ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับตะกรุดวัดเจดีย์แดงหน่อยครับ  (อ่าน 7531 ครั้ง)

ออฟไลน์ nnn123

• ตติยะ
ผมเคยได้ยินมาว่าถ้าเด็กกับผู้หญิงไปขอรับตะกรุดหลวงพ่อจะไม่ให้ตะกรุดดำหรอครับแล้วเดี๋ยวนี้ไปรับต้องบูชาครูมั้ยครับ
อีกอย่างครับผมก็มีตะกรุดแดงอยู่แต่ไม่ได้รับมาจากวัดครับคือเช่ามาอีกทีแบบนี้พุทธคุณจะเสื่อมมั้ยครับอีกเรื่องครับผมไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึง
ตะกรุดแดงเลยครับไม่ทราบว่าไม่ค่อยมีประสบการณ์หรือว่าอะไรครับ

ถามหลายอย่างหน่อยนะครับใครมีข้อมูลยังงัยแบ่งปันหน่อยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ของอย่างนี้อยู่ที่ใจครับวันที่ผมไปเอาตระกรุดผมก็เห็นมีผู้หญิงมารับก็ได้ครับหลวงพ่อท่านจะถามว่าเอาดำหรือแดงสำหรับผมเอามาทุกอย่างที่หลวงพ่อมีเลยครับวัดเจดีย์แดงผมไปมา2ครั้งแล้วครับ เดียวนี้มีดำ มีแดง มีคู่ มีตระกรุดหนังกลอง? มีลูกอมมีเส้นผมหลวงพ่อ? มีจตุคามที่หลวงพ่อไปปลุกเสกครับ? ลองไปดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2550, 06:49:10 โดย pool »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตะกรุดแดงเป็นตะกรุดเมตตาครับ

ตะกรุดดำเป็นตะกรุดคงกระพัน

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผู้หญิงก็บูชาตระกรุดดำได้แต่หลวงพ่อท่านจะถามว่า จะเอาไปทำไม ถ้าไม่มีเหตุผลท่านก็จะให้สีแดงไป
ส่วนตระกรุดหนังกลองผมเคยถามคนใกล้ชิดมา เค้าบอกว่าไม่ใช่ของหลวงพ่อจำลอง และก็ไม่รู้ไปเอาหนังกลองมาจากไหน เพราะที่วัดก็ไม่ค่อยจะมีแต่ถ้าเช่าก็เอาไปให้หลวงพ่อปลุกเสกอีกที ส่วนร้านค้าข้างหน้าเล็กๆ หลวงพ่อจำลองท่านไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้อง ส่วนการบูชาครูหวงพ่อท่านจะถามจะมีใครบูชาครูไหม ถ้าตองการหลวงพ่อท่านก็จะทำให้  :054:

ออฟไลน์ nnn123

• ตติยะ
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาตอบครับ
อีกอย่างคือผมไม่ได้เช่ามาจากวัดอะครับกลัวจะเสื่อมไม่รู้ว่าจริงเท็จประการใด
ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ไปเช่าที่วัดดีที่สุดครับ มีของปลอมออกมาแล้วไปรับกับมือหลวงพ่อดีที่สุดครับ เรื่องเสื่อมไม่เสื่อมอยู่ที่ใจครับถ้าใจเราศรัทธาของก็ไม่มีเสื่อม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2550, 10:25:25 โดย หนองสนม »
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ผมอยากทราบวัดเจดีย์แดง  อยู่ที่ไหนหรอ ครับ ตอนนี้ผมกะลังหาตะกรุดคล้อง  ..อยู่อ่ะครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ทางไปวัดเจดีย์แดง ถ.สายเชีย - ผ่านห้างโลตัส อยุธยา -ซ้ายมุ่งหน้าตัวเมือง - ผ่านองค์เจดีย์(กลางถนน)- ตรงไปข้ามสะพาน - แยกไฟแดงที่ 2แล้วเลี้ยวขวา - วิ่งตรงไปเรื่อยๆจะพบสามแยก(วัดวงฆ้อง) - ขวาตรงไปไม่ไกลอยู่ทางซ้ายมือป้ายชื่อวัดเล็กๆ ครับ

Credit : โจ้ อิศวเรศ พระเครื่อง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมมีตระกรุดดำอย่สามดอกครับอยากได้สีแดง

ออฟไลน์ SOLSKJAER

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมไปมาเมื่อวันเสาร์ ถึงวัดประมาณ 4 โมงเช้าอ่ะครับ คนไม่เยอะมาก

ตอนผมไปตะกรุดแดงหมดอ่ะครับ เลยได้รับแต่ตะกรุดดำมาก

หลวงพ่อพรมน้ามมนต์ซะเปียกเลย อิอิ

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
แล้วตะกรุดที่วัดเจดีย์แดงทำมาจากอะไรหรอค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตะกรุด จารแล้วถักด้วยเชือกจุ่มรักดำทาทองเล็กน้อง(ตรงกลาง)

ตะกรุดแดงก็เช่นกัน แต่แดงเล็ก จะประกอบด้วย ตะกรุด 2 ดอกถักด้วยเชือกแดง

ถ้าจำไม่ผิดเรียกว่า ตะกรุดสาริกาคู่  ;D ผิดพลาดประการใดขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

Ps.ไม่ใช่ศิษสายตรง แต่ก็พอมีไว้บูชาเอง 3 ดอก ดำ 2 แดงสาริกาคู่ 1 อิอิ

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
ตระกรุดดำของหลวงพ่อผมห้อยเอวตลอดเลยครับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ผมก็คาดเอวครับ เป็นตะกรุดประจำตัวเลยครับขาดไม่ได้  >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(