หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

ยันต์ นะ 108เป็นยันประเภทไหนใครรู้รายละเอียดช่วยบอกที

(1/2) > >>

boat24:
คือผมเคยได้ยันต์นี้มา มีลักษณะเป็นยันหลายๆอันประมาณ15อันอะคับแถวละ3อัน5แถว ถามว่าอาจารย์นี้ยันอะไรหรอคับท่านบอกว่า นะ108 ผมอยากทราบว่าช่วยในด้านใดบ้าง
แล้วมีคาถาปลุกอะไรแบบนี้ปะใครรู้รายละเอียดช่วยบอกที

รักษ์ชาติ:
เหอๆผมก็โง่ๆแต่ขอตอบหน่อย  นะ  คือ  นะ สำเร็จได้ด้วยหลัก 5 ประการ หรือ นะ ปัดตลอด   มีเพียงนะที่ต้องมีการชักเส้นยันต์บ้างเท่านั้นถึงจะมีสูตรเกี่ยวกับยันต์     .............ผมว่าคุณคงงงตรงนี้คือ...........คุณถามยันต์อะไร   อ.ตอบนะ 108  ก็คือ นะ108   แต่ท่านอาจจะลงแบบไว้สำหรับเลือกลงเลือกใช้ไว้ก็ได้จึงลงแค่รูปไว้  เผอิญคุณไปเห็นมันใหญ่ๆก็เลยคิดว่ายันต์  งี้มากกว่า

จอมเมฆินทร์:

นะ 108  คือ นะ ทั้ง 108 ตัว

อาทิเช่น นะราชสีห์  นะตีไม่แตก นะมหาทมื่น  นะรำพึง  นะไตรภพ

และ นะ อื่น ๆ อีกมากมาย 

~เสน่ห์โจรสลัด~:
นะ นั้นมีเยอะไม่ว่าคงกะพันหรือเมตตา ;D

เจียมตัว:
นะโมพุทธายะ นะมะภะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version