๒๐ พ.ค. ๖๒, ๐๙:๕๔:๐๙ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ท่านฝากมาบอกครับ  (อ่าน ๒๗๒๔ ครั้ง)
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๑๖ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๖

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๑๐ พ.ย. ๕๔, ๐๐:๓๙:๐๕ »

สวัสดีครับช่วงนี้น้ำท่วมกันหลายที่เลยนะครับ

พี่น้องเพื่อนๆที่ประสบภัยน้ำท่วม ทางทีมงานของเป็นกำลังใจให้เข็มแข็ง สู้ๆนะครับ  ส่วนวัดบางพระก็

ถูกมวลน้ำเข้าโจมตีอยู่หนักพอสมควร แต่ทางวัดก็ได้เตรียมพร้อมวางแผนการป้องกันไว้ล่วงหน้า

และต้องกล่าวขอบคุณ ในความกรุณาของทุกๆท่านที่ให้การร่วมมือ ในทุกๆด้านเป็นอย่างดี ซึ่งนำโดย

๑.ท่านพระครูสังฆรักษ์ชะออม ขันติโก (หลวงพี่ออม)ผู้ช่วยเจ้าอาวาส เป็นผู้ประสานงาน

บริหารจัดการ ประชุมวางแผนการทำงานทั้งหมด ท่านอดหลับอดนอน หลายคืนเดินตรวจตราภายในวัด

ดูแลผู้ที่มาช่วยงาน เพื่อวัดบางพระของเรา  ขอกราบขอบคุณหลวงพี่เป็นอย่างสูงครับ

๒.พระอาจารย์ญา ท่านเมตตาเรื่องเสบียงอาหารและเครื่องดื่มต่างๆกับผู้ร่วมแรงร่วมใจที่มีจิตอาสา กรอกกระสอบทราบ

และจัดเรียงกระสอบทราย รวมถึงทำคันดินเพื่อกั้นน้ำ

๓.ท่านสจ.บุญส่ง นัดสูงวงศ์  ได้ส่งรถบรรทุก 10 ล้อจำนวนหลายคันเพื่อขนทราย และรถแบ๊คโฮเพื่อมาทำคันดินกั้นน้ำ

และในภาวะที่น้ำยังท่วมอยู่ก็ได้ให้รถบรรทุกขนาดใหญ่มาช่วยวิ่งเป็นรถโดยสาร รับส่งประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อน

๔.เจ้าหน้าที่ทหารจาก ค่ายกำแพงเพชรอัครโยธินทุกๆท่าน นำโดยท่าน พันโท โป้ (ขออภัยที่ไม่ทราบชื่อจริงของท่าน)

และเจ้าหน้าที่ทหารจาก ค่ายทองฑีฆายุ นำกำลังโดยท่าน พันเอก ทวี  ที่ท่านได้ให้การสนับสนุนกำลังพลมาช่วยเหลือทางวัดบาง

พระอย่างเต็มที่

๕. ศิษย์วัดบางพระทุกๆท่าน ที่มีจิตอาสากรอกกระสอบทราบ จัดเรียงกระสอบทรายซึ่งไม่ได้เอ่ยนามอีกหลายท่าน

ซึ่งหากไม่ได้การสนับสนุนและความช่วยเหลือของทุกๆท่าน ทั้งหลายได้กล่าวมาในข้างต้น

วัดบางพระอาจจะต้องถูกน้ำท่วมอย่างแน่นอน  และในปัจจุบันสถานะการณ์น้ำก็ยังต้องเฝ้าระวังอย่างใกล้ชิด

ในนามเว็บไซด์วัดบางพระขอกราบขอบคุณ และขอขอบคุณ เป็นอย่างสูง

๗๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Faith in Buddhism, peachfeat, saken6009, bangphralism, ~เสน่ห์ack01~, โยคี, payom37, เจดต์, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), holiday, knife420, รันตี, อภิรัตน์, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, mawin_14, Chotipat, karnpong, trade, dubleblue, shagath, miss_you, job@love, prathomsak, yout, berth1999, Dekwatnai, tuxky, รุท หมัดหนักครับ, คนรักษ์พระ, gottkung, watsin, seaghost, audytukzy5dragon, mew2, ๗๗๗, aggie_kmitl, Doe07, nut_ty, nok2009, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, banmung, tor.20, ผู้ชนะสิบทิศ, Kingkhet, sodazaja01, Ronaldo 2007, aehjomthong, หนอน-*ณ.ลำปาง, Nagasia, SIC, ทราย บางเลน, thanlong, อ๊อด บางลี่, cotton8088, umpawan, pesasit, จิ๋ววัดตะกล่ำ, aekkamol, Naraphat, derbyrock, PeAwPeed, nuttawadee, kaitak, somboon matkeaw, พัน ร. มทบ.๑๑, sMokE, kampanat007, Tiger Number NINE, miovanzboy, salawit_sangsanit

