ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับพี่ๆ ผมน้องใหม่ครับ  (อ่าน 1698 ครั้ง)

ออฟไลน์ tontun

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ดพื่อนๆผมแนะนำให้มาเวปนี้ครับ น่าจะเป็นสายตรงที่สุดแล้วครับ คือผมมีเหรียญ หลวงพ่อทอง วัดละมุด อยู่เหรียญนึงครับ ส่วนตัวผมว่าสวยมาก เนื้อนวะ นะครับถ้าดูไม่ผิด เก็บใว้นานแล้วครับ แต่ไม่รู้ข้อมูลเหรียญนี้เลย แต่ก็หาใน google อยู่บ่อยๆครับ ก็ไม่มีครับ มะวานก่อน ใด้ไปเยี่ยมเพื่อนแถว ถ.นิมิตรใหม่ เพื่อนเลยแนะนำให้มาเวปนี้ครับ เขาเข้าประจำ พี่ท่านใดรู้บ้างช่วยทีครับ

ประหวัดติท่าน  วัดท่านอยู่ที่ใหน ผมจะไปใด้อย่างไรจากกรุงเทพฯครับ เหรียญนี้สร้างเมื่อใหร่ เนื่องในโอกาศใด ขอบคุณมากครับ

(ส่วนตัว เหรียญนี้สร้างใด้สวยมากครับ) :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2554, 10:30:05 โดย tontun »

ออฟไลน์ tontun

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สวัสดีครับพี่ๆ ผมน้องใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 2554, 08:45:10 »
โหลดภาพไม่ขึ้นครับ ทำไงดีลองใหม่ครับ

เอาแบบ โค๊ตนะครับ

ทำใด้แล้วครับ ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ต.ค. 2554, 08:51:15 โดย tontun »

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ตอบ: สวัสดีครับพี่ๆ ผมน้องใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 2554, 09:27:36 »
สวยงามจริงๆครับ รอพี่ๆผู้รู้มานะครับ ใจเย็นๆครับได้รู้แน่พี่ๆในเว็บวัดบางพระ เก่งมากครับ  :016:
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ต.ค. 2554, 10:26:27 »
เหรียญสวย..คมชัดดี
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ต.ค. 2554, 03:09:48 »
ชัดเจนครับ ห่วงลอยก็ชัดเเล้วครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ spiderza007

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.พ. 2555, 01:43:52 »
วัดละมุด ผมคุ้นครับน่าจะอยู่ จ.นครปฐม ถ้าจะไปผมรู้ทางเดียวครับ คือ ขับไปตามถนนเพชรเกษม เลยสามพราน ตรงไปเรื่อย คราวนี้จะมีป้ายเขียนว่าไปนครชัยศรี ให้มุ่งหน้าออกขวาขึ้นสะพานไปนะครับมันจะโค้งขวาเขา้มาจากนั้นตรงไปจะเจอ3แยกละมุดให้มุ่งหน้าตรงไปทางเดียวกับที่จะไปวัดบางพระพอตรงไปจะเจอ4แยกบางพระให้ตรงไปอีกเพื่อมุ่งหน้าสู่อ.ดอนตูม นี่แหละครับดูตามป้ายจะมีบอกวัดละมุด อยู่แถวๆนี้นะครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.พ. 2555, 02:29:18 »
วัดละมุด ผมคุ้นครับน่าจะอยู่ จ.นครปฐม ถ้าจะไปผมรู้ทางเดียวครับ คือ ขับไปตามถนนเพชรเกษม เลยสามพราน ตรงไปเรื่อย คราวนี้จะมีป้ายเขียนว่าไปนครชัยศรี ให้มุ่งหน้าออกขวาขึ้นสะพานไปนะครับมันจะโค้งขวาเขา้มาจากนั้นตรงไปจะเจอ3แยกละมุดให้มุ่งหน้าตรงไปทางเดียวกับที่จะไปวัดบางพระพอตรงไปจะเจอ4แยกบางพระให้ตรงไปอีกเพื่อมุ่งหน้าสู่อ.ดอนตูม นี่แหละครับดูตามป้ายจะมีบอกวัดละมุด อยู่แถวๆนี้นะครับ
พิ่มเติมให้นิดนึงครับ...จากสี่แยกที่จะเลี้ยวเข้าวัดบางพระตรงไปตามทางเรื่อยๆที่จะไปวัดสามง่ามไม่น่าจะเกิน10ก.มวัดจะอยู่ด้านขวามือมีป้ายบอกหรือดูแผนที่ในgoogleนะน้อง....ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา