ผู้เขียน หัวข้อ: ความเมตตาของหลวงลุงญาและหลวงพี่นันครับ  (อ่าน 3901 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
   ก่อนอื่นก็สวัสดีสมาชิกเว็ปบอร์ดทุกท่านนะครับ ผมแห้งคุง หลังจากที่หายไปนานก็ไม่ต้องสงสัยนะครับว่าไปไหน ตอนนี้ผมไปเป็นทหารอยู่ที่เพชรบุรีแถมยิ่งเป็นทหารรักษาพระองค์อีกด้วยยิ่งภูมิใจครับก็เลยไม่ค่อยมีเวลาได้เข้ามาเล่นเท่าไร เมื่อวานได้มีโอกาสเข้าไปที่วัดเข้าไปกราบสังขารหลวงปู่ดีใจครับที่กลับไปที่วัดได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นันและหลวงลุงญาครับ
ยันต์แรกหลวงลุงญาเมตตามาให้ครับ

ยันต์ที่สองหลวงพี่นันเมตตามาให้ครับ

เดี๋ยวว่างๆผมจะถ่ายรูปยันต์หลังเพื่อนผมมาให้ดูครับเพื่อนผมบอกว่าสักหมึกกับหลวงลุงติ่งก่อนที่ท่านจะเลิกสักหมึกครับ

ออฟไลน์ ผมชื่อเค

• ทุติยะ
  • **
    • www.bp.or.th
สวัสดีคับท่าน แห้งคุง ผมก้อเป็นลูกศิษคนหนึ่งแห่งวัดบางพระคับ

ออฟไลน์ ผมชื่อเค

• ทุติยะ
  • **
    • www.bp.or.th
 ครับพระอาจารย์ยาและพระอาจารย์นัน และอาจารย์ทุกท่านแห่งวัดบางพระนั้น มีความเมรตาต่อลูกสิษย์ทุกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2554, 10:13:24 โดย ผมชื่อเค »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ยาและพระอาจารย์นัน และอาจารย์ทุกท่านแห่งวัดบางพระครับ :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
 ยินดีด้วยครับ แห้งคุง ที่ได้รับใช้ชาติ แล้วก็ยินดี+ขอบคุณด้วยอีกครับสําหรับยันต์สวยๆ ที่นํามาให้ ชม  :015:

ออฟไลน์ jear2522

• จตุตถะ
รบกวนถามหน่อยนะคะ พอดีเดินทางไปวัดเมื่อวันที่ 18 ที่ผ่านมาได้รับเมตตาจากหลวงพี่นันเป็นกวางเหลียวหลังกับเต่าอยากทราบความหมายคะ ใครทราบรบกวนตอบหน่อยนะคะขอบคุณคะ :086: :086:
บอดเสียบ้าง..บางคราวนะเจ้านะ หนวกเสียบ้าง..บางเวลานะเจ้าหนา.. ใบ้เสียบ้าง..บางวันอย่าจรรยา หลับเสียบ้าง.บางเวลาอย่ารู้ตัว

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
รบกวนถามหน่อยนะคะ พอดีเดินทางไปวัดเมื่อวันที่ 18 ที่ผ่านมาได้รับเมตตาจากหลวงพี่นันเป็นกวางเหลียวหลังกับเต่าอยากทราบความหมายคะ ใครทราบรบกวนตอบหน่อยนะคะขอบคุณคะ :086: :086:
                   ยินดีด้วยน๊ะครับ ที่ได้รับยันต์ ทั้ง2 มา ส่วนพุทธคุณ น๊ะ ครับ กวางเหลียวหลัง จะทางด้านเมตตา มหาเสน่ห์ ซึ่งผมก็ได้มาเหมือนกันครับ ส่วนเต่า พุทธคุณจะทางด้าน โชคลาภค้าขายครับ 

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
มีกวางเหลียวหลังเหมือนกันเลยค่ะ เมตตา มหาเสน่ห์สุดๆเลย ขอยืนยัน

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
ปิดตา พิมพ์หลวงปู่โต๊ะ หลวงลุงบอกยังงั้น

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ยินดีกับยันต์ที่พระอาจารย์ท่านเมตตา และขอเป็นกำลังใจให้พลทหารแห้งคุงของเราด้วย พี่ตอนเกณฑ์ก็สมัครเลย เขาส่งไปอยู่ศูนย์การทหารราบ ค่ายธนะรัชต์ เป็นประสบการณ์ชีวิตที่สนุก เข้ม ให้บทเรียนสอนใจได้ใช้ประโยชน์ตลอดชีวิตจริงๆ ครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ tonlovetuktik

• ตติยะ
รูป ยันที่ 2 อ๊ คับ ชื่อ ยันต์ ว่า อารัย  ๆ ๆ ๆ ๆ

ผม ได้ ตรงกลาง พาน แรก เลย คับ

รบ กวน หน่อย นร๊

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
รูป ยันที่ 2 อ๊ คับ ชื่อ ยันต์ ว่า อารัย  ๆ ๆ ๆ ๆ

ผม ได้ ตรงกลาง พาน แรก เลย คับ

รบกวนท่านสมาชิกใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

เว็ปบอร์ดวัดบางพระรณรงค์การใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2555, 09:30:25 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูป ยันที่ 2 อ๊ คับ ชื่อ ยันต์ ว่า อารัย  ๆ ๆ ๆ ๆ

เห็นด้วยกับท่านเสน่ห์ต้นน้ำครับ..กรุณาสะกด เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ
เราคนไทยอาศัยบนแผ่นดินไทย ต้องสะกดและเขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ

รบกวนใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนะครับ เราคนไทยคนต่างชาติบางคนยังเขียนภาษาไทยได้ถูกต้องเลยครับ