำพระพุทธมนต์

(น้ำมนต์ตุ่มนี้lสำคัญมากมายหลวงปู่ใช้โองการสำคัญสองบท ท่านว่าสดออกเสียง
เหมือนตอนท่าน ทำน้ำมนต์ไล่สิ่งที่มองไม่เห็นต่างๆ Gearmour)

๒๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, Ronaldo 2007, กระเบนท้องน้ำ, ~เสน่ห์ack01~, Nick_Charansarom, aehjomthong, nong-juk, ราหู, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), NONGEAR44, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, aekkamol, seaghost, พัน ร. มทบ.๑๑, banmung, yout, nok2009, nut_ty, Nagasia, tuxky, คนรักษ์พระ, umpawan, Kingkhet, ๗๗๗

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gearmour
ที่ปรึกษา

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๔, ๑๖:๒๖:๐๘ »

พระอาจารย์จากวัดเกตุม สวดพุทธาภิเษก

ปลาสานโภคทรัพย์ตัวครู ซึ่ง มอบให้กับเจ้าของสวนกล้วยไม้ ผู้นำกล้วยไม้มาจัดสถานที่และถวายพระ

ความเมตตาของหลวงปู่

ขออภัยมีรูปยังโหลดลงไม่ได้อีกพอประมาณขออนุญาตเพียงเท่านี้แล้วกัน

พระอาจารย์ที่รับนิมนต์นั่งปรกในอุโบสถ

หลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตา . เจ้าอาวาสวัดศรีษะทอง. พระอาจารย์จากวัดลาดบัวขาว

หลวงพ่อเพี้ยน เป็นผู้ดับเทียนชัย

ผู้ร่วมพิธีรับเหรียญแจกฟรี ได้ทุกท่าน

เหรียญเนื้อทองคำ มีผู้บูชา หมด แล้ว(เหรียญทองคำมีรอยจารด้านหน้า)

เหรียญ เนื้อเงินลงยา มีผู้บูชา หมดแล้ว (เหรียญจริงสวยกว่าในรูปมาก)
๒๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, กระเบนท้องน้ำ, ~เสน่ห์ack01~, Nick_Charansarom, aehjomthong, หอมเชียง, nong-juk, ราหู, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, NONGEAR44, Jakkrit, aekkamol, seaghost, พัน ร. มทบ.๑๑, banmung, yout, nut_ty, Nagasia, tuxky, เจดต์, คนรักษ์พระ, umpawan, Kingkhet

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gearmour
ที่ปรึกษา

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๔, ๑๖:๒๗:๐๙ »

รูปอีกชุดครับ

พี่ผู้ชาย 2 ท่านนี้กำลังจับเบอร์เหรียญทองคำของหลวงปู่

๑๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, ~เสน่ห์ack01~, กระเบนท้องน้ำ, Nick_Charansarom, aehjomthong, nong-juk, ราหู, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), NONGEAR44, Jakkrit, seaghost, banmung, yout, nut_ty, Nagasia, tuxky, คนรักษ์พระ, umpawan, Kingkhet

Gearmour
ที่ปรึกษา

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๔, ๑๖:๓๒:๐๖ »

ด้วยความเคารพครับ
    ขอบคุณเจ้าของภาพมากมายครับ
ที่นำมาลงมากมาย
อยากให้ความตั้งใจของพระครูปลัดขวัญชัย
ลูกบุญธรรมของหลวงปู่ ที่มีความตั้งใจทำวัตถุมงคลแจกในวันที่สิบสองสิงหาทุกปี
  จะเห็นได้ว่าทำดีกว่า มีพิธี มีจำนวนการสร้างแน่นอนไม่เหมื่อน
พวกที่มาทำออกให้บูชาตามศูนย์พระเครื่องมากมาย

เหมือนเดิมผมไม่มีอะไรขายอะไรแจกทั้งนั้น
อยากได้อะไรไปที่วัดท้องไทรนะครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
๒๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, ~เสน่ห์ack01~, กระเบนท้องน้ำ, อภิรัตน์, Nick_Charansarom, aehjomthong, nong-juk, ราหู, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, NONGEAR44, Jakkrit, seaghost, โบตั๋นสีขาว, banmung, yout, nut_ty, Nagasia, tuxky, คนรักษ์พระ, umpawan, Kingkhet, โยมน้า

saken6009
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๗๘๙

๕๑ วัน, ๖ ชั่วโมง ๓๐ นาที

อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง

ขอบคุณแล้ว: ๖๔๑๔๙
  รับขอบคุณ: ๘๒๘๕

ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๒๖%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๔, ๑๖:๔๐:๑๑ »

งานพิธีพุทธาภิเษกเหรียญ..เข้มขลังมากๆครับ 25; 25;

ขอกราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ครับ  รักษาดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

ขอบคุณท่านGearmour ที่นำวัตถุมงคล หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ)
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, Nick_Charansarom, aehjomthong, ราหู, โบตั๋นสีขาว, NONGEAR44, Jakkrit, banmung, yout, nut_ty, Nagasia, tuxky, umpawan

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ
Nick_Charansarom
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๕๒๑

๔ วัน, ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑
  รับขอบคุณ: ๙๖๒

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๕๔%

charansarom_tect@hotmail.com charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๔, ๑๖:๕๓:๐๒ »

เป็นที่น่าตราตรึงจิด และประทับใจมากครับ สุดยอด

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, ราหู, โบตั๋นสีขาว, saken6009, NONGEAR44, Jakkrit, banmung, yout, nut_ty, Nagasia, umpawan

นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.
aekkamol
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๓๕๙

๕ วัน, ๒ ชั่วโมง ๓๐ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๙๐๓
  รับขอบคุณ: ๒๙๓

จังหวัด: สระบุรี

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๔๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๔, ๒๓:๓๓:๐๗ »

เหรียญออกแบบสวยงาม ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศพิธีครับ

อยากทราบจำนวนสร้างเหรียญทั้ง 3 พิมพ์เท่ากันไหมครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, yout, nut_ty, saken6009, Nagasia, umpawan

พัน ร. มทบ.๑๑
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๑

๑๐ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๒๑
  รับขอบคุณ: ๒๙๔๙

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๗๐%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๖ ส.ค. ๕๔, ๐๐:๐๖:๐๑ »

ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศด้วยนะครับ
อยากให้วัดบางพระมีพิธีพุทธาภิเษกบ้างจังเลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, yout, nut_ty, saken6009, Nagasia, umpawan

yout
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๕๕

๒๓ วัน, ๑๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙๗๘๒
  รับขอบคุณ: ๗๗๐๖

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๙๓%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๖ ส.ค. ๕๔, ๐๗:๑๗:๐๙ »

ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชม........... :114: ..............
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โบตั๋นสีขาว, saken6009, nut_ty, Nagasia, umpawan

puyusuk1
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๖๓

๔ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๙๘๙

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๒๙%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๖ ส.ค. ๕๔, ๐๗:๓๙:๑๑ »

ขอบคุณมากๆครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nut_ty, saken6009, โบตั๋นสีขาว, Nagasia, umpawan

adgreen
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๑๕

๒ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๔๖ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๕๓๕

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๓๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๖ ส.ค. ๕๔, ๐๘:๒๒:๕๑ »

วันที่ 12 ส.ค. 54 ไปกราบหลวงปู่ที่วัดแน่นอนครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nut_ty, saken6009, โบตั๋นสีขาว, Nagasia, umpawan

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๖ ส.ค. ๕๔, ๐๘:๒๓:๔๗ โดย adgreen » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nut_ty
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๐๕๖

๔ วัน, ๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๙๗
  รับขอบคุณ: ๓๒๗

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๑๕%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๐๖ ส.ค. ๕๔, ๐๘:๕๒:๑๗ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บค่ะ
ขอบคุณ คุณ Gearmour และเจ้าของภาพที่นำมาให้ชม
งานพุทธาภิเษกดูเข้มขลังจริงๆ หลวงปู่ท่านเมตตามาก
เสียดายไม่ได้ไป วันที่ 12 ไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่า

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะค๊ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว, Nagasia, umpawan

nuinavan
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๖๙๗

๓ ชั่วโมง ๒๗ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๘๐%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๐๗ ส.ค. ๕๔, ๑๐:๑๑:๒๘ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั้บ และขอขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาให้ชมค่ะ   ถ้าเป็นไปได้วันที่12นี้ก็จะไปกราบหลวงปู่เหมือนกันค่ะไม่ได้ไปกราบท่านนานแล้ว
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, saken6009

DAENG
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๔๒๖

๒ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๑๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๔
  รับขอบคุณ: ๓๙๑

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๕๒%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๐๗ ส.ค. ๕๔, ๑๔:๒๔:๒๗ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั้บ และขอขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาให้ชมครับ 18; 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

จิ๋ววัดตะกล่ำ
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๑๓๙

๑๔ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๕๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๘๕
  รับขอบคุณ: ๕๗๒๖

ประสบการณ์: ๕๗%

bigjiew123@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: ๐๘ ส.ค. ๕๔, ๒๐:๐๘:๔๔ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั้บ     
และขอขอบคุณท่าน Gearmour สำหรับภาพที่นำมาให้ชมครับ

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์