ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเสมาหน้าเสือ ปี 27 . . . ครับ  (อ่าน 1677 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

วันนี้ กระผม ขออัญเชิญ

เหรียญเสมาหน้าเสือ  ปี 27   เนื้อ ทองแดงมาให้พี่น้องได้รับชมกัน . . . ครับ

เท่าที่ทราบ : เป็นเหรียญที่ออกแบบมาล้อพิมพ์ หลวงพ่อเงิน . . . ครับ

ผิดถูกขออภัยครับ

15;

เชิญรับชมครับ

======================================================

======================================================

สุดท้ายนี้ขอให้ : เ ห ตุ ก า ร ณ์ วิ ก ฤ ติ เ ล ว ร้ า ย  ผ่านพ้นไปด้วยดี นะ  . . .   ครับ

สาธุ . . . สาธุ . . . สาธุ

:054:     :054:     :054:

--------------------  โ ช ค ดี มี ค ว า ม สุ ข ทุ ก ท่ า น ค รั บ  --------------------- 

06;

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญเสมาหน้าเสือ ปี 27 . . . ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ย. 2554, 10:41:42 »
ผมก็อยากให้น้ำหายท่วมเร็วๆจังเลยครับ           

ส่วนเหรียญเยี่ยมเลย

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญเสมาหน้าเสือ ปี 27 . . . ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ย. 2554, 11:06:00 »
 29; คลอง4ลำลูกกาน้องน้ำยังระดับเอวอยู่เลย :075:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พ.ย. 2554, 07:51:02 »
เหรียญสวยมากครับพี่... :025:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ย. 2554, 12:25:16 »
เหรียญสวยครับ.
เอาใจช่วย เรื่องน้ำท่วมครับ..

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ย. 2554, 08:51:19 »
สวยมากเลยครับคมดีครับเหรียญนี้

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พ.ย. 2554, 09:12:20 »
ผมมีเหรียญเสมาเสือคู่ปี๒๕๒๘น่าจะสวยนะ แต่ผมไม่รู้วิธีเอารูปมาลงให้เพื่อนสมาชิกได้ชม เนื่องจากความรู้ในการใช้คอมฯไม่ค่อยแข็งแรง
ถ้าผมเรียนรู้วิธีการลงรูปในเวปเป็นแล้วจะส่งให้ดู ผมสะสมลพ.ตั้งแต่พ.ศ.๒๕๓นิดๆๆ ดังนั้นพอจะมีของเก่าสะสมอยู่บ้าง แต่น่าเสียดายเรื่อง
ความอ่อนด้อยในการใช้คอมฯ ดังนั้นเอาไว้หาผู้รู้มาสอนให้เป็นแล้วจะอวดรูปของสะสมให้ดู

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ย. 2554, 04:45:06 »
สวยงามมากคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พ.ย. 2554, 07:18:01 »
สวยงามจับใจมากครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 พ.ย. 2554, 04:47:52 »
สวยงามมากครับ อยากได้มั่งจังเลยครับ  :054: