ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่น 5 เหรียญ มาโปรดช่วงน้ำท่วมครับ  (อ่าน 4278 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ช่วงน้ำท่วม แม้จะเดินทางไปไหนไม่ได้เลย
หลวงพ่อเปิ่นท่านก็มาโปรดในเวลาไล่เลี่ยกัน

ขออภัยที่ภาพไม่ชัด เพราะไม่มีกล้องที่ดีกว่านี้แล้วครับ น้ำท่วมบ้านยังไม่ลด ผมเลยเข้าไปเอาไม่ได้
แถวบนได้แก่ เหรียญหล่อล้อแม๊กรุ่นสร้างโรงพบาบาลปี 2535  และ เหรียญเมตตาบารมีรุ่นสร้างสะพาน(เสมาปลาตะเพียน)ปี 2530
แถวล่างได้แก่ เหรียญเสือหมอบปี 2532, เหรียญรุ่นอุดมทรัพย์ปี 2540 และเหรียญไหว้ครูปีมะเส็งปี 2544 ครับ
ทั้งหมดนี้อาจไม่ได้มีราคาค่างวดในวงการ หรือเป็นพระหลักยอดนิยม
บางเหรียญที่นำมาให้ชมนี้ก็ไม่ได้เสียเงินเช่าหาด้วยซ้ำไป
บรรดาหมู่ลูกศิษย์ที่เคารพศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นย่อมทราบถึงพุทธานุภาพในวัตถุมงคลรุ่นต่างๆเป็นอย่างดี
พระแบบนี้แหละครับ ถ้าเจอที่ไหนบูชามาได้เลย ไม่ต้องคิดมาก
เป็นพระหลักร้อยแต่ไม่ด้อยพุทธคุณ และมีคุณค่าทางจิตใจต่อผม โดยเฉพาะในช่วงน้ำท่วมเช่นนี้

ออฟไลน์ machanu

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณที่นำมาให้ชม.....คงจะสวยมากถ้ามีรูปที่ชัดกว่านี้ครับ

บารมีหลวงปู่คุ้มครองศิษย์ทุกท่านครับ.... :054: :054: :054:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมขออนุญาติท่านบางแก้วฟ้าร่วมแจมด้วยคนนะครับท่าน.. :054: :054: :054: :054:
เหรียญเมตตาบารมีรุ่นสร้างสะพาน ปี 30

นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญเสือหมอบปี 32

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญอุดมทรัพย์ปี 40

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญไหว้ครูปีมะเส็งปี 44

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :050:  สวยงามมากครับ
ขอบคุณที่ นำภาพมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ราคาหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านครับผมคิดแบบนี้แหละ :050:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เหมือนตามภาพที่คุณเจตต์นำมาลงเลยครับ
สวยๆทั้งนั้นเลยนะครับคุณเจตต์
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เหรียญไหว้ครูปีมะเส็ง 44 นี่เป็นเหรียญสวยในดวงใจผมเลยครับ ความหนามากกว่าปกติ ภาพหน้าเหรียญเลยลึก มีมิติสวยงามเป็นพิเศษ แล้วด้านหลังยังเป็นยันต์เอกอย่างหอมเชียงด้วย ที่สุดของที่สุดจริงๆ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน สวยจริงๆๆ  :053:  ขอเป็นกำลังใจให้น้ำลดใวๆนะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากๆเลยครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้น้ำลดเร็ว ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