ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปวัดบางพระ วันพฤหัส อาทิตย์หน้า  (อ่าน 2079 ครั้ง)

ออฟไลน์ CC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อาทิตย์หน้าวันพฤหัส ว่าจะสักเมตตามหานิยมที่วัดบางพระน่ะค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะต้องไปติดต่อกุฐิไหนหรือใครก่อน แล้วก็ไม่ทราบว่าอาจารย์ต่างจะว่างหรือไม่ ไม่ทราบว่าจะติดต่อสอบถามไปได้ที่ไหนคะ  รบกวนด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: จะไปวัดบางพระ วันพฤหัส อาทิตย์หน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 02:46:31 »
ไม่ต้องติดต่ออะไรครับ คุณจะสักกับพระอาจารย์ท่านไหนก็เข้าไปเลย หรือไม่ก็สอบถามคนขายพานครูก็ได้
กุฏิหลวงพ่อญา หลวงพี่นัน อยู่กุฏิหน้าลานฤาษี อะครับ แต่ต้องไปเช้าๆ หน่อย เพราะว่าคนเยอะ แล้ววันพฤหัสด้วย
หรือไม่คุณก็เข้าไปกุฏิด้านในนะครับ
ปล.อย่าไปกราบหลวงปู่เปิ่นที่กุฏิใหญ่ด้วยนะ ขอให้หลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ  :054: :054: :054:
รอผู้ชำนาญเข้ามาตอบอีกทีครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ CC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: จะไปวัดบางพระ วันพฤหัส อาทิตย์หน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 03:41:40 »
ขอบพระคุณมากค่ะ พอดีว่าจะสักเมตตามหานิยม เลยไม่แน่ใจว่าจะไปสักกับพระอาจารย์ท่านไหนดีน่ะค่ะ พอจะแนะนำได้มั้ยคะ
ไม่ต้องติดต่ออะไรครับ คุณจะสักกับพระอาจารย์ท่านไหนก็เข้าไปเลย หรือไม่ก็สอบถามคนขายพานครูก็ได้
กุฏิหลวงพ่อญา หลวงพี่นัน อยู่กุฏิหน้าลานฤาษี อะครับ แต่ต้องไปเช้าๆ หน่อย เพราะว่าคนเยอะ แล้ววันพฤหัสด้วย
หรือไม่คุณก็เข้าไปกุฏิด้านในนะครับ
ปล.อย่าไปกราบหลวงปู่เปิ่นที่กุฏิใหญ่ด้วยนะ ขอให้หลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 03:49:18 »

ขอนุญาติแก้ไขนะครับ ตรงปล.อะครับ อย่าลืม รึเปล่าครับ หรืออย่าไปกราบครับ ช่วยแก้ไขให้ด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 05:13:41 »
อาทิตย์หน้าวันพฤหัส ว่าจะสักเมตตามหานิยมที่วัดบางพระน่ะค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะต้องไปติดต่อกุฐิไหนหรือใครก่อน แล้วก็ไม่ทราบว่าอาจารย์ต่างจะว่างหรือไม่ ไม่ทราบว่าจะติดต่อสอบถามไปได้ที่ไหนคะ  รบกวนด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ
สักเมตตาพระอาจารย์ทุกกุฏิท่านสักได้หมดค่ะก็แล้วแต่ว่าจะเข้ากุฏิไหน
แต่ไม่ว่าจะสักกับพระอาจารย์ท่านไหนเราก็เป็นศิษย์วัดบางพระเหมือนกันค่ะ
เคารพเชื่อมั่นศรัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ทุกท่านแล้วจะได้สิ่งดีๆกลับบ้านค่ะ

ขออนุญาตตอบค่ะ

****ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยค่ะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 05:19:36 »

ขอนุญาติแก้ไขนะครับ ตรงปล.อะครับ อย่าลืม รึเปล่าครับ หรืออย่าไปกราบครับ ช่วยแก้ไขให้ด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ  :002:

อ่านั่น ขอบคุณครับ
ผิดพลาดอย่างร้ายแรงเลยทีเดียว

อย่าลืมอย่างเดียวก็พอครับ คุณพิมว่าอย่าไปกราบ มันดูแรงนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2554, 05:23:26 โดย KsT-YNV »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 05:24:17 »
ปล.อย่าลืมไปกราบหลวงปู่เปิ่นที่กุฏิใหญ่ด้วยนะ ขอให้หลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ  :054: :054: :054:
ขอโทษด้วยครับทุกคน พิมตกหล่นไป

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 09:57:36 »
ปล.อย่าไปกราบหลวงปู่เปิ่นที่กุฏิใหญ่ด้วยนะ ขอให้หลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ  :054: :054: :054:
ขอโทษด้วยครับทุกคน พิมตกหล่นไป
น้องชาย(บาส)พิมพ์เสร็จแล้วก็ตรวจดูอีกรอบนะน้อง พี่รุทธิ์ หมัดหนักครับเดี๋ยวเข้าใจผิดกันใหญ่ (ผมขอโทษแทนน้องชายด้วยนะครับ) :043:  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2554, 09:59:18 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 11:59:06 »
เรียนสอบถามครับ.. ผมเป็นคนต่างถิ่น เคยไปนครปฐมบ้าง ..ศรัทธาในวัดบางพระ มานาน
ต้องการไปขอ ความเมตตา จากหลวงพ่อซึ่ง จะเป็นการสมควรหรือไม่ ที่เราจะบอกความต้องการของเราว่า จะขอความเมตตาให้คุ้มครองความปลอดภัย (และจะของหลวงพ่อรูปใด) คือ ผมเคยโดนมีดกรีดที่ท้องยาว1คืบ พักรักษาตัว1 เดือน เมื่อ7 ปีก่อน และเมื่อ4ปีก่อน ก็รถคว่ำตกภูเขา ก็ไม่ตายไม่มีบาดแผล..ปัจจุบันต้องการไปกราบหลวงพ่อเปิ่น ซึ่มผมเคารพมานาน และมีพระเครื่องอยู่บ้าง จึงอยากขอยันต์ทางด้านแคล้วคลาดครับ / ผมทำงานราชการ และเดินทางบ่อย ไม่เคยเป็นนักเลงหรือมีเรื่องกับใคร แต่ อาจจะต้องระวังตัวบ้าง อายุสามสิบกลาง..ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ย. 2554, 08:43:23 »
เพียงแค่คุณ"CC" ย่างก้าวเข้ามาในวัดบางพระ แล้วลงนะหน้าทอง จากหลวงพ่อสำอางค์ เท่านี่ก็สุดยอดแห่งเมตตามหานิยมแล้วครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ CC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ก.ย. 2554, 10:30:20 »
เปลี่ยนไปวันเสาร์นี้แทนแล้วค่ะ เจอกันนะคะ  ขอบพระคุณทุกท่านที่มาให้ข้อมูลค่ะ