ผู้เขียน หัวข้อ: มีภาพของพระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน มาฝาก เพื่อน พ้อง น้อง พี่ ให้คลายความคิดถึง  (อ่าน 4415 ครั้ง)

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
   เมื่อวันอาทิตย์ที่ ๒๕ ก.ย.๕๔ มีโอกาสไปกราบนมัสการท่านพระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน ก็ขออนุญาตนำรูปภาพที่ได้บันทึกไว้มาฝาก เพื่อน พ้อง น้อง พี่ ในบอร์ดให้คลายความคิดถึงท่านพระอาจารย์ฯ นะครับ
   ชุดแรก เป็นภาพบริเวณวัดโคปูน หน้าบันพระอุโบสถจะเห็นผึ้งหลวงทำรังอยู่ ขนาดใหญ่พอสมควร

ชุดที่๒ บริเวณภายในวัด น้ำยังไม่ท่วม เพราะชาวบ้านได้ช่วยกันทำคันกั้นน้ำไว้ แต่ก็จะมีน้ำซึมผ่านเข้ามาขังเป็นบางจุด แต่สถานการณ์ก็ยังน่าเป็นห่วง ถ้าน้ำในแม่น้ำหลังวัดเพิ่มระดับขึ้นมากจนคันกั้นน้ำรับไม่ไหวก็คงจะเอาไม่อยู่ ก็ขอภาวนาว่าอย่าให้ถึงขั้นนั้นเลย สาธุ สาธุ สาธุ
[/img]

ชุดที่ ๓ ภาพกุฏิของท่านพระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน

ชุดที่ ๔ ภาพในกุฏิของท่านพระอาจารย์ฯ มีทั้ง น้องสุนัข(หลายตัวรูปถ่ายไม่ครบ) น้องแมว และปัจจุบันเพิ่ม น้องนก อีก ๔ ตัว
[/img]

ภาพนี้เป็นอุปกรณ์สำหรับเตรียมอาหารของ น้องสุนัข  น้องแมว ทั้งหลาย
   ภาพในกุฏิของท่านพระอาจารย์ฯ (ต่อ)
[/img]

ชุดที่ ๕ เพื่อความไม่ประมาท โดยเฉพาะความปลอดภัยของ น้องสุนัข  น้องแมว ทั้งหลาย ท่านพระอาจารย์ฯ ก็ได้เตรียมทางหนีทีไล่เอาไว้พอสมควรทีเดียว

ชุดที่ ๖ ความมีเมตตา ความปรารถนาดี ความเอื้ออารี ที่พระอาจารย์ฯ มีให้กับลูกศิษย์ สูงยิ่งจริงๆ

:002:ขอนำเสนอไว้แค่นี้ก่อนนะครับ เที่ยวหน้าถ้าไปกราบนมัสการท่าน และมีอะไรดีๆ และเพื่อน พ้อง น้อง พี่ ชอบก็จะได้นำรูปมาโพสท์ในบอร์ดนี้ต่อไปนะครับ สวัสดีครับผม :089: :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2554, 07:56:43 โดย adgreen »

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
เห็นท่านบอกอยู่เหมือนกันว่าเตรียมเรือไว้ให้น้องหมา
พอเห็นภาพพึ่งถึงบางอ้อ..แหมช่างงามเสียจริงๆ
ใครอย่าไปแอบนอนระหว่างรอสักนะหมากัดเดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน
ขอบคุณมากสำหรับภาพสวยๆครับครับ...ยิ่งชมยิ่งคิดถึงท่านครับ
..........................ลุงต้อเอง............................................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ครับ :054:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ครับ ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาฝาก ว่าง ๆ ว่าจะหาโอกาสไปกราบท่านเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับภาพสวยๆทุกภาพครับ.......... :090: :090: :114: :090: :090:..........

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ครับ ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาฝาก ว่าง ๆ ว่าจะหาโอกาสไปกราบท่านเหมือนกันครับ

ได้ข่าวว่ากำลังเป็นพ่อลูกอ่อนอยู่ แล้วเมื่อไหร่จะได้ป๊ะกันสักที...

ออฟไลน์ ผู้พึ่งบารมี

• จตุตถะ
นมัสการอาจารย์สัมพันธ์ ครับ ไม่ได้ไปกราบนานแล้วแต่ก็ฝากของไปทำบุญเสมอครับ น้ำขึ้นเยอะแล้ว ขออย่าให้น้ำท่วมมากเลยครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ได้ข่าวว่ากำลังเป็นพ่อลูกอ่อนอยู่ แล้วเมื่อไหร่จะได้ป๊ะกันสักที...
ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันครับ ว่าจะพาลูกไปให้พระอาจารย์เป่าครอบให้อยู่  ตอนนี้กำลังจัดเตรียมกิ่งพันธุ์ต้นกล้าไผ่หวานไปถวายท่านอยู่
 .... :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2554, 08:29:50 โดย #DeKdOy# »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ ผมไม่ได้ไปกราบท่านนานแล้ว หลังจากวันครอบครู..คุณเด็กดอยจะไปเมื่อไร แจ้งข่าวมาบ้างนะ แล้วพบกัน

• ผู้อาวุโส

ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันครับ ว่าจะพาลูกไปให้พระอาจารย์เป่าครอบให้อยู่  ตอนนี้กำลังจัดเตรียมกิ่งพันธุ์ต้นกล้าไผ่หวานไปถวายท่านอยู่
 .... :054:
ชวนลุงต้อด้วยนะ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่พันด้วยครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คิดถึงท่านมากๆไม่ได้ไปกราบเกือบปีเเล้วมั้งเนี้ย

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ครับ กระผมได้ข่าวมาว่าตอนนี้วัดโคปูน น้ำท่วมสูงประมาณ 2 เมตรแล้วครับ วอนลูกศิษย์ที่ลูกหาที่เดินทางไปได้สะดวกเข้าไปดูแลอาจารย์ด้วยครับ มีโอกาศเมื่อไร กระผมจะหาทางไปเยี่ยมอาจารย์สัมพันธ์ให้ได้ครับ ขอบคุณครับ

• ผู้อาวุโส
กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ครับ กระผมได้ข่าวมาว่าตอนนี้วัดโคปูน น้ำท่วมสูงประมาณ 2 เมตรแล้วครับ วอนลูกศิษย์ที่ลูกหาที่เดินทางไปได้สะดวกเข้าไปดูแลอาจารย์ด้วยครับ มีโอกาศเมื่อไร กระผมจะหาทางไปเยี่ยมอาจารย์สัมพันธ์ให้ได้ครับ ขอบคุณครับ

ร่วมด้วยช่วยกันครับ ขอบคุณท่าน หนึ่ง ดาวคะนอง ครับที่นำข่าวมาแจ้งให้ทราบ
ใครอยู่ใกล้ๆก็นำสิ่งของไปถวายท่านหน่อยนะ อาจารย์ท่านเป็นพระไปไหนมาไหนไม่สะดวก
..........................ขอบคุณครับ.....