หมวด มิตรไมตรี > รูปภาพและวีดีโอสายวัดบางพระ

ตำรามหายันต์

<< < (2/2)

~เสน่ห์โจรสลัด~:

--- อ้างจาก: bestcup ที่ 20 มิ.ย. 2550, 08:11:00 ---เป็นโปเป่าปุปปิปยิบทั้งกาย? ?  ดูเรี่ยรายรอยร่องเป็นถ่องแถว
แต่เกิดมาอาวุธมิพ้องแผ่ว? ? ? มิมีแนวหนามขีดซักนิดเดียว

--- End quote ---

ถูกต้อง !!!!!  ;D

dekbanmi:
ดูภาพยังไง อ่ะครับ ดูไม่เหน ไม่เปน อ่ะครับ ช่วยทีครับ

~เสน่ห์โจรสลัด~:
เสภานี้แต่งขึ้นเมื่อสมัยแผ่นดินรัตนโกสินทร์

กล่าวถึงทัพอัสดรตรีเพชรกล้า    อันแม่ทัพคนนี้มีศักดิ์ดา
อยู่คงศาสตราวิชาดี                   แขนขวาสักรงองค์นารายณ์
แขนซ้ายสักชาติเป็นราชสีห์       ขาขวาหมึกสักพยัคฆี
ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง                   อุระสักรูปพระโมคคัลลา
ภควัมปติปิดตานั้นสักหลัง          สีข้างสักอักขระนะจังงัง
ฝังเข็มเล่มทองไว้สองไหล่          ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังเหล็กไหลไว้ในอุรา               ฝังเทียนคล้าเพชรตาแมว 
เป็นโปเป่าปุปปิปยิบทั้งกาย       ดูเรี่ยรายรอยร่องเป็นถ่องแถว
แต่เกิดมาอาวุธมิพ้องแผ่ว         มิมีแนวหนามขีดซักนิดเดียว

คารมคมคายต่อเติมวาจา กันดียิ่งนัก   :053:  จัดไปเลยครับ  :095:  :016: :015:

เจียมตัว:
ความรู้ใหม่ ๆ  ขอบคุณนะครับ

ท่านชายเจน:
ไม่เห็นภาพอ่า >:(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version