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๖ พ.ย. ๕๔, ๒๑:๔๒:๒๘ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๖

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๐ พ.ย. ๕๔, ๐๘:๕๒:๑๓ »

ขอบพระคุณพระอาจารย์และทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้อง
ทำให้วัดบางพระและศูนย์อพยบโรงเรียนวัดบางพระ ฝ่าวิกฤตมหาอุทกภัยในครั้งนี้ไปได้ครับ
ตัวผมเองต้องอยู่ประจำการที่มหาวิทยาลัยหอการค้าไทยเพื่อป้องกันน้ำท่วมที่ทำงานมาเป็นเวลา 3 อาทิตย์แล้วครับ
ไม่ไ่ด้มีโอกาสไปวัดเพื่อตอบแทนพระคุณที่ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์เลยครับ

ปล.ร่วมเป็นกำลังใจให้พี่น้องของเราหลายๆท่านที่ประสบอุทกภัยในครั้งนี้
ไม่ว่าจะเป็น เอ็ม ต้นน้ำ ตาเอ หมูวัดกลาง เปรี้ยวปรี๊ด และอีกหลายๆท่าน
ขอให้ทุกๆคนมีหัวใจที่เข้มแข็งนะครับ

....เราจะเดินไปด้วยกันครับ....
๒๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Faith in Buddhism, saken6009, โยคี, เจดต์, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), รันตี, karnpong, prathomsak, yout, รุท หมัดหนักครับ, gottkung, seaghost, audytukzy5dragon, aggie_kmitl, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, banmung, tor.20, aehjomthong, อ๊อด บางลี่, cotton8088, umpawan, จิ๋ววัดตะกล่ำ, aekkamol, PeAwPeed

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๔๙ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๖๔
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๖

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๓๔%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๐ พ.ย. ๕๔, ๑๗:๒๘:๒๗ »

กราบมัสการพระอาจารย์ทุกๆท่านครับ
๑๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Faith in Buddhism, saken6009, ~เสน่ห์ack01~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), รันตี, knife420, karnpong, yout, รุท หมัดหนักครับ, seaghost, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, banmung, tor.20, aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๗ พ.ย. ๕๔, ๐๐:๓๔:๓๖ โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๑๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๖

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๖ พ.ย. ๕๔, ๒๐:๑๗:๒๑ »

ข้อมูลเพิ่มเติม วันนี้ 16 พย 2554 รับแจ้งจากพระอาจรย์ท่านว่า

สถานะการณ์น้ำท่วมก็ยังต้องเฝ้าระวังอย่างใกล้ชิดนะครับ

ระดับน้ำ ที่ริมแม่น้ำลดลงเล็กเพียงน้อย
๒๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, ~เสน่ห์ack01~, โยคี, เจดต์, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), knife420, รันตี, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, karnpong, trade, yout, berth1999, รุท หมัดหนักครับ, seaghost, audytukzy5dragon, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, banmung, aehjomthong, cotton8088, umpawan, PeAwPeed

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Faith in Buddhism
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๓๔๖

๑ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙๑
  รับขอบคุณ: ๒๘๘

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๔๑%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๖ พ.ย. ๕๔, ๒๐:๓๑:๓๗ »

กราบนมัสการณ์พระอาจารย์ทุกท่าน
และขอขอบพระคุณผู้ที่มีจิดอาสา
ช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา

กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่ออภิญญาที่เมตตากับศิษย์เสมอ
และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ขออำนาจบุญบารมีหลวงปู่เปิ่น และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ปกปักรักษาวัดบางพระ และศิษย์วัดบางพระ ร่วมถึงผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, เจดต์, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), knife420, รันตี, karnpong, yout, รุท หมัดหนักครับ, seaghost, banmung, aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

axiomz
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๖๑๗

๒ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๖
  รับขอบคุณ: ๒๕๐

อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๔%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๖ พ.ย. ๕๔, ๒๑:๓๖:๔๕ »

กรานมัสการพระอาจารย์ทุกๆท่านครับ 
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), knife420, รันตี, saken6009, karnpong, yout, seaghost, banmung, aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

เจดต์
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๗๐๖

๑๖ วัน, ๕ ชั่วโมง ๑๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๘๔๐๗
  รับขอบคุณ: ๕๕๙๘

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๗๓%

chet.chopper
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๖ พ.ย. ๕๔, ๒๒:๐๘:๐๘ »

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองวัดบางพระและศิษย์วัดบางพระ ร่วมถึงผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), knife420, รันตี, saken6009, karnpong, yout, รุท หมัดหนักครับ, seaghost, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, banmung, aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ
knife420
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๑๗๕

๙ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๐๔๙

ทางเดินชีวิต เรากำหนดเอง

จังหวัด: นครสวรรค์

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๘๐%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๖ พ.ย. ๕๔, ๒๓:๐๗:๔๑ »

ขอให้กำลังใจ ครับ
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), รันตี, saken6009, karnpong, yout, รุท หมัดหนักครับ, seaghost, banmung, aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

เป็นคนไทย รักประเทศไทย นะ
รันตี
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๕๐๓

๘ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๕๑๓๒
  รับขอบคุณ: ๓๘๕๔

อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๕%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๖ พ.ย. ๕๔, ๒๓:๑๔:๑๖ »

อยู่ห่างไกลได้แต่เป็นห่วงครับ 
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: knife420, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009, karnpong, yout, รุท หมัดหนักครับ, seaghost, banmung, aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้
shagath
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๒๖๗

๖ วัน, ๔ ชั่วโมง ๒๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๐๔
  รับขอบคุณ: ๑๖๓๙

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๘๖%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๗ พ.ย. ๕๔, ๐๘:๕๗:๐๔ »

กราบนมัสการณ์พระอาจารย์ทุกท่าน ร่วมถึงท่านผู้ที่่ประสบภัยน้ำท่วมให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวงครับ   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), seaghost, banmung, aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

yout
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๕๕

๒๓ วัน, ๑๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙๗๘๒
  รับขอบคุณ: ๗๗๐๖

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๙๓%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๗ พ.ย. ๕๔, ๑๑:๐๖:๐๑ »

กราบนมัสการพระอาจาย์ทุกๆองค์ครับ ...........และเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับ.......... :114: ..........
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: knife420, รุท หมัดหนักครับ, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), seaghost, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, banmung, aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

jin
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๙๐๖

๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๒๙ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๖๒

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๗๕%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๗ พ.ย. ๕๔, ๑๑:๑๖:๐๘ »

กราบนมัสการ พระอาจารย์ทุกท่าน
ผมอยู่ไกล
ไม่ได้ไปช่วยเลยครับ
ได้แต่เข้ามาดูรูปที่พี่หลายๆ ท่าน นำมาลง
เห็นแล้วก็เป็นห่วง ที่วัด สถานการณ์ยังน่าเป็นห่วง
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองพระอาจารย์และลูกศิษย์ทุกท่าน ที่มีจิตศรัทธา ช่วยกันป้องกันวัดด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), seaghost, aehjomthong, umpawan

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๗

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๗ พ.ย. ๕๔, ๑๙:๒๕:๐๕ »

กราบนมัสการหลวงพ่อทุกท่านครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านนะครับ บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: knife420, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), seaghost, audytukzy5dragon, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, aehjomthong, cotton8088, umpawan, PeAwPeed

รักและศรัทธา
audytukzy5dragon
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๖๓๐

๑๗ ชั่วโมง ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๕
  รับขอบคุณ: ๔๓๘

เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๕๒%

audytukzy5dragon@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๗ พ.ย. ๕๔, ๒๑:๔๖:๑๖ »

ขอกราบนมัสการ หลวงปู่เปิ่น และ พระอาจาร์ย ทุกท่าน ครับ

และ ขอขอบพระคุณ ทุกท่าน หน่วยงานทุกหน่วยงานที่ช่วยเหลือ ดูแล วัดบางพระ

กระผมกราบขอบพระคุณมากๆครับ ๆๆ    บารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่าน ครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), รุท หมัดหนักครับ, aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
seaghost
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๖

๑๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๔๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๓
  รับขอบคุณ: ๓๑๙๘

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๓%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๗ พ.ย. ๕๔, ๒๑:๔๖:๔๙ »

กราบนมัสกาพระอาจารย์ทุกรูป  
ขอคาราวะน้ำจิตน้ำใจผู้มีจิตอาสาช่วยงานทุกท่าน  
ช่วยงานวัดให้พ้นจากวิกฤตครั้งนี้กุศลเเรงดีนักเเล  
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นปกปักคุ้มครองทุกท่านครับ  
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), audytukzy5dragon, รุท หมัดหนักครับ, aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

Seaghost
aggie_kmitl
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๙๖๑

๑๐ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๘๓
  รับขอบคุณ: ๓๕

ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๘ พ.ย. ๕๔, ๑๐:๐๙:๕๕ »

อนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตกุศลทุกท่านค่ะ

พร้อมทั้งกราบขอบพระคุณ ครูอุปฌาอาจารย์ พระอาจารย์ทุกรูปที่เมตตาแจ้งข่าวให้ศิษย์ทราบ

สาธุ สาธุ สาธุ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: audytukzy5dragon, รุท หมัดหนักครับ, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

จิตเต อสังกิลิฏเฐ สุคติ ปาฏิกังขา
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๑

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๘ พ.ย. ๕๔, ๑๖:๔๒:๓๔ »

กราบมนัสการพระอาจารย์ครับ ขออนุโมทนากับทุกๆคนด้วยครับ  ขอให้ที่วัดน้ำลดเร็วๆเป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

WARLORD88
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๙๑๘

๒๒ วัน, ๓ ชั่วโมง ๑๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕
  รับขอบคุณ: ๗๑๖

SAKULTHEP SINGLOR

จังหวัด: ระยอง

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๘๖%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๙ พ.ย. ๕๔, ๑๐:๔๘:๒๑ »

ขออนุญาติถามในกระทู้นี้เลยนะครับ  ตอนนี้สถานการณ์น้ำที่วัดเป็นอย่างไรบ้างครับ และการเดินทางโดยรถเมล์ยังได้อยู่หรือเปล่า ขอบคุณครับ   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: aehjomthong, umpawan, PeAwPeed

ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ
aehjomthong
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖๖

๑๑ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๔๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๙๕๔
  รับขอบคุณ: ๕๐๓๓

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๕๘%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๑๙ พ.ย. ๕๔, ๑๗:๕๐:๓๗ »

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกคนด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, PeAwPeed

จิ๋ววัดตะกล่ำ
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๑๓๙

๑๔ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๕๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๘๕
  รับขอบคุณ: ๕๗๒๖

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๕๗%

bigjiew123@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: ๒๗ พ.ย. ๕๔, ๑๖:๒๐:๒๑ »

กราบนมัสการณ์พระอาจารย์ที่วัดบางพระทุกรูป      
และขอขอบคุณจิตอาสาทุกๆท่านด้วยความจริงใจครับ      
กราบขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองลูกศิษย์ทุกๆท่านครับ สาธุ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๗ พ.ย. ๕๔, ๑๖:๒๐:๔๙ โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
Naraphat
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๗๒๓

๓ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๒๗ นาที

เต๊ะครับ Delta Force 25

ขอบคุณแล้ว: ๗๒๖
  รับขอบคุณ: ๑๐๓๙

เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๖๖%

koozaa_2500@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: ๒๘ พ.ย. ๕๔, ๑๒:๑๐:๐๐ »

กราบนมัสการณ์พระอาจารย์ทุกท่าน
และขอขอบพระคุณผู้ที่มีจิดอาสาทุกท่านนะครับ
ขอคุณพระพุทธ พระธรรม  พระสงฆ์ และบารมัหลวงพ่อช่วยให้ทุกท่านปลอดภัย เจริญ ๆ นะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed

ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 
yut31030
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๙๔๔

๑๒ ชั่วโมง ๓๓ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ประสบการณ์: ๐%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๒๓ ธ.ค. ๕๔, ๒๐:๔๐:๐๘ »

กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์