๒๐ พ.ค. ๖๒, ๑๐:๒๔:๐๑ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านผู้รู้ทุกท่านเกี่ยวกับยันต์  (อ่าน ๑๑๒๒ ครั้ง)
aggie_kmitl
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๙๖๑

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๐ ชั่วโมง ๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๘๓
  รับขอบคุณ: ๓๕

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๘๘%
พลังชีวิต: ๐%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๐๒ ก.ย. ๕๔, ๑๒:๐๑:๑๐ »

เนื่องด้วยอิชั้นมีความศรัทธาในการสักยันต์มากค่ะ แต่ก็กลัวเจ็บมากเช่นกัน
จึงอยากขอคำแนะนำรอยสักยันต์ที่เล็กที่สุดและเจ็บน้อยที่สุด ใช้เวลาสักน้อยที่สุด ค่ะ
ขอได้โปรดแนะนำด้วยเทอญ
ปล.ขอพุทธคุณด้านเมตตานะเจ้าคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: audytukzy5dragon, berm, yout, boomee, NONGEAR44, รุท หมัดหนักครับ, เจดต์, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

จิตเต อสังกิลิฏเฐ สุคติ ปาฏิกังขา
อภิรัตน์
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๓๒

๑๑ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒ นาที

เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๑๘
  รับขอบคุณ: ๔๒๘๗

จังหวัด: ชลบุรี
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๓๔%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๒ ก.ย. ๕๔, ๑๒:๔๒:๐๑ »

เนื่องด้วยอิชั้นมีความศรัทธาในการสักยันต์มากค่ะ แต่ก็กลัวเจ็บมากเช่นกัน
จึงอยากขอคำแนะนำรอยสักยันต์ที่เล็กที่สุดและเจ็บน้อยที่สุด ใช้เวลาสักน้อยที่สุด ค่ะ
ขอได้โปรดแนะนำด้วยเทอญ
ปล.ขอพุทธคุณด้านเมตตานะเจ้าคะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

เคยได้ยินไหมครับ มีศรัทธาแต่ไม่จำเป็นต้องสัก ถ้ากลัวทนเจ็บไม่ได้ก็ หาพระเครื่องหรือเครื่องรางมาคล้องแทนก็ได้ครับ
เพราะสักยันต์ จะเล็กจะใหญ่เจ็บหมดครับ 

๑๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: audytukzy5dragon, berm, boomee, saken6009, aggie_kmitl, โบตั๋นสีขาว, yout, num5321, bangphralism, Ome, NONGEAR44, รุท หมัดหนักครับ, เจดต์, chavab, lekjo

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๒ ก.ย. ๕๔, ๑๒:๔๒:๓๒ โดย อภิรัตน์ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
audytukzy5dragon
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๖๓๐

๑๗ ชั่วโมง ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๕
  รับขอบคุณ: ๔๓๘

เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๕๒%

audytukzy5dragon@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๒ ก.ย. ๕๔, ๑๒:๔๕:๔๖ »

ขอ อนุญาต ตอบ นะครับผม

- เมื่อ คุณ มีความศรัทธา ผมว่าความเจ็บนั้นจะไม่บังเกิดขึ้นกับคุณแน่นอนครับ เมื่อคุณหันหลังให้กับพระอาจาร์ยแล้ว

- ยันต์ทุกยันต์จาก วัดบางพระ ดีทุกยันต์ และ เรื่องเวลากรุณาเข้าใจด้วยครับ ว่า เร็วหรือช้าคุณไม่สามารถไปเร่งพระอาจาร์ยท่านได้

ผมขอแนะนำให้คุณ ควร มีเวลาหรือวันที่ว่างและมีจิตศรัทธาใน หลวงปู่เปิ่น แล้วถึงเดินทางไป สักยันต์หรือไม่ก็เดินไปดูก่อนก็ได้ครับ

ถ้าด้านเมตตา ผมขอแนะนำ สาลิกา คู่  ครับ ( ดูตัวอย่างที่รูปโปรไฟล์ ผมทางด้านซ้ายมือได้ครับ )

** ขอให้ คุณได้ ยันต์ตาม ใจนึก นะครับผม เมื่อได้มาแล้วขอให้รักษาไว้ดีๆ  ครับ ขอบคุณครับ

๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berm, boomee, saken6009, aggie_kmitl, อภิรัตน์, โบตั๋นสีขาว, yout, bangphralism, Ome, NONGEAR44, รุท หมัดหนักครับ, เจดต์, lekjo, nut_ty

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๒ ก.ย. ๕๔, ๑๒:๔๖:๑๖ โดย audytukzy5dragon » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
puttiphong
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๔๔๗

๔ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒
  รับขอบคุณ: ๒๖๖

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๒ ก.ย. ๕๔, ๑๔:๐๒:๔๓ »

ขออนุญาติครับ
ผมสักมาไม่ต่ำกว่า 30 ครั้ง ทุกครั้งก็ยังเจ็บ ถ้ายิ่งกลัวก็ยิ่งเจ็บ วิธีที่ทำทุกครั้งเวลาพระอาจารย์ลงเข็มคือการสวดมนต์ไปด้วย สติจะตั้งมั่นไม่พะวงว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ สมาธิจะอยู่ที่การสวดมนต์ เพราะเราไม่รู้ว่าพระอาจารย์จะเมตตาอะไร

ช่วงแรกไปดูก่อนก็ได้ครับ เมื่อกายพร้อมใจพร้อมแล้วค่อยเริ่ม
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, aggie_kmitl, อภิรัตน์, โบตั๋นสีขาว, yout, bangphralism, Ome, NONGEAR44, รุท หมัดหนักครับ, เจดต์, audytukzy5dragon, lekjo

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aggie_kmitl
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๙๖๑

๑๐ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๘๓
  รับขอบคุณ: ๓๕

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๒ ก.ย. ๕๔, ๑๔:๒๑:๓๓ »

สาธุค่ะ กราบขอบคุณที่แนะนำและให้แง่คิดค่ะ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว, yout, boomee, รุท หมัดหนักครับ, NONGEAR44, เจดต์, audytukzy5dragon, lekjo, nut_ty

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๗

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๐.๑%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๒ ก.ย. ๕๔, ๒๑:๐๔:๒๔ »

ผมว่าอยากได้ของดีก็ต้องทนครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, เจดต์, NONGEAR44, โบตั๋นสีขาว, audytukzy5dragon, lekjo, อภิรัตน์, aggie_kmitl

รักและศรัทธา
duckky06
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๖๔๙

๑๙ ชั่วโมง ๓๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๖๒

ศึกษาอยู่ กทม.

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๓๖%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๔ ก.ย. ๕๔, ๑๙:๔๕:๐๐ »

ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆ
และฟรีๆหรอกครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โบตั๋นสีขาว, saken6009, lekjo, อภิรัตน์, aggie_kmitl

satid77
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๘๕๘

๖ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๔ ก.ย. ๕๔, ๒๑:๒๘:๕๐ »

:ศรัทธาครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โบตั๋นสีขาว, audytukzy5dragon, saken6009, lekjo, aggie_kmitl

coko
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๓๘๑

๒ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๓๙ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๓

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๓๕%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๖ ก.ย. ๕๔, ๐๘:๕๒:๒๓ »

ทำใจให้ว่างและอย่าไปเกรงตัวครับ อย่าไปคิดว่าเมื่อไรจะเสร็จถ้าคิดแล้วจะยิ่งเจ็บครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: lekjo, อภิรัตน์, aggie_kmitl

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์