ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ที่สักให้ไม่รู้ว่าชื่ออะไร??  (อ่าน 1412 ครั้ง)

ออฟไลน์ Picth

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไปสักน้ำมันมาที่วัด เพิ่งเคยไปที่วัดบางพระครั้งแรกแล้วมาไกลด้วย พอไปถึงก็เกือบๆ4โมงเย็นแล้ว
 แล้วเดินเข้าไปที่กุฏิอยู่ใกล้ๆกับที่ทำการของวัดแล้วพระอาจารย์ที่สักให้อยู่ ชั้นสองของกุฏิ
ไม่ทราบว่ามีใครพอรู้จักพระอาจารย์บ้าง .. ไม่กล้าถาม คนเเยอะอ่ะค่ะ ><" รบกวนบอกด้วยนะค่ะ ..

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
หากเป็นพระอาจารย์ที่อยู่ด้านขวามือของประตูทางเข้า ชั้น 2 คือพระอาจารย์ "นันท์"ครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่นันครับ เมื่อวันจันทรผมก็ไปสักมาครับเสร็จประมาณบ่ายสองหรือบ่ายสามนี่แหละถ้าไปเมื่อวันจันทรน่าจะเป็นกลุ่มห้าท่านที่ไปสักน้ำมันใช่ใหมครับผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=4508 ดูในกระทู้นี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ต.ค. 2554, 11:14:04 โดย รันตี »

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ Picth

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่นันครับ เมื่อวันจันทรผมก็ไปสักมาครับเสร็จประมาณบ่ายสองหรือบ่ายสามนี่แหละถ้าไปเมื่อวันจันทรน่าจะเป็นกลุ่มห้าท่านที่ไปสักน้ำมันใช่ใหมครับผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ :054:

ม่ายช่ายค่่ะ ตั้งแต่วันเสาร์น่่ะคะ