ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับเมตตามาจากพระอาจารย์ญา  (อ่าน 2014 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
ในวันพุธ ที่ 28 กันยายน ได้ ไปกราบ นมัสการ พระ อาจารย์ญา มาครับ พระอาจารย์ ก็ เมตตา เหรียญ มหามนต์ จนไม่เป็น มาให้

เดิมที กระ ผม มีอยู่แล้ว หนึงเหรียญ เนื้อทองเหลือง พระอาจารย์ ได้ เมตตา จาร เหรียญให้ พร้อม กับ ให้ เนื้อตะกั่ว มา อีก หนึงเหรียญ

กราบขอบคุณ พระอาจารย์ญา ไว้ ณ ที่นี้ ด้วยครับ ถึงแม้ ภาย นอก จะดู ดุ หน่อย แต่ จริงแล้วพระอาจารย์ ใจ และ มีเมตตา ต่อ ศิษย์ มากครับ

อันนี้ เหรียญผมเองครับ พระอาจารย์ เมตตา จารให้

ส่วนอันนี้ พระจารย์ เมตตา มอบให้มาครับ

ติชมได้ นะครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: ได้รับเมตตามาจากพระอาจารย์ญา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ย. 2554, 07:33:52 »
ยินดีด้วยครับ..หลวงพี่ญาเมตตาต่อลูกศิษย์ทุกคนครับ 36; 36;

กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น หลวงพี่ญา และ พระอาจารย์ทุกๆท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ได้รับเมตตามาจากพระอาจารย์ญา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ย. 2554, 07:47:31 »
ยินดีด้วยครับผม  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ต.ค. 2554, 05:14:11 »
หลวงพี่ญาท่านเมตตาต่อลูกศิษย์ทุกคนครับ ยินดีด้วยครับผม :053: :053:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ต.ค. 2554, 07:02:40 »
 :001: ขอ เข้ามาชื่นชมกับ เหรียญ และความเมตตาของพระอาจารย์ญา ด้วยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ต.ค. 2554, 07:55:52 »
ผมก็เหมือนกันครับท่านเมตตาผมให้ย่ามสีแดงปักเป็นหัวเสือและตัวหนังสือปักว่าหลวงพ่อเปิ่นมาให้ครับประมาณปี2553ตอนนี้ผมให้พี่อ้วน โรงพิมพ์ที่ทำงานไปแล้วครับเป็นวันเกิดพี่เขา(ผมให้ไปแล้ววันนี้ครับ) ผมก็บอกว่าพี่อย่าไปให้ใครนะหลวงพ่อญาให้มา พี่ก็บอกไม่เก็บไว้ใช้ ผมก็บอกไปว่าผมเก็บไว้ไม่ได้ใช่พี่เอาไปเถิดผมให้วันเกิดพี่แล้วกัน :002:เราเป็นศิษย์หลวงปู่เปิ่นเหมือนกันพี่เขาแบ่งวัตถุมงคลของหลวงปู่ให้ผมมาผมก็ให้พี่บ้าง :002:พี่เขาบอกผมว่าเหรียญนั่งหมูปี2525จะให้บูชาบอกนะผมเลยบอกไปว่ารอไปก่อนนะพี่ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ต.ค. 2554, 07:57:56 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ต.ค. 2554, 09:05:21 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ipee

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ต.ค. 2554, 11:58:32 »
ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ   มีอะไรก็แนะนำกันได้นะครับ เข้ามาชมเหรียญหลวงปู่ครับ และยินดีด้วยครับที่หลวงพี่ญาท่านเมตตา
วันนี้ผมก็ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่สักยันต์ให้เป็นครั้งแรกครับที่ได้ไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ครับ