ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนมากเค้าสักยันต์รูปอะไร  (อ่าน 5677 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukan

• ตติยะ
ส่วนมากเค้าสักยันต์รูปอะไร
« เมื่อ: 14 ก.ค. 2550, 05:01:48 »
พี่ครับผมอยากใด้ยันต์ที่ป้องกันตัวแคล้วคลาด และอยากใด้รูปสัตว์ในตำนาน ที่แข็งแกร่งกล้าหาญพีๆช่วยบอกผมด้วยครับ ขอบคุญล่วงหน้าครับ

ชอบยึดอำนาจ ต้องเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ตอบ: ส่วนมากเค้าสักยันต์รูปอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.ค. 2550, 07:27:37 »
หนึ่งคำถามล้านคำตอบ .... ลองหากระทู้เก่าๆดูครับ ได้ข้อมูลมากกว่าที่อยากรู้เยอะครับ :)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ส่วนมากเค้าสักยันต์รูปอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.ค. 2550, 11:56:11 »
ทุกคนต้องมีเลย เก้ายอด บางคนอาจจะเป็น 29 ยอด ล้อมกรอบ แปดทิศ งบน้ำอ้อย ตามสมควรครับ

ที่เน้นๆก็ คือยันต์ หนุมาน ไม่ว่าจะ หนุมานเชิญธง นำทัพ หนุมานแหวกบาดาล หนุมานชนะศึก ฯลฯ

นี้ก็สักกันเยอะ คือยันต์ เสือ ครับ ไม่ว่าจะเสือเผ่น เสือตีนโต เสือโผน เสือเหลียว ฯลฯ ได้รับความนิยม

ที่เหลือก็ มีเปนพวก สาริกา หงษ์ ห้าแถว พ่อแก่ ฤาษีปางต่างๆ เป็นต้น นะครับ

ส่วนรูปภาพ คงต้องหาในกระทู้ชมเองนะครับ ผมคงลงให้ไม่ไหวครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ รักษ์ชาติ

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ค. 2550, 02:53:54 »
พระยาครุฑ  อำนาจ พละกำลังเทียบเท่าองค์นารายณ์

ออฟไลน์ ศิษย์ทางใต้

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - RanAraNarD-stupid@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ค. 2550, 05:38:03 »
ของผม  9ยอด  แล้วตามด้วย  ลิงลม   F4  อ่าครับ  คิคิ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ก.ค. 2550, 04:47:51 »
วัดบางพระ คนที่มาสักยันตื ที่ วัดบางพระ จะเน้นเป็น 2 กลุ่ม ใหญ่
1.ทางป้องกันตัว
2.ทางเมตตา
......ชื่อยันต์ ต่างๆ ทางเว็บ วัดบางพระ ได้เอามาลงเป็นข้อมูลไว้ให้ศึกษาแล้ว รองเข้าไปอ่านดูคราบ เนื้อหาครบถ้วน.........
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ นิว

• ตติยะ
    • MSN Messenger - new_retrospec@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 09:57:48 »
ใช่ครับ...เหมือนที่พี่โจได้กล่าวไว้
 1.ต้องมี 9 ยอดก่อนเพราะถือว่าเปนยันต์ครู
 2.ถ้าต้องการเเคล้วคาดคงกระพัน ก็ต้องเป็นหนุมานครับจาเปนหนุมานอะไรนั้นก็เเล้วเเต่เราเเล้วก้พระอาจารย์
ทำดีไว้ก่อน  พ่อสอนไว้