ใครเคยห้อยตะกรุดเม็ดแร่เหล็กนํ้าพี้บ้างคะ

<< < (3/4) > >>

อภิรัตน์:
อ้างจาก: รุท หมัดหนักครับ ที่ ๓๐ ต.ค. ๕๔, ๒๑:๐๐:๒๕

ผมใส่แร่ที่เป็นหินขี้เหล็กไหลที่งอกตามธรรมชาติ ไปได้มาที่เกาะล้าน จ.ชลบุรีครับ :001:

แบบนี้ใช่ไหมครับ ท่าน รุท หมัดหนัก  :002:

fork0:
ต้องถามก่อนครับว่า ท่านอยู่ จ. อ่ะไร จะได้ให้เริ่ม ศึกษาพระใกล้ๆบ้านท่านก่อนเเล้วค่อยไป ยังต่างจังหวัด แต่ พระที่ผมเนะนำ ก็มี หลวงพ่อเปิ่นครับ
ไปได้ทุกที่ ตะกรุด เครื่องราง วัดบางพระเรามีหมดครับ เป็น ของคุณพระด้วยนะครับ... :002:

payom37:
อ้างจาก: fork0 ที่ ๓๑ ต.ค. ๕๔, ๑๓:๑๙:๓๓

ต้องถามก่อนครับว่า ท่านอยู่ จ. อ่ะไร จะได้ให้เริ่ม ศึกษาพระใกล้ๆบ้านท่านก่อนเเล้วค่อยไป ยังต่างจังหวัด แต่ พระที่ผมเนะนำ ก็มี หลวงพ่อเปิ่นครับ
ไปได้ทุกที่ ตะกรุด เครื่องราง วัดบางพระเรามีหมดครับ เป็น ของคุณพระด้วยนะครับ... :002:

เราอยู่นครปฐม  อยู่แถวๆไร่ขิงค่ะ   เคยเช่าพระเหรียญของหลวงพ่อวัดไร่ขิง เป็นพระประจำวันเกิดกับหลวงพ่อเกษม เขมโก จ.ลำปาง ยายเอามาให้
อยากไปวัดบางพระ  แต่เห็นนํ้าท่วมก็เลยไม่ได้ไป ไว้สถานการณ์ดีขึ้นจะไปเช่าหลวงพ่อเปิ่น ไม่ทราบว่าราคาสูงมั้ยคะ  ไม่ค่อยมีงบ :054:

หลวงพ่อวัดไร่ขิง

หลวงพ่อเกษม

พระสมเด็จ มีคนเอาซองทอดผ้าป่ามาให้ แล้วเขาแจกให้3องค์ ไม่รู้ว่าแท้รึเปล่า

รูปไม่ค่อยชัดถ่ายจากมือถือ ไม่มีกล้อง :004: :004:

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์):
ปุญฺญานุสฺสติ แปลว่า ผู้ตามระลึกถึงบุญ

สำหรับผมมีมงคลวัตถุไว้เพื่อเป็นที่ระลึกถึงบุญครับ

อาทิเช่น

มงคลวัตถุชุดนี้ ได้รับมาเมื่อครั้งไปร่วมบุญปิดทองฝังลูกนิมิตวัดกลางบางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

เห็นทีไรก็อดปลื้มใจไม่ได้ เพราะระลึกได้ว่า ครั้งหนึ่ง เราเคยไปทำบุญปิดทองฝังลูกนิมิตที่วัดกลางบางแก้วมา

ได้เป็นส่วนหนึ่งในการสร้างพระอุโบสถ ไว้ให้พระสงฆ์ได้ใช้ทำสังฆกรรม อันจะเป็นประโยชน์ต่อพระพุทธศาสนาในภายภาคหน้าได้อีกมากมาย

ตราบใดที่พระอุโบสถหลังนี้ยังคงอยู่และมีผู้ได้รับประโยชน์จากการใช้สอยนี้อยู่ บุญก็จะเกิดขึ้นกับเราตลอดเวลา

มงคลวัตถุชุดนี้ จึงมีไว้เพื่อเป็น"ที่ระลึกถึงบุญ"ดังที่ได้กล่าวมาแล้ว

"ลืมไม่ลง คงไม่ลืม ปลื้มไปทุกชาติ"

นำบุญมาฝากทุกๆท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.

payom37:
อ้างจาก: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่ ๓๑ ต.ค. ๕๔, ๑๕:๔๘:๔๒

ปุญฺญานุสฺสติ แปลว่า ผู้ตามระลึกถึงบุญ

สำหรับผมมีมงคลวัตถุไว้เพื่อเป็นที่ระลึกถึงบุญครับ

อาทิเช่น

มงคลวัตถุชุดนี้ ได้รับมาเมื่อครั้งไปร่วมบุญปิดทองฝังลูกนิมิตวัดกลางบางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

เห็นทีไรก็อดปลื้มใจไม่ได้ เพราะระลึกได้ว่า ครั้งหนึ่ง เราเคยไปทำบุญปิดทองฝังลูกนิมิตที่วัดกลางบางแก้วมา

ได้เป็นส่วนหนึ่งในการสร้างพระอุโบสถ ไว้ให้พระสงฆ์ได้ใช้ทำสังฆกรรม อันจะเป็นประโยชน์ต่อพระพุทธศาสนาในภายภาคหน้าได้อีกมากมาย

ตราบใดที่พระอุโบสถหลังนี้ยังคงอยู่และมีผู้ได้รับประโยชน์จากการใช้สอยนี้อยู่ บุญก็จะเกิดขึ้นกับเราตลอดเวลา

มงคลวัตถุชุดนี้ จึงมีไว้เพื่อเป็น"ที่ระลึกถึงบุญ"ดังที่ได้กล่าวมาแล้ว

"ลืมไม่ลง คงไม่ลืม ปลื้มไปทุกชาติ"

นำบุญมาฝากทุกๆท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.

อนุโมทนา สาธุค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว