ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดยันต์หอมเชียงปี ๔๔ & ปี ๔๘  (อ่าน 2868 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
อยากได้ตะกรุดยันต์หอมเชียงมาบูชา ....อยากจะถามพี่ๆน้าๆว่าทางวัดมีให้บูชาไหมครับ โดยเฉพาะ ปี๔๔ ถ้าไม่มีหรือหมด แล้วปี ๔๘ ยังพอมีให้บูชาไหมครับ ดอกละเท่าไหร่

ขนาดเท่าไหร่บ้าง ส่วนถ้าปี๔๔ ไม่มี จะสามารถเช่าบูชาตามแผงพระแถวนั้นได้ไหมครับ ถ้าได้ก็ช่วยแนะนำแผงพระที่พอจะเชื่อใจได้ให้ซักแผงนึงก็แล้วกันครับ

(ช่วงนี้อยากได้ ปี๔๔มาก ไม่รู้เป็นไร :001:) ....ข้อห้ามของตะกรุดยันต์หอมเชียงมีอะไรบ้าง คาดเอวได้ไหม ฯลฯ

ขอบคุณครับ

ปล.ขอถามเส้นทางไป(และกลับ)วัดบางพระทางรถโดยสารด้วยครับ เริ่มที่ นวนคร (จ.ปทุมธานี) ครับ ขอละเอียดหน่อยนะครับ เพราะผมยังไม่เคยไปซักคราเลย ... :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2550, 08:01:57 โดย ๛*=-.{OATTO}.-=*๛ »

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ตอบ: ตะกรุดยันต์หอมเชียงปี ๔๔ & ปี ๔๘
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ค. 2550, 08:58:54 »
ห้อยเอวได้ครับ ผมก็ห้อยอยู่ แต่ถ้าให้ดีห้อยคอดีกว่าครับเพราะเป็นยันต์สูงของสำนักวัดบางพระครับ พระที่คอผมเยอะมากๆครับเลยต้องมาห้อยที่เอว ข้อห้ามทุกๆอย่างของคนเล่นของก็ ห้ามด่าพ่อแม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2550, 09:05:28 โดย หนองสนม »
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ตะกรุดยันต์หอมเชียงปี ๔๔ & ปี ๔๘
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ค. 2550, 09:34:04 »
ผมว่า ควรห้อยคอนะจ๊ะ เปนยันต์ที่ดีมากอีกยันของวัดบางพระ  ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.ค. 2550, 10:43:50 »
จากนวนครให้ขึ้นรถเมล์สายอะไรก็ได้มาลงที่อนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิแล้วก็ต่อสาย29มาลงที่หัวลำโพงแล้วก็ต่อสาย7มาลงแถวๆตลาดบางแคทีนี้ก็ขึ้นรถ บ ข ส สายอะไรก็ได้ไปลงที่ท่านา (นครชัยศรี)ข้ามฝั่งไปรอรถเมล์สีส้มที่เขียนว่าดอนตูม--นครปฐม ให้ถามเขาว่าเข้าวัดบางพระหรือปล่าวหรือจะดูที่หน้ารถก็ได้ครับเขาจะติดป้ายบอกไว้ว่า"บางพระ"

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ก.ค. 2550, 06:23:03 »
ขอบคุณพี่ชาตรีมากเลยครับ ...แล้วขากลับ กลับอย่างไรหรือครับ

พอดีไม่ค่อยคุ้นทางนครปฐมด้วย :-[

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ก.ค. 2550, 06:00:54 »
ขอบคุณพี่ชาตรีมากเลยครับ ...แล้วขากลับ กลับอย่างไรหรือครับ

พอดีไม่ค่อยคุ้นทางนครปฐมด้วย :-[

ขอบคุณครับ

กลับก็ มีระหว่างทางแยกท่านา กับวัดบางพระ ก็มีท่ารถตู้ อยู่นั่งมาลง เซนทัลปิ่นเกล้า ก็จัดไปตามสะดวกเลยคร๊าบผม  ;D