๑๙ ต.ค. ๖๑, ๑๔:๑๒:๕๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า....เมื่อคืนวาน  (อ่าน ๒๔๑๖ ครั้ง)
derbyrock
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๘

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๓๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๒๘๘๘
  รับขอบคุณ: ๑๖๘๓๒

สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๔๐
ประสบการณ์: ๖๔%
พลังชีวิต: ๐.๑%

derbyrock@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๔, ๐๘:๕๕:๒๙ »

เมื่อคืนราวๆสี่ทุ่มกว่าๆก่อนเข้านอนจู่ๆก็เกิดอาการคันที่มือและเท้าอย่างมาก คันแบบยิบๆต้องเกาตลอดแล้วอาการคันก็ลามไปทั้งตัว รู้สึกงงและตกใจเล็กน้อยว่าเป็นอะไรเพราะคันโดยไม่มีสาเหตุทั้งตัว ต้องเกากันแบบมือเป็นระวิง แล้วก็มาสดุดที่รอยยันต์ลิง (สักยันต์ลิงถวายบัวไว้2ข้าง) รอยสักยันต์ลิงทั้ง2ข้างนูนบวมขึ้นมา นูนเป็นลายเส้นยันต์ไม่ได้นูนรวมๆเป็นรอยนูนบวมเหมือนครั้งสักเสร็จใหม่ๆ จับดูจนแน่ใจและให้คนที่บ้านดูก็ยืนยันว่านูนตามรอยเส้นยันต์ลิงทั้ง2ข้าง ส่วนยันต์อื่นไม่นูน หลังจากนั้นก็เริ่มเข้าใจอาการคันทั้งตัวว่ามาจากสาเหตุอะไร จึงกำหนดจิตสวดมนต์แล้วหลับไปเลย ตื่นเช้ามาอาการคันและรอยนูนก็ยุบลง (รอยยันต์ลิงเคยนูนขึ้นมาครั้งหนึงแต่ไม่มีอาการตันตอนได้รับเมตตายันต์ลิงที่ข้างซ้าย ยันต์ลิงข้างขวานูนขึ้นมาชัดเจน) ตอนนี้ก็ยังอดสงสัยไม่ได้ว่าอาการเมื่อคืนคืออะไร หรือกำลังจะบอกอะไรกับผม
ปล.ถ่ายรูปขณะยันต์นูนมาให้ชมกัน อาจจะไม่ค่อยชัดเพราะถ่ายจากมือถือ

๒๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berm, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Monthon, ทรงกลด, umpawan, backcat, คนรักษ์พระ, yout, nongff, ~เสน่ห์ack01~, tuxky, ทราย บางเลน, อภิรัตน์, NONGEAR44, Tiger Number NINE, จิ๋ววัดตะกล่ำ, pisaisit, เจดต์, audytukzy5dragon, chinjung, jackz, somboon matkeaw, holiday, หนอน-*ณ.ลำปาง, jubpy, Jesus, banmung, boatza

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๗ ต.ค. ๕๔, ๐๘:๕๗:๕๐ โดย derbyrock » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา
คนรักษ์พระ
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๑๘๑๗

๓๐ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๘๒๕
  รับขอบคุณ: ๑๕๘๖๖

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๐%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๔, ๑๑:๔๓:๒๕ »

ภาพถ่ายออกมาเห็นชัดครับตี๋ ว่านูนมาก สงสัยต้องไปขอความเมตตาจากหลวงพี่เพิ่มแล้วครับ  

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, ~เสน่ห์ack01~, อภิรัตน์, NONGEAR44, Tiger Number NINE, จิ๋ววัดตะกล่ำ, เจดต์, audytukzy5dragon, yout, banmung

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๗ ต.ค. ๕๔, ๑๑:๔๓:๕๔ โดย คนรักษ์พระ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๖

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๔, ๑๒:๔๔:๕๖ »

สงสัยต้องเดินไปเกาไปแบบลิง...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, อภิรัตน์, NONGEAR44, Tiger Number NINE, เจดต์, yout, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๔, ๑๔:๐๑:๔๖ »

โบราณเค้าว่าอักขระเค้าเดินครับ
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, อภิรัตน์, ~เสน่ห์ack01~, NONGEAR44, Tiger Number NINE, เจดต์, audytukzy5dragon, WARLORD88, yout, Jesus, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

chian4856
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๒๐๓

๑ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๕๗

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๙๑%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๔, ๑๖:๐๖:๑๓ »

อาจารย์ท่านใดเมตตาให้พี่มาครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, derbyrock, เจดต์, nut_ty, NONGEAR44, yout, banmung

derbyrock
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๘

๓๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๘๘๘
  รับขอบคุณ: ๑๖๘๓๒

สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......

ระดับความสามารถ: ๔๐
ประสบการณ์: ๖๔%

derbyrock@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๔, ๑๘:๐๑:๓๖ »

หลวงพี่หมีเมตตาครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, nut_ty, NONGEAR44, audytukzy5dragon, yout, banmung

audytukzy5dragon
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๖๓๐

๑๗ ชั่วโมง ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๕
  รับขอบคุณ: ๔๓๘

เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๕๒%
พลังชีวิต: ๐%

audytukzy5dragon@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๘ ต.ค. ๕๔, ๑๗:๒๐:๐๙ »

แสดงว่า ท่านพี่ derbyrock  รักษาของได้ ดีเยี่ยมากครับ 

ขอกราบ นมัสการ หลวงพี่ หมี ด้วยครับ   ยังไม่มีเวลาว่างไปกราบ หลวงพี่หมี เลยครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, derbyrock, banmung

เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
nongff
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๙๙๐

๒ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๔๐
  รับขอบคุณ: ๒๑๕

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๕๙%
พลังชีวิต: ๐%

nongff2547@gmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๐ ต.ค. ๕๔, ๐๙:๒๙:๒๑ »

อยากทราบเหมือนกันค่ะว่าเกิดขึ้นได้อย่างไร เพราะแฟนหนูเค้าก็เคยเป็นแบบนี้ค่ะเป็นนานแล้วประมาณ 2 ปีที่แล้วได้มีอาการเหมือนกันค่ะ หนูเกาให้เค้าสักพักก็เริ่มสังเกตว่าเส้นตามลายสักยันต์มันนูนลอยออกมาแบบเห็นชัดเจนมากยันต์นูนนั้นเป็นยันต์พ่อแก่ฤาษีค่ะ ช่วงนั้นแฟนหนูเพิ่งเริ่มสักค่ะ สักกับอาจารย์แก้วค่ะ อยู่แถวเชิงสะพานพระราม 7 สักยันต์เก้ายอด,ยันต์เสือ,ยันต์พ่อแก่ฤาษี ค่ะพอบอกแฟนเค้าก็ตกใจ เพราะไม่รู้มีอาการแบบนี้มันจะดีหรือไม่ดีกันแน่ หนูกลัวมากค่ะ พากันสวนมนต์ก่อนนอน พอรุ่งเช้าลอยนูนก็หายไปค่ะ จนวันนี้ก็ยังหาคำตอบไม่ได้ค่ะ..รบกวนท่านที่พอจะทราบอธิบายให้ทีน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ :054: :054: :054:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, Jesus, banmung

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์