ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ท่านฝากมาบอกครับ  (อ่าน 4041 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
พระอาจารย์ท่านฝากมาบอกครับ
« เมื่อ: 10 พ.ย. 2554, 12:39:05 »
สวัสดีครับช่วงนี้น้ำท่วมกันหลายที่เลยนะครับ

พี่น้องเพื่อนๆที่ประสบภัยน้ำท่วม ทางทีมงานของเป็นกำลังใจให้เข็มแข็ง สู้ๆนะครับ  ส่วนวัดบางพระก็

ถูกมวลน้ำเข้าโจมตีอยู่หนักพอสมควร แต่ทางวัดก็ได้เตรียมพร้อมวางแผนการป้องกันไว้ล่วงหน้า

และต้องกล่าวขอบคุณ ในความกรุณาของทุกๆท่านที่ให้การร่วมมือ ในทุกๆด้านเป็นอย่างดี ซึ่งนำโดย

๑.ท่านพระครูสังฆรักษ์ชะออม ขันติโก (หลวงพี่ออม)ผู้ช่วยเจ้าอาวาส เป็นผู้ประสานงาน

บริหารจัดการ ประชุมวางแผนการทำงานทั้งหมด ท่านอดหลับอดนอน หลายคืนเดินตรวจตราภายในวัด

ดูแลผู้ที่มาช่วยงาน เพื่อวัดบางพระของเรา  ขอกราบขอบคุณหลวงพี่เป็นอย่างสูงครับ

๒.พระอาจารย์ญา ท่านเมตตาเรื่องเสบียงอาหารและเครื่องดื่มต่างๆกับผู้ร่วมแรงร่วมใจที่มีจิตอาสา กรอกกระสอบทราบ

และจัดเรียงกระสอบทราย รวมถึงทำคันดินเพื่อกั้นน้ำ

๓.ท่านสจ.บุญส่ง นัดสูงวงศ์  ได้ส่งรถบรรทุก 10 ล้อจำนวนหลายคันเพื่อขนทราย และรถแบ๊คโฮเพื่อมาทำคันดินกั้นน้ำ

และในภาวะที่น้ำยังท่วมอยู่ก็ได้ให้รถบรรทุกขนาดใหญ่มาช่วยวิ่งเป็นรถโดยสาร รับส่งประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อน

๔.เจ้าหน้าที่ทหารจาก ค่ายกำแพงเพชรอัครโยธินทุกๆท่าน นำโดยท่าน พันโท โป้ (ขออภัยที่ไม่ทราบชื่อจริงของท่าน)

และเจ้าหน้าที่ทหารจาก ค่ายทองฑีฆายุ นำกำลังโดยท่าน พันเอก ทวี  ที่ท่านได้ให้การสนับสนุนกำลังพลมาช่วยเหลือทางวัดบาง

พระอย่างเต็มที่

๕. ศิษย์วัดบางพระทุกๆท่าน ที่มีจิตอาสากรอกกระสอบทราบ จัดเรียงกระสอบทรายซึ่งไม่ได้เอ่ยนามอีกหลายท่าน

ซึ่งหากไม่ได้การสนับสนุนและความช่วยเหลือของทุกๆท่าน ทั้งหลายได้กล่าวมาในข้างต้น

วัดบางพระอาจจะต้องถูกน้ำท่วมอย่างแน่นอน  และในปัจจุบันสถานะการณ์น้ำก็ยังต้องเฝ้าระวังอย่างใกล้ชิด

ในนามเว็บไซด์วัดบางพระขอกราบขอบคุณ และขอขอบคุณ เป็นอย่างสูง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2554, 09:42:28 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: พระอาจารย์ท่านฝากมาบอกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ย. 2554, 08:52:13 »
ขอบพระคุณพระอาจารย์และทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้อง
ทำให้วัดบางพระและศูนย์อพยบโรงเรียนวัดบางพระ ฝ่าวิกฤตมหาอุทกภัยในครั้งนี้ไปได้ครับ
ตัวผมเองต้องอยู่ประจำการที่มหาวิทยาลัยหอการค้าไทยเพื่อป้องกันน้ำท่วมที่ทำงานมาเป็นเวลา 3 อาทิตย์แล้วครับ
ไม่ไ่ด้มีโอกาสไปวัดเพื่อตอบแทนพระคุณที่ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์เลยครับ

ปล.ร่วมเป็นกำลังใจให้พี่น้องของเราหลายๆท่านที่ประสบอุทกภัยในครั้งนี้
ไม่ว่าจะเป็น เอ็ม ต้นน้ำ ตาเอ หมูวัดกลาง เปรี้ยวปรี๊ด และอีกหลายๆท่าน
ขอให้ทุกๆคนมีหัวใจที่เข้มแข็งนะครับ

....เราจะเดินไปด้วยกันครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: พระอาจารย์ท่านฝากมาบอกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ย. 2554, 05:28:27 »
กราบมัสการพระอาจารย์ทุกๆท่านครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2554, 12:34:36 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ย. 2554, 08:17:21 »
ข้อมูลเพิ่มเติม วันนี้ 16 พย 2554 รับแจ้งจากพระอาจรย์ท่านว่า

สถานะการณ์น้ำท่วมก็ยังต้องเฝ้าระวังอย่างใกล้ชิดนะครับ

ระดับน้ำ ที่ริมแม่น้ำลดลงเล็กเพียงน้อย

ออฟไลน์ Faith in Buddhism

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ย. 2554, 08:31:37 »
กราบนมัสการณ์พระอาจารย์ทุกท่าน
และขอขอบพระคุณผู้ที่มีจิดอาสา
ช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา

กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่ออภิญญาที่เมตตากับศิษย์เสมอ
และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ขออำนาจบุญบารมีหลวงปู่เปิ่น และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ปกปักรักษาวัดบางพระ และศิษย์วัดบางพระ ร่วมถึงผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ย. 2554, 09:36:45 »
กรานมัสการพระอาจารย์ทุกๆท่านครับ  :054:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ย. 2554, 10:08:08 »
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองวัดบางพระและศิษย์วัดบางพระ ร่วมถึงผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พ.ย. 2554, 11:07:41 »
 :053: ขอให้กำลังใจ ครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พ.ย. 2554, 11:14:16 »
อยู่ห่างไกลได้แต่เป็นห่วงครับ  :054:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พ.ย. 2554, 08:57:04 »
กราบนมัสการณ์พระอาจารย์ทุกท่าน ร่วมถึงท่านผู้ที่่ประสบภัยน้ำท่วมให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวงครับ   

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 พ.ย. 2554, 11:06:01 »
กราบนมัสการพระอาจาย์ทุกๆองค์ครับ ...........และเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับ.......... :090: :090: :114: :090: :090:..........

ออฟไลน์ jin

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 พ.ย. 2554, 11:16:08 »
กราบนมัสการ พระอาจารย์ทุกท่าน
ผมอยู่ไกล
ไม่ได้ไปช่วยเลยครับ
ได้แต่เข้ามาดูรูปที่พี่หลายๆ ท่าน นำมาลง
เห็นแล้วก็เป็นห่วง ที่วัด สถานการณ์ยังน่าเป็นห่วง
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองพระอาจารย์และลูกศิษย์ทุกท่าน ที่มีจิตศรัทธา ช่วยกันป้องกันวัดด้วยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 พ.ย. 2554, 07:25:05 »
กราบนมัสการหลวงพ่อทุกท่านครับ :054: :054: :054:ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านนะครับ บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 พ.ย. 2554, 09:46:16 »

ขอกราบนมัสการ หลวงปู่เปิ่น และ พระอาจาร์ย ทุกท่าน ครับ

และ ขอขอบพระคุณ ทุกท่าน หน่วยงานทุกหน่วยงานที่ช่วยเหลือ ดูแล วัดบางพระ

กระผมกราบขอบพระคุณมากๆครับ ๆๆ    บารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่าน ครับ

เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 พ.ย. 2554, 09:46:49 »
กราบนมัสกาพระอาจารย์ทุกรูป  :054:
ขอคาราวะน้ำจิตน้ำใจผู้มีจิตอาสาช่วยงานทุกท่าน  :054:
ช่วยงานวัดให้พ้นจากวิกฤตครั้งนี้กุศลเเรงดีนักเเล  :015:
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นปกปักคุ้มครองทุกท่านครับ  :054:

ออฟไลน์ aggie_kmitl

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 พ.ย. 2554, 10:09:55 »
 :015: อนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตกุศลทุกท่านค่ะ

พร้อมทั้งกราบขอบพระคุณ ครูอุปฌาอาจารย์ พระอาจารย์ทุกรูปที่เมตตาแจ้งข่าวให้ศิษย์ทราบ :054:

สาธุ สาธุ สาธุ
จิตเต อสังกิลิฏเฐ สุคติ ปาฏิกังขา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 พ.ย. 2554, 04:42:34 »
กราบมนัสการพระอาจารย์ครับ ขออนุโมทนากับทุกๆคนด้วยครับ  ขอให้ที่วัดน้ำลดเร็วๆเป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ  :054:

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 พ.ย. 2554, 10:48:21 »
ขออนุญาติถามในกระทู้นี้เลยนะครับ  ตอนนี้สถานการณ์น้ำที่วัดเป็นอย่างไรบ้างครับ และการเดินทางโดยรถเมล์ยังได้อยู่หรือเปล่า ขอบคุณครับ   :054:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 พ.ย. 2554, 05:50:37 »
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกคนด้วยครับ :090:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 พ.ย. 2554, 04:20:21 »
กราบนมัสการณ์พระอาจารย์ที่วัดบางพระทุกรูป  :054:  :054:  :054:
และขอขอบคุณจิตอาสาทุกๆท่านด้วยความจริงใจครับ  :015:  :016:  :015:
กราบขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองลูกศิษย์ทุกๆท่านครับ สาธุ
 :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2554, 04:20:49 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 พ.ย. 2554, 12:10:00 »
กราบนมัสการณ์พระอาจารย์ทุกท่าน
และขอขอบพระคุณผู้ที่มีจิดอาสาทุกท่านนะครับ
ขอคุณพระพุทธ พระธรรม  พระสงฆ์ และบารมัหลวงพ่อช่วยให้ทุกท่านปลอดภัย เจริญ ๆ นะครับ :054: :054: :054:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ yut31030

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2554, 08:40:08 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับ