ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือเปล่าครับ ผมได้ยินมาว่า "สักยันต์ด้านมหาอุด คงกระพันจะหากินแล้วไม่รุ่ง ไม่รวย"  (อ่าน 15636 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krittin

• ตติยะ
  • อัตตนา โจทยัตตานัง
คือมีรุ่นพี่ท่านหนึ่งบอกผมมาว่า "ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปสักมหาอุด คงกระพัน เพราะมันอุดหมด หากินไม่ค่อยรุ่ง" อันนี้จริงเท็จประการใดครับรบกวนพี่ๆวัดบางพระทุกท่านชี้แนะด้วยนะครับ

-แล้วเสือกับสิงห์เนี่ยเป็นมหาอุด คงกระพันหรือเปล่าครับ โดยส่วนตัวผมช๊อบบบบชอบเสือเลยอยากรู้ครับ แฮ่ๆๆๆ
"ความศรัทธาเชื่อมั่น เป็นมนต์ขลังอย่างยิ่ง"
ท่านพระครูศีลกิตติคุณ(อั้น คันธาโร)วัดพระญาติการาม

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เคยได้ยินมาบ้างแต่ไม่เชื่อทั้งหมด เพราะเชื่อว่าทุกอย่างการกระทำเป็นตัวกำหนด
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่วครับ ตัวผมเองก็มีรอยสักด้านมหาอุด 2 - 3 ปีมานี้ ก็ทำมาหากินดีขึ้นๆทุกๆวัน
แต่ยอมรับว่าเหนื่อย ขึ้นเรื่อยๆ แต่ก็อย่างว่าครับ อยากทำงานที่เงินดีๆ ก็ต้องตั้งใจทำงาน
ถ้างานมันง่ายสบายๆเค้าคงไม่จ้างเราทำครับ ผมเชื่ออย่างนั้น

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
การกระทำของเราอยู่ที่ตัวเราเองเป็นตัวกำหนด..หมั่นทำความดีแล้วสิ่งดีๆก็จะตามมา :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
คือมีรุ่นพี่ท่านหนึ่งบอกผมมาว่า "ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปสักมหาอุด คงกระพัน เพราะมันอุดหมด หากินไม่ค่อยรุ่ง" อันนี้จริงเท็จประการใดครับรบกวนพี่ๆวัดบางพระทุกท่านชี้แนะด้วยนะครับ

-แล้วเสือกับสิงห์เนี่ยเป็นมหาอุด คงกระพันหรือเปล่าครับ โดยส่วนตัวผมช๊อบบบบชอบเสือเลยอยากรู้ครับ แฮ่ๆๆๆ
ขอตอบครับ เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงครับ เพราะคนสมัยก่อนไม่ได้หากินแบบนี้เลยนิยมสักมหาอุตกัน เพราะต้องใช้ป้องกันบ้านเมืองประเทศชาติ ดีอย่างเสียอย่าง อุตมากก้ไม่ดี เอาแคล้วคลาดดีที่สุด แม้กระผมรับราชการยังหากินอาชีพเสริมไม่ค่อยดีเลย ท่านพระอาจารย์พัน เวลามีคนมาขอยันต์มหาอุต ท่านจะสอนเลยว่าจะเอาไปทำไม เขาสักให้ไปเพื่อทำกิน อุตมากไม่ดีๆ ท่านจะกล่าวเสมอ

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

• ตติยะ
แล้วเสือ เนี่ยจัดเป็นมหาอุดเปล่าครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
แล้วเสือ เนี่ยจัดเป็นมหาอุดเปล่าครับ
เสือจัดเป็นมหาอำนาจ มหานิยมลองลงมา สำหรับมหาอุตนั้นก็ในตัวแต่คำว่าเสือแล้วไปที่ไหนใครก็เกรงหาเหยื่อง่ายหากินเก่งครับ แต่แฝงไปด้วยความสวยงาม หลักๆเลยคือยันต์เกี่ยวกับมหาอุตครับ วัดถุมงคลต่างๆเช่นตระกรุด ถ้าเป็นมหาอุตมากๆไม่ดีครับ มีข้อดีข้อเสีย ยกตัวอย่างเลยตระกรุดมหาอุตหลวงพ่อตัด วัดชายนา นี่ถือว่าอุตสุดยอดเพราะยันต์ข้างในนั้นเป็นยันต์มหาอุต บวกกับอาจารย์ทินได้ใส่ยันต์ ไว้3บท ถึงขั้นปืนแตก ตามด้วยเฑาะทรหด ดีจริงเรื่องอุตครับแต่เสียเรื่องเงิน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ
ดูอย่าง ดร.ไมตรี  บุญสูง....ท่านก็ทั้งสักยันต์..แถมยังกินข้าวเหนียวดำ...แช่ว่านยาที่วัดเขาอ้ออีก
แต่ท่านก็ไม่เห็นจะยากจนตรงไหนเลยนี่ครับ...แถมยังรวยเป็นเจ้าสัวอีกต่างหาก
รวยยิ่งกว่ารวยอีกครับ..ใครบอกว่าไม่รุ่งไม่รวย

ออฟไลน์ school

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ยันต์แปดทิศ,แม่ทัพ,พุฒซ้อน,ดำดื้อพุธคณด้านไหนครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เขาไม่ได้บอกว่าไม่รวย ดร.เขาทำงานอะไรไอ้น้องชายเขารวยอยู่แล้วด้วยซ้ำ ที่หากินไม่ค่อยรุ่งนี่คือการใช้ชีวิตของแต่ละคนไม่เหมือนกัน อย่างงานราชการไม่เกี่ยวอยู่แล้ว เมื่อก่อนคนโบราณท่านก็ยังบอก พิธีกินเหนียวนั่นไม่เกี่ยวไรหรอกครับ มันจะมียันต์บางตัว ที่เห็นๆเลยคือคนที่เรียนอาคมทางด้านนี้โดยเฉพาะ ไม่เชื่อก็แล้วแต่ความเห็นไม่เหมือนกัน แต่ที่รู้เพราะนี่ทำงาน3จังหวัด ชายแดนเขมร มีมหาอุตเต็มตัวถึงรู้ได้ และเพื่อนๆอีกหลายคนก็เป้นเช่นนี้ ขอบคุณ

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
ตัวเราเป็นคนกำหนดเองมากกว่านะครับ  :075:

ออฟไลน์ Monkey_King

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่จริงครับสักยันต์มหาอุตใครบอกหากินไม่คล่อง ผมเองสักยันต์แคล้วคลาดคงกระพันมหาอุตแทบทั้งนั้นทำไมผมมีชีวิตดีขึ้นกว่าเก่าครับ
อยู่ที่เราขยันทำมาหากินหาเก็บครับอย่าดูถูกเงินน้อยอย่าคอยวาสนาครับ ถ้าคุณสักยัน์โชคลาภค้าขายทั้งนี้และทั้งนั้นถ้าท่านไม่รู้จักทำมาหากินและอดออม
ผมกล้าพูดได้เลยว่า กินแกลบครับ555+
ยันตะนุภาภะหะวาราอิติ

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :050: เป็นบทสนทนา ครับ
ต่างความคิดเห็น  แต่ เป็นการสนทนาที่น่าฟังครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
จริงหรือไม่ ไม่ใช่ประเด็น สำคัญตรงที่ว่า ขยัน สู้งาน ไม่เลือกงาน หรือไม่

ขอให้ทุกท่านไม่จน รวยด้วยธรรมะครับ

• ตติยะ