ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ค่ะ  (อ่าน 1880 ครั้ง)

ออฟไลน์ may-b

• ทุติยะ
  • **
ถามผู้รู้ค่ะ
« เมื่อ: 28 ส.ค. 2554, 12:45:47 »
รบกวนสอบถามนะคะ พอดีวันนี้หลวงพี่มาร์คเมตตาให้หงษ์มา ปรกติจะเห้นแต่หงษ์คู่ เลยอยากถามว่า หงษ์ที่เราได้มาชื่อว่าหงษ์อะไร ให้พุทธคุณด้านใด จะถามหลวงพี่แต่ไม่กล้าค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ถามผู้รู้ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ส.ค. 2554, 11:22:37 »
ยันต์หงษ์จะเน้นพูทธคุณด้านเมตตาครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ส.ค. 2554, 04:45:35 »
คนที่อยากได้ยังไม่ได้เลยจ่ะน้อง may-b
ได้ของดีมาแล้วรักษาให้ดีๆล่ะ
เมตตาสุดๆ ขอบอก
:015:  :015:  :015:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ส.ค. 2554, 10:36:44 »
ขอบคุณนะคะพี่ๆ ตอนแรกนึกว่าท่านจะให้หงษ์คู่เหมือนของคนอื่น พึ่งเห็นตอนสักแล้ว แต่ก็ชอบมากๆค่ะ เลยอยากรู้พุทธคุณ เพราะเพื่อนๆเห็นก็ถามกันหลายคน
กราบขอบพระคุณหลวงพี่มาร์คด้วยนะคะ
ด้วยความศรัทธา ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

ออฟไลน์ bird42

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ก.ย. 2554, 02:07:38 »
ผมขอถามต่อนิดนะครับ หลวงพี่มาร์คอยู่กุฏิไหนอ่ะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :053:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ก.ย. 2554, 08:19:56 »
หงษ์สวยงามมากเลยครับ^^  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ก.ย. 2554, 06:53:52 »
ได้ข่าวว่าช่วงนี้หลวงพี่ไม่ค่อยได้สักน่ะค่ะ ได้ยินว่าจะอยู่แต่วันอาทิตย์  กุฎิเดียวกับหลวงพี่ นันอ่ะค่ะ ชั้น 2 รุ่นพี่บอกมาอีกทีนะคะไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะวันนี้ก็ว่าจะไปที่วัดแต่รุ่นพี่ที่รู้จักกันเค้าบอกมาอย่างงี้อ่ะค่ะเลยไม่ได้ไป ใครทราบข้อมูลที่ถูกต้อง มาบอกต่อด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.ย. 2554, 11:53:28 »
ลองสอบถามกลุ่ม ~เสน่ห์???~ สิครับ อาจจะได้ข้อมูลที่ถูกต้อง :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ก.ย. 2554, 05:11:23 »
งามจริงๆค่ะ ดีใจด้วย นะคะ