ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ ช่วยดูเหรียญหลวงพ่อเปิ่น ปี36 กับเหรียญหลวงพ่อเปิ่นไม่ทราบปี ครับ  (อ่าน 10339 ครั้ง)

ออฟไลน์ nin

• ตติยะ
สวัสดีครับ
รบกวนพี่ ๆ  ช่วยดูเหรียญหลวงพ่อเปิ่น ปี36  กับเหรียญหลวงพ่อเปิ่นไม่ทราบปี  ครับ  ดูดี แท้ทันหลวงพ่อไหมครับ

เหรียญหลวงพ่อข้างพัดยศนี้สร้างปีไหนหร่อครับ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
  ดูดีทั้ง 2 เหรียญนะครับ ส่วนเหรียญที่ 2 ลองค้นหาข้อมูลเก่าๆดูนะครับ ทราบแต่ว่า วันที่ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2537 หลวงพ่อได้รับพระราชทานเลื่อนสมณะศักดิ์จาก (พระครูฐาปนกิจสุนทร) เลื่อนเป็นพระราชาคณะชั้นสามัญเป็น (พระอุดมประชานาถ) เพราะฉนั้น เหรียญน่าจะสร้างช่วงปลายปี 37และปี 38 นะครับ ยังไงลองศึกษาค้นหาดูนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ปล.ผิดพลาดประการใด ขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2554, 09:24:06 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่อข้างพัดยศน่าจะปี38ครับ..แท้แน่นอนตรับทั้ง2เหรียญ :053: :053:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ nin

• ตติยะ
ขอบคุณ พี่ ๆ มากเลยครับ   ผมเพิ่งเริ่มเก็บพระเหรียญหลวงพ่อเปิ่น 

ส่วนตัวไม่มีความรู้เลยครับ ดูอย่างไรพระแท้ไม่แท้

ไว้ผมจะรบกวนพี่ ๆ อีกนะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
สวยนะครับ พี่น้อง อยากได้เป็นเจ้าของจัง  :070:

ออฟไลน์ nin

• ตติยะ
ขอบคุณครับ พอเริ่มเก็บ เริ่มหลงไหลใน  เหรียญหลวงพ่อครับ ^^

ตอนนี้ญาติพี่น้องที่เก็บพระ เริ่มหวาดกลัวในตัวกระผมเข้าไปแล้วครับ

ตามหาขอจะเอาให้ได้เลย อิ อิ เหรียญหลวงพ่อ