ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านผู้รู้ทุกท่านเกี่ยวกับยันต์  (อ่าน 1750 ครั้ง)

ออฟไลน์ aggie_kmitl

• ตติยะ
    • อีเมล
 :075: เนื่องด้วยอิชั้นมีความศรัทธาในการสักยันต์มากค่ะ แต่ก็กลัวเจ็บมากเช่นกัน
จึงอยากขอคำแนะนำรอยสักยันต์ที่เล็กที่สุดและเจ็บน้อยที่สุด ใช้เวลาสักน้อยที่สุด ค่ะ
ขอได้โปรดแนะนำด้วยเทอญ
ปล.ขอพุทธคุณด้านเมตตานะเจ้าคะ :054:

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
จิตเต อสังกิลิฏเฐ สุคติ ปาฏิกังขา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
:075: เนื่องด้วยอิชั้นมีความศรัทธาในการสักยันต์มากค่ะ แต่ก็กลัวเจ็บมากเช่นกัน
จึงอยากขอคำแนะนำรอยสักยันต์ที่เล็กที่สุดและเจ็บน้อยที่สุด ใช้เวลาสักน้อยที่สุด ค่ะ
ขอได้โปรดแนะนำด้วยเทอญ
ปล.ขอพุทธคุณด้านเมตตานะเจ้าคะ :054:
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
เคยได้ยินไหมครับ มีศรัทธาแต่ไม่จำเป็นต้องสัก ถ้ากลัวทนเจ็บไม่ได้ก็ หาพระเครื่องหรือเครื่องรางมาคล้องแทนก็ได้ครับ
เพราะสักยันต์ จะเล็กจะใหญ่เจ็บหมดครับ  :001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2554, 12:42:32 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
ขอ อนุญาต ตอบ นะครับผม :054:

เนื่องด้วยอิชั้นมีความศรัทธาในการสักยันต์มากค่ะ แต่ก็กลัวเจ็บมากเช่นกัน

- เมื่อ คุณ มีความศรัทธา ผมว่าความเจ็บนั้นจะไม่บังเกิดขึ้นกับคุณแน่นอนครับ เมื่อคุณหันหลังให้กับพระอาจาร์ยแล้ว

- ยันต์ทุกยันต์จาก วัดบางพระ ดีทุกยันต์ และ เรื่องเวลากรุณาเข้าใจด้วยครับ ว่า เร็วหรือช้าคุณไม่สามารถไปเร่งพระอาจาร์ยท่านได้

ผมขอแนะนำให้คุณ ควร มีเวลาหรือวันที่ว่างและมีจิตศรัทธาใน หลวงปู่เปิ่น แล้วถึงเดินทางไป สักยันต์หรือไม่ก็เดินไปดูก่อนก็ได้ครับ

ถ้าด้านเมตตา ผมขอแนะนำ สาลิกา คู่  ครับ ( ดูตัวอย่างที่รูปโปรไฟล์ ผมทางด้านซ้ายมือได้ครับ )

** ขอให้ คุณได้ ยันต์ตาม ใจนึก นะครับผม เมื่อได้มาแล้วขอให้รักษาไว้ดีๆ  ครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2554, 12:46:16 โดย audytukzy5dragon »
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาติครับ
ผมสักมาไม่ต่ำกว่า 30 ครั้ง ทุกครั้งก็ยังเจ็บ ถ้ายิ่งกลัวก็ยิ่งเจ็บ วิธีที่ทำทุกครั้งเวลาพระอาจารย์ลงเข็มคือการสวดมนต์ไปด้วย สติจะตั้งมั่นไม่พะวงว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ สมาธิจะอยู่ที่การสวดมนต์ เพราะเราไม่รู้ว่าพระอาจารย์จะเมตตาอะไร

ช่วงแรกไปดูก่อนก็ได้ครับ เมื่อกายพร้อมใจพร้อมแล้วค่อยเริ่ม

ออฟไลน์ aggie_kmitl

• ตติยะ
    • อีเมล
 :075: สาธุค่ะ กราบขอบคุณที่แนะนำและให้แง่คิดค่ะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าอยากได้ของดีก็ต้องทนครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ duckky06

• ตติยะ
  • ศึกษาอยู่ กทม.
    • อีเมล
ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆ
และฟรีๆหรอกครับ

ออฟไลน์ satid77

• ทุติยะ
  • **
 :109::ศรัทธาครับ

ออฟไลน์ coko

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ทำใจให้ว่างและอย่าไปเกรงตัวครับ อย่าไปคิดว่าเมื่อไรจะเสร็จถ้าคิดแล้วจะยิ่งเจ็บครับ  :004: