๒๑ ต.ค. ๕๗, ๐๙:๐๖:๓๑ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญขี่เสือหลวงพ่อเปิ่น ปี ๒๕๒๐  (อ่าน ๓๔๕๖ ครั้ง)
คนรักษ์พระ
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๑๘๑๗

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๓๐ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๗๗๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๕๘๕๓

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๙๗%
พลังชีวิต: ๑๖.๘%

« เมื่อ: ๐๘ ก.ย. ๕๔, ๑๕:๔๓:๓๔ »

สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่น้องศิษย์วัดบางพระ วันนี้หลังจากไปทำธุระข้างนอกมาเสร็จแล้วและครั้งที่แล้วผมได้ลงภาพเหรียญหลวงพ่อปี ๒๕๒๓ ไปแล้ว วันนี้เลยขอนำรูปเหรียญหลวงพ่อ  เป็นเหรียญขี่เสือหลวงพ่อเปิ่น ปี ๒๕๒๐ จำนวน ๒ เหรียญ ผมเลยอยากนำมาให้เพื่อนๆพี่น้องศิษย์วัดบางพระ ช่วยกันติชมกันได้เต็มที่เลยนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันพิจารณานะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
๓๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, Sak1459, amazing2511, tuxky, สุวรรณปักษี, nok2009, saken6009, backcat, umpawan, ICELAND, Ome, pisaisit, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), บางแก้วฟ้า, ~เสน่ห์ack01~, ๗๗๗, รุท หมัดหนักครับ, baboon, หนึ่ง, NONGEAR44, aehjomthong, หอมเชียง, อภิรัตน์, โบตั๋นสีขาว, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, sakmitsu, berm, Tiger Number NINE, PeAwPeed, ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน, somboon matkeaw, เจดต์, หนอน-*ณ.ลำปาง, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Sak1459
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๐๕๔

๑๓ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๔๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๗๖
  รับขอบคุณ: ๗๕๓

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๑๓%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๘ ก.ย. ๕๔, ๑๖:๐๓:๐๔ »

เท้าเสือต้องอูมๆ ชอบองค์แรกครับ
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tuxky, saken6009, umpawan, บางแก้วฟ้า, รุท หมัดหนักครับ, NONGEAR44, aehjomthong, โบตั๋นสีขาว, PeAwPeed, sakmitsu, เจดต์, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tuxky
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๔

๑๒ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๙๗
  รับขอบคุณ: ๗๗๔๗

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๓๓%
พลังชีวิต: ๑.๑%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๘ ก.ย. ๕๔, ๑๖:๓๕:๕๙ »

องค์ซ้ายแท้ดูง่ายครับ อีกองค์สลบครับ ตอนนี้มีเก๊บล็อกใหม่ล่าสุดที่เห็นใกล้เคียงมากใครไม่เคยเห็นเหรียญจริงอาจสลบได้ ตอนนี้ผู้คนส่วนใหญ่เริ่มรู้จักหลวงพ่อมากขึ้น พระเครื่องและเครื่องรางต่างๆที่หลวงพ่อสร้างไว้เริ่มหายากแล้วครับ ใครมีโอกาสก็รีบเก็บนะครับ ต่อไปต้องควักเยอะกว่านี้แน่ๆ
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, umpawan, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), บางแก้วฟ้า, รุท หมัดหนักครับ, NONGEAR44, aehjomthong, โบตั๋นสีขาว, Sak1459, berm, PeAwPeed, sakmitsu, เจดต์, banmung

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๘ ก.ย. ๕๔, ๑๖:๓๖:๓๖ โดย tuxky » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
iambkk
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๓๔๐๕

๔ ชั่วโมง ๑๗ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๔๒

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๘๘%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๘ ก.ย. ๕๔, ๑๗:๑๓:๔๘ »

เหรียญทางซ้ายครับ ทางขวาไม่ดี
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, umpawan, NONGEAR44, aehjomthong, โบตั๋นสีขาว, Sak1459, PeAwPeed, sakmitsu, เจดต์, banmung

Ome
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๘๖๖

๙ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๙๕
  รับขอบคุณ: ๗๗๑

ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง

จังหวัด: ร้อยเอ็ด

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๖๖%
พลังชีวิต: ๕.๗%

omekatan@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๘ ก.ย. ๕๔, ๑๙:๐๘:๒๐ »

ชอบเหรียญทางซ้ายตั้งแต่แรกเห็นเลยครับ

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, รุท หมัดหนักครับ, NONGEAR44, aehjomthong, โบตั๋นสีขาว, Sak1459, PeAwPeed, sakmitsu, เจดต์, banmung

บางแก้วฟ้า
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๒๓๕๑

๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๓๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๕๖
  รับขอบคุณ: ๔๙๘๑

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๒๕%
พลังชีวิต: ๓๖.๖%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๘ ก.ย. ๕๔, ๑๙:๕๗:๑๓ »

เหรียญซ้ายสวยมากเลยครับ
เหรียญขวา เป็นบล๊อคที่ผมก็เคยเช่าไว้เพราะนึกว่าฟลุคเจอะของดีราคาเบา
ที่ไหนได้ โดนซะ
ขอบคุณที่นำมาของดีๆมาให้ชมเสมอครับพี่เจมส์
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, aehjomthong, NONGEAR44, saken6009, โบตั๋นสีขาว, Sak1459, PeAwPeed, sakmitsu, เจดต์, banmung

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๖

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๑.๑%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๘ ก.ย. ๕๔, ๒๐:๑๕:๐๔ »

เหรียญซ้ายสวยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: aehjomthong, NONGEAR44, saken6009, โบตั๋นสีขาว, Sak1459, PeAwPeed, sakmitsu, เจดต์

รักและศรัทธา
aehjomthong
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖๖

๑๑ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๙๒๖
  รับขอบคุณ: ๕๐๒๙

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๕๕%
พลังชีวิต: ๕.๖%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๘ ก.ย. ๕๔, ๒๑:๒๒:๓๐ »

ผมว่าดูง่ายทั้งสองเหรียญเลยครับ เหรียญซ้ายมือแท้ ส่วนเหรียญขวามือเทียมครับ
ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว, Sak1459, PeAwPeed, sakmitsu, เจดต์

PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๔

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๙ ก.ย. ๕๔, ๒๐:๐๓:๔๙ »

ขอบคุณพี่เจมส์ ที่นำภาพเหรียญขี่เสือหลวงพ่อเปิ่นมาให้ได้ศึกษา
ขอบคุณ รายละเอียดของเหรียญจากสมาชิกทุกท่าน ที่แบ่งปันความรู้กันคะ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009, aehjomthong, โบตั๋นสีขาว, Sak1459, sakmitsu, เจดต์

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
puyusuk1
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๖๓

๔ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๙๘๙

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๒๙%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๐ ก.ย. ๕๔, ๐๘:๑๔:๑๒ »

สวยงามมาก  ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: sakmitsu, Sak1459, aehjomthong, saken6009

ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๐๓

๑ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๕๔
  รับขอบคุณ: ๔๑๙

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๐ ก.ย. ๕๔, ๑๐:๑๒:๔๕ »

ชอบองค์ทางซ้ายมือค่ะ   
ขอบคุณที่นำมาให้ชม 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: sakmitsu, Sak1459, aehjomthong, saken6009, โบตั๋นสีขาว

เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์