ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับสถานการณ์น้ำที่วัดบางพระครับ  (อ่าน 2192 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
รบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆที่อยู่ระแวกวัดบางพระหรือแถวนครไชยศรีว่าสถานการณ์น้ำที่วัดบางพระตอนนี้เป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบสถานการณ์น้ำที่วัดบางพระเหมีอนกัน..รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

knife420

• บุคคลทั่วไป
เท่าที่ทราบ ณตอนนี้ วันที่10 ยังคงไปได้อยู่ครับ (แต่ให้เฝ้าระวังเป็นการด่วน) แต่ถ้าฉุกเฉินก็ฝากท่านช่วยวัดเก็บข้าวของละกันนะครับ :090: ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่อคืนผมออกจากวัดตี 1 ยังปกติครับน้ำไม่ท่วมแต่เมือ่คืนวานฝนตกมาตรงกุฎิหลวงพี่แป๊วมีน้ำท่วมครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ฝากพี่ๆน้องๆเฝ้าระวังเรื่องน้ำด้วยนะครับ  11; 11; 11; 30; 30; 30;

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
สถานการณ์เริ่มไม่ดีเท่าไรนะครับ
ตัวเมืองนครปฐมน้ำฝนระบายไม่ได้

ส่วนบางเลน แม่น้ำท่าจีนล้นตลิ่งท่วม

อ้างอิง
http://www.thairath.co.th/content/region/208196

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
10/10/2011
16:05 น.

นครปฐมจ่อคิวท่วม น้ำท่าจีนล้น เฉพาะบางเลนจม14ตำบล
แม่น้ำท่าจีนเริ่มล้นในเขต ต.บางหลวง อ.บางเลน ที่เป็นต้นน้ำ โดยน้ำท่วม 2 ฝั่งแม่น้ำแล้ว 14 ตำบล โดยน้ำเข้าเมืองสูงกว่า 30 ซม. ด้าน อบจ.นครปฐมไฟเขียว ใช้เครื่องจักรตักทำคันดิน

ข่าวสั้นครับ
http://www.thairath.co.th/feed/9
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2554, 05:43:01 โดย ทรงกลด »
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เท่าที่ทราบ ณตอนนี้ วันที่10 ยังคงไปได้อยู่ครับ (แต่ให้เฝ้าระวังเป็นการด่วน) แต่ถ้าฉุกเฉินก็ฝากท่านช่วยวัดเก็บข้าวของละกันนะครับ :090: ขอบคุณครับ
ผมขอบคุณอีกคนนะครับ เราก็เป็นศิษต์หลวงปู่เปิ่น หลวงพ่อ หลวงพี่ทุกๆองค์เหมือนกัน เห็นสิ่งใดผิดปกติช่วยกันด้วยนะครับ จะเป็นบุญอย่างมากๆครับ ถ้าเกิดเหตุการณ์นี้ ผมก็ขอบารมีหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่อ หลวงพี่ๆทุกองค์ คุ้มครองทุกๆท่าน ขอให้เฮงๆรวยๆมีเงินเยอะๆกันนะครับและมาร่วมทำบุญกับวัดด้วยนะครับ ผมขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ holiday

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขออนุญาตนำภาพระดับน้ำที่วัดของวันอาทิตย์ที่9ตุลามาให้ดูนะครับน้ำขึ้นมาเยอะมากครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขออนุญาตนำภาพระดับน้ำที่วัดของวันอาทิตย์ที่9ตุลามาให้ดูนะครับน้ำขึ้นมาเยอะมากครับ

ไม่เกิน 10 ซม.เองมั้ง จะล้นตลิ่งแล้ว  :075:

ออฟไลน์ chian4856

• จตุตถะ
ล่าสุดเมื่อวานเย็น มีน้ำไหลเข้าวัดแล้วบริเวณพื้นที่ต่ำ แต่ไม่ม่าก มาได้ตามปกติครับ ส่วนเส้นทาง จากนครไชยศรีมา ยังใช้งานได้ปกติครับ

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
วันที่10ตี2ออกจากกุฏิหลวงพี่แป๊วน้ำ้เรื่มไหลมาหนัาลานแล้วครับ เห็นพระและลูกศิษย์เริ่มวางกระสอบกั้นน้ำแล้วครับ

ออฟไลน์ bambrewery

• ปฐมะ
  • *
วันนี้ยังไปได้อยู่

knife420

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ยังไปได้อยู่
ขอบคุณนะครับ วันศุกร์ที่ 14 จะเข้าวัดบางพระ ครับผม  :045:

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
เวลา  20.45