ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ บรรยากาศ วัดบางพระ วันเกิดหลวงพี่ญา ย้อนหลัง จากกล้องตัวน้อย  (อ่าน 5615 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

ขอกราบมุทิตาจิต  วันเกิดหลวงพี่ญา...

เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม เปรี้ยวและ พี่บอล(ราหู) ได้เดินทางไปวัดบางพระ
                     เพื่อกราบมุทิตาจิต แด่หลวงพี่ญา เนื่องในวันคล้ายวันเกิดท่าน (8 ตุลาคม)

ณ. กุฎิหลวงพี่ญา  ถึงเวลา หลวงพี่ฉันภัตตาหารเพลพอดี (พี่ตี้กับพี่หมวยกำลังช่วยกันประเคน ภัตตาหารเพล)

ความเมตตา... ของหลวงพี่

พบปะพี่น้อง ชาว วัดบางพระ

ร่วมรับประทานอาหารกลางวัน เปรี้ยวและพี่เอ การันตีความอร่อย

หลังจากนั้น ไปที่ริมน้ำ สังเกตจากระดับน้ำ สูงมากใกล้ถึงตลิ่ง                      

กราบนมัสการ หลวงพี่ นรินทร์

หลังจากนั้น แวะชมบรรยากาศรอบๆวัดบางพระ      

ขอบคุณมิตรภาพของพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวเวปวัดบางพระทุกท่านที่มีให้กันเหมือนเดิม
       และต้องขอขอบคุณ พี่บอล ราหู  ที่ถ่ายภาพสวย ๆ มาให้ชมกันด้วยคะ  :090:

โอกาสหน้า พบกันใหม่นะคะ....
:089:
                           Thx for your attention & Good Luck ka=^.^= :097:                  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2554, 09:34:14 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สวยงามครับ ผมเองคนที่ไปแนะนําตัว กับพี่ ต้นน้ำ แล้วพี่ ต้นน้ำก็พาผมไปแนะให้พี่ เปรี้ยว
ผมชื่อ Top อยู่ลาดพร้าว ว่าจะเอารูปน้ำที่วัดมาลง แต่พี่ๆลงแล้ว ผมเลยไม่ลงครับ เห็นพี่ๆอยุ่กันแล้วดูอบอุ่น^^
วันนั้น ได้เสือ ลพ.ญา/พระเจ้า5พระองค์ ลพ.นัน  มาคร้าบ  

มีงานบุญ Pm มาเลยนะจ้ะ พร้อมลุย!  :015: Eiei
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2554, 06:57:03 โดย Lokness »

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
ขอบคุณมากครับ ที่นำภาพมาแบ่งปันกันชม :016: :016: :016:

ออฟไลน์ Faith in Buddhism

• จตุตถะ
กราบมุทิตาจิด เนื่องในวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อ อภิญญา ครับ

ขออำนาจบุญบารมีหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่อญา พระอาจารย์ทุกท่าน

ปกปักรักษาศิษย์วัดบางพระ และ ผู้ประสบภัยน้ำท่วม ให้ แคล้วคลาดปลอดภัยจากภัยอันตรายทั้งปวง

ประสบพบผลแต่สิ่งดีๆ  กราบนมัสการ...

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :054: กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่น
 :054: มุทิตาจิต พระอาจารย์ญาครับ
สั้นๆ  :090: รักวัดบางพระครับ  :002:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อญาครับ :054: :054: :054:และขอขอบคุณสำหรับภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2554, 08:44:18 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
   กราบ นมัสการ หลวงพี่ญาครับ ...
               ขอขอบพระคุณ ในความเมตตา มอบวัตถุมงคลให้กระผมและเปรี้ยว
                                                  มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
                                                      นมัสการ

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับรูปภาพนะครับ ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ญาด้วยครับ
ขออนุโมทนาพี่บอลราหู กับ พี่เปรี้ยวด้วยนะครับ กราบอนุโมทนาครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ ขอบคุณคุณเปรี้ยวด้วยครับที่นำภาพมาฝากกัน

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
กราบนมัสการหลวงพี่ญา และขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ
อิ่มบุญครับถึงแม้จะไม่มีโอกาสได้ไปร่วมบุญเพราะบ้านไกล
และก็อุทกภัยเป็นอุปสรรคครับ..แต่ก็ยังคิดถึงทุกๆท่านเหมือนเดิม
...........................................ลุงต้อเจ้าเก่าครับ.............................

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อญาครับ
ผมกับพี่(รุท หมัดหนัก)ก็ไปถวายสังฆทานให้หลวงพ่อญาครับ เนื่องในวันคล้ายวันเกิดผมวันที่ 9 ตุลาคม
พี่ PeAwPeed คนนี้เขาเก็บภาพทุกมุมเลยครับ อิอิ  :027: :027:
ขอบคุณสำหรับภาพครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่ญาครับ  :054:
ขอให้สุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัย ครับ

ปล. เสียดายไม่ได้ไป เพราะไม่สบาย  :075:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ญาด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ญา  :054:

ขอบคุณสำหรับภาพครับผม :002
:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นาวกับพี่บอลนะครับ :015:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบมุทิตาจิดวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่ออภิญญา.. :054: :054: :054: :054: :054: ขอให้ท่านมีสุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2554, 09:04:02 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
เจริญในธรรมครับหลวงพี่...
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ
กระทู้นี้เปิดนานไม่ได้เดี๋ยวมดขึ้นครับ :005: :005: :005:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา
และพระอาจารย์ที่วัดบางพระทุกรูปครับ
 :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2554, 06:35:48 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
กราบ นมัสการ หลวงพี่ญาครับ ...

และ ขอกราบมุทิตาจิต  :054: :054: :054: วันคล้ายวันเกิดของหลวงพี่ญา.ที่ผ่านมาไว้ ณ ที่นี้ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล

...นมัสการ หลวงลุงครับ ขอให้มีสุขภาพ แข็งแรงครับ

พี่เปรี้ยวครับ...หนูอยากกินลูกชิ้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2554, 09:00:33 โดย nong-juk »

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
someone like this..........

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ :054: :054: :054:และฝากเนื้อฝากตัวกับทุกๆท่านด้วยนะครับ 15;

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ.............ขอให้สุขภาพแข็งแรง แข็งแรงครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:.............

ออฟไลน์ p.vijit

• ตติยะ
ขอร่วมอวยพรย้อนหลังอีกครั้งครับ ขอให้พระอาจารย์อภิญญา มีสุขภาพแข็งแรงและเปี่ยมสุขเสมอไป

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารารย์ญา ครับ  :054:
ขอให้พระอาจารารย์ญาสุขภาพเเข็งเเรง ครับ  :054:

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา
และพระอาจารย์ที่วัดบางพระทุกรูปครับ
 ขอให้พระอาจารารย์ญาสุขภาพเเข็งเเรง ครับ
ขอร่วมอวยพรย้อนหลังอีกครั้งครับ ขอให้พระอาจารย์อภิญญา มีสุขภาพแข็งแรงและเปี่ยมสุขเสมอไป  17; 17;