ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องน้ำที่วัดครับ  (อ่าน 1742 ครั้ง)

ออฟไลน์ thrasherwar

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เรื่องน้ำที่วัดครับ
« เมื่อ: 18 ก.ย. 2554, 04:01:27 »
ที่วัดน้ำไม่ท้วมเเต่ประการใดครับ ไปมา 2 อาทิตติดเเล้วล่าสุดวันนี้ที่ไป ไม่ท้วมครับ

ออฟไลน์ bird799879

• ตติยะ
ตอบ: เรื่องน้ำที่วัดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ย. 2554, 05:48:48 »
ขอบคุณข้อมูลครับผม

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 04:54:53 »
ที่ผมไปมาล่าสุดวันเสาร์ที่ผ่านมา (17/9/54)
อีกประมาณ 30 ซม. น้ำถึงจะล้นตลิ่ง

เรียกว่าอยู่ในระดับ เฝ้าระวังภัยของวัดเลยครับ
แต่พื้นที่ใกล้เคียงท่วมไปแล้ว
ตลาดน้ำลำพญาก็ท่วมครับแต่เปิดค้าขายปกติ แม่ค้าใช้กระสอบทรายกั้น และทำไม้เป็นทางเดินครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ย. 2554, 08:53:31 »
ที่ผมไปมาล่าสุดวันเสาร์ที่ผ่านมา (17/9/54)
อีกประมาณ 30 ซม. น้ำถึงจะล้นตลิ่ง

เรียกว่าอยู่ในระดับ เฝ้าระวังภัยของวัดเลยครับ
ตลาดน้ำลำพญาก็ท่วมครับแต่เปิดค้าขายปกติ แม่ค้าใช้กระสอบทรายกั้น และทำไม้เป็นทางเดินครับ

ตั้งใจจะไป 8 ตค. ท่าน SIC จะไปพร้อมกันไม๊ครับ เดี๋ยวนัดกันอีกทีนะ มีท่าน Bangphralism ไปด้วย  ไปกันหลายคนสนุกดี(พร้อมส่งกลับเหมือนเดิมนะครับ)
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ย. 2554, 03:10:47 »
 :067: สถานการณ์แถวๆ น้ำของวัดบางพระ ในช่วงต้นเดือนตุลาคม จะเป็นเช่นไร หนอ.. ท่านใดช่วยวิเคราะห์ทีครับ / คนไกล

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ก.ย. 2554, 11:05:56 »

ตั้งใจจะไป 8 ตค. ท่าน SIC จะไปพร้อมกันไม๊ครับ เดี๋ยวนัดกันอีกทีนะ มีท่าน Bangphralism ไปด้วย  ไปกันหลายคนสนุกดี(พร้อมส่งกลับเหมือนเดิมนะครับ)
ไปแน่นอนครับ
วันคล้ายวันเกิดหลวงพี่ญาด้วย  :054:

เดี๋ยวใกล้ๆ ผมจะบอกอีกทีนะครับ  :050:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ก.ย. 2554, 11:10:11 »
:067: สถานการณ์แถวๆ น้ำของวัดบางพระ ในช่วงต้นเดือนตุลาคม จะเป็นเช่นไร หนอ.. ท่านใดช่วยวิเคราะห์ทีครับ / คนไกล
จากที่ไปล่าสุดวันที่ 28/9/54 ระดับน้ำทรงๆ ดูลดลงจากวันที่ 17 มานิดหน่อยครับ
แต่คาดการณ์เดือนหน้าว่า น่าเป็นห่วงนะครับ เพราะแม่น้ำท่าจีนได้ข่าวมาว่า เขื่อนจะปล่อยน้ำมามากขึ้นครับ

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ก.ย. 2554, 09:03:26 »
ขอบพระคุณมากครับที่แนะนำ  :050: