ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีลายสักพระอาจารย์พันธ์มาให้ชมครับ  (อ่าน 3651 ครั้ง)

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
ตอบ: วันนี้มีลายสักพระอาจารย์พันธ์มาให&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2554, 07:45:25 »
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ ด้วยความเคารพและศรัทธา  :054: :054: :054:ลายยันต์เสือครูของท่านเข้มขลัง สวยงามจริงๆ :016: :016: :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2554, 07:46:04 โดย adgreen »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยันต์เสือครูสวยงามจริงๆครับท่าน :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์
เสือครูงดงามจริงๆ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
สวยมากครับ

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการ พระอาจาร์ย ครับ

เข้ม คม ขลัง สวยงาม ครับ
  :054:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ และพระอาจารย์ทุกรูปที่วัดบางพระครับ :054:  :054:  :054:
เสือสวยงามและเข้มขลังค์มากๆครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ xiahmetizz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอโทษนะครับ ผมไม่รุ้จริงๆ   ผมเคยได้ยินแต่เสือตีนโต   ทำไมเค้าต้องเรียก เสือตีนโต ว่า เสือครู ด้วยครับ ??
ช่วยอธิบายทีครับ >?< '

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับผม  :001:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ขอโทษนะครับ ผมไม่รุ้จริงๆ   ผมเคยได้ยินแต่เสือตีนโต   ทำไมเค้าต้องเรียก เสือตีนโต ว่า เสือครู ด้วยครับ ??
ช่วยอธิบายทีครับ >?< '
เสือตีนโตเขาเรียกกันเฉยๆครับตามชาวบ้านคือตีนของเสือจะโต แต่ที่จริงแล้วเขาเรียกเสือครูก็เพราะว่าเป็นเอกลักของสายบางพระจะสักเสือตัวนี้เป้นหลัก และที่บางพระไม่สักเสือเผ่นก็เพราะจะไปเทียบครูครับ ส่วนมากจะสักไว้กลางหน้าอกถ้าใครไม่มีเสือตัวนี้ก้ไม่ครบสูตรบางพระหล่ะครับ หรือจะเรียกเสือตะปบก้ไม่ผิดครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ xiahmetizz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ   แล้วเสือคู่ ก็คือ เสือปีนผา 2ตัว ใช่รึป่าวครับ ? ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ sfrien16

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับ  :100:
บริษัทบริการทัวร์เชียงรายท่องเที่ยวภาคเหนือ

ออฟไลน์ aggie_kmitl

• ตติยะ
    • อีเมล
 :054: งามมากที่สุด ขลังเหลือเกิน
กราบขอบพระคุณครูบาอาจารย์ค่ะ
จิตเต อสังกิลิฏเฐ สุคติ ปาฏิกังขา

ออฟไลน์ vill

• จตุตถะ
 :017:เห็นแล้วน่าอิฉาจัง เมื่อไรจะได้บ้างน่า  ล้อเล่นอะครับ สวยงามมากๆครับ :017:

ออฟไลน์ may-b

• ทุติยะ
  • **
สวยงามมากค่ะ ผู้หญิงสักได้รึเปล่าคะ