ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ นะ 108เป็นยันประเภทไหนใครรู้รายละเอียดช่วยบอกที  (อ่าน 13976 ครั้ง)

ออฟไลน์ boat24

• ทุติยะ
  • **
คือผมเคยได้ยันต์นี้มา มีลักษณะเป็นยันหลายๆอันประมาณ15อันอะคับแถวละ3อัน5แถว ถามว่าอาจารย์นี้ยันอะไรหรอคับท่านบอกว่า นะ108 ผมอยากทราบว่าช่วยในด้านใดบ้าง
แล้วมีคาถาปลุกอะไรแบบนี้ปะใครรู้รายละเอียดช่วยบอกที

ออฟไลน์ รักษ์ชาติ

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
เหอๆผมก็โง่ๆแต่ขอตอบหน่อย  นะ  คือ  นะ สำเร็จได้ด้วยหลัก 5 ประการ หรือ นะ ปัดตลอด   มีเพียงนะที่ต้องมีการชักเส้นยันต์บ้างเท่านั้นถึงจะมีสูตรเกี่ยวกับยันต์     .............ผมว่าคุณคงงงตรงนี้คือ...........คุณถามยันต์อะไร   อ.ตอบนะ 108  ก็คือ นะ108   แต่ท่านอาจจะลงแบบไว้สำหรับเลือกลงเลือกใช้ไว้ก็ได้จึงลงแค่รูปไว้  เผอิญคุณไปเห็นมันใหญ่ๆก็เลยคิดว่ายันต์  งี้มากกว่า

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"

นะ 108  คือ นะ ทั้ง 108 ตัว

อาทิเช่น นะราชสีห์  นะตีไม่แตก นะมหาทมื่น  นะรำพึง  นะไตรภพ

และ นะ อื่น ๆ อีกมากมาย 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นะ นั้นมีเยอะไม่ว่าคงกะพันหรือเมตตา ;D

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
นะโมพุทธายะ นะมะภะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นะโมพุทธายะ นะมะภะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ

นี่มานนนนนนนนนนนน  อยู่ในบทสุดท้ายของคาถา คงกะพัน ของหลวงพ่อเปิ่นนี่นา  ???

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ก็เป็นส่วนหนึงของ หัวใจยันต์ 108 ซึ่งครูอาจารย์หลายๆท่านจะใช้กันมากครับ ซึ่งวัดบางพระเราก็ใช้  โดยมีบทเต็ม  อะสังวิสุโสปุสะพุภะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะชาลีติ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
พี่ โองการยันต์นะรังสี  ตอบได้ถึงใจมากเลยอ่ะ  :-*
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

• อัฏฐมะ

ก็เป็นส่วนหนึงของ หัวใจยันต์ 108 ซึ่งครูอาจารย์หลายๆท่านจะใช้กันมากครับ ซึ่งวัดบางพระเราก็ใช้? โดยมีบทเต็ม? อะสังวิสุโสปุสะพุภะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะชาลีติ

จัดไปครับ ขอบคุณครับพี่  ;D